Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ดีจริงๆ อ่านแล้วน้ำตาจะไหล‏
Author Message
ping Offline
Fancy Carp Lover

Likes Given: 0
RE: ดีจริงๆ อ่านแล้วน้ำตาจะไหล‏
.::.pOoH.::. Wrote:ซึ้งมากมายครับ...Smile

[Image: 57945ha5.jpg]

ซึ้งมั๊ก มาก จริงๆนะเนี่ย
บางครั้งถ้าเราได้เปลี่ยนมุมมองบ้าง
มันอาจจะทำให้ความคิดในแง่มุมใหม่ๆ เกิดขึ้นมาได้
02-01-2008, 11:15
Find Like Post Reply
edo Offline
Senior member

RE: ดีจริงๆ อ่านแล้วน้ำตาจะไหล‏
.....ได้ข้อคิดดีๆเยอะเลยครับ...ขอบคุณป้าแดงมากๆครับ
นักดนตรี...อุปกรณ์ยอดเยี่ยม...
02-01-2008, 11:18
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
coldsteel Wrote:สวัสดีปีใหม่ครับป้าแดงและสมาชิกวงBRBทุกๆท่าน
ดีจังเลยครับที่ปี่ใหม่แล้วได้อ่านและฟังอะไรดีๆอย่างนี้ เพื่อเตือนสติซึ่ง
บางครั้งมันเผลอไผลไปบ้าง ผมกำลังจะเรียกกลับมาวันนี้ละครับต้นปีพอดี
เริ่มstartใหม่ 1...2....3

เดี๋ยวผมจะให้เงินน้องปิ๊งไปซื้อกระดาษห่อของขวัญสีทองแบบนั้นมาบ้าง
แต่อยากได้กีตาร์ถูกๆพร้อมฝีมือการเล่นของน้องปิ๊งที่พัฒนาขึ้นเรื่อยๆห่อมาในกระดาษนั้นด้วย
ผมคงจะดีใจไปตลอดชีวิต....
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
02-01-2008, 11:44
Website Find Like Post Reply
.::.pOoH.::. Away
Simply the Best

povation Wrote:
coldsteel Wrote:สวัสดีปีใหม่ครับป้าแดงและสมาชิกวงBRBทุกๆท่าน
ดีจังเลยครับที่ปี่ใหม่แล้วได้อ่านและฟังอะไรดีๆอย่างนี้ เพื่อเตือนสติซึ่ง
บางครั้งมันเผลอไผลไปบ้าง ผมกำลังจะเรียกกลับมาวันนี้ละครับต้นปีพอดี
เริ่มstartใหม่ 1...2....3

เดี๋ยวผมจะให้เงินน้องปิ๊งไปซื้อกระดาษห่อของขวัญสีทองแบบนั้นมาบ้าง
แต่อยากได้กีตาร์ถูกๆพร้อมฝีมือการเล่นของน้องปิ๊งที่พัฒนาขึ้นเรื่อยๆห่อมาในกระดาษนั้นด้วย

เท่าที่หูและฝีมือระดับสมัครเล่นแบบผมฟังน้องปิ๊งเล่น

ตั้งแต่เห็นครั้งแรก (น่าจะปีกว่าๆแล้ว) จวบจนถึงตอนนี้

เก่งขึ้นมากมายครับ Smile

เกาแน่น เสียง clean นิ้วและมือเริ่มมีพลังมากขึ้นๆจ้า Smile
ไปทางไหนก็...ละลานตาไปหมด
02-01-2008, 11:56
dejemerry Offline
สตรีที่โลกลืม

.::.pOoH.::. Wrote:ซึ้งมากมายครับ...Smile

[Image: 57945ha5.jpg]

น้าปุ๊ขา ตั้งแต่คบกับเด็ก ๆเนี่ย มุขตรึมมม..เลยนะคะ ขอซึ้งสักใบจิคะ น่าใช้จังค่ะBig Grin

ยอดเยี่ยม69 Wrote:ซึ้ง..น้ำตาไหลคลอเป้าเลย
นี่ขนาดอ่านไม่จบนะ.. (สมาธิสั้น..เลยอ่านไม่จบ)
ไว้พรุ่งนี้ค่อยอ่านต่อดีกว่า

........................................................
สวัสดีปีใหม่ 2551 - Happy New Year 2008

พวกเดียวกันเลยค่ะ น้าศักดิ์ชัย สงสัยมันจะเป็นเพราะวัยน่ะค่ะ น้าเอ๊ยยยย..Big Grin

povation Wrote:เดี๋ยวผมจะให้เงินน้องปิ๊งไปซื้อกระดาษห่อของขวัญสีทองแบบนั้นมาบ้าง

อยากได้กล่องของขวัญแบบว่า แกะออกมาได้พ่อเต่ากะน้องปั๊งคนใหม่ แบบไม่เป็นหอบหืด ติดตัวมาด้วยน่ะค่ะ

.::.pOoH.::. Wrote:เท่าที่หูและฝีมือระดับสมัครเล่นแบบผมฟังน้องปิ๊งเล่น

ตั้งแต่เห็นครั้งแรก (น่าจะปีกว่าๆแล้ว) จวบจนถึงตอนนี้

เก่งขึ้นมากมายครับ Smile

เกาแน่น เสียง clean นิ้วและมือเริ่มมีพลังมากขึ้นๆจ้า Smile

จริงเหรอคะน้าปุ๊ Rolleyes
[Image: c982477161.gif]
กินง่าย ๆ
อยู่เงียบ ๆ
นอนงีบ ๆ
ทำงานง่วน ๆ
(This post was last modified: 02-01-2008, 12:20 by dejemerry.)
02-01-2008, 12:14
hattaya111 Offline
Man of the Moon

Likes Given: 35
ไม่รู้จะพูดยังไง กับพี่สาวที่ชอบรอดูพระอาทิย์ขึ้น ที่ชายทะเล

พี่เค้าเคยเล่าให้ผมฟังว่า มีความสุขมากที่ได้ร่วมบรรเลงดนตรี กับครอบครัวที่มี อยากหยุดจดจำช่วงเวลาที่ดี อย่างนีไว้ตลอดไป......

คนเเบบนี้ ผมไม่มีอะไรจะพูดจริงๆ ขอกราบงามๆ1ครั้ง ละกัน

ชีวิตดำเนินต่อไป
อ่านของขวัญจบยังเพ่ ดีป่ะ เผื่อหามาอ่านเองมั่ง
............. ;?? ?..............
*.:??*Parradee ...A Journey of Us - ?.:* *.:??*?;??

อย่าไปเอาอะไรกับนักเขียนนิยาย

(This post was last modified: 02-01-2008, 12:42 by hattaya111.)
02-01-2008, 12:39
dejemerry Offline
สตรีที่โลกลืม

hattaya111 Wrote:ไม่รู้จะพูดยังไง กับพี่สาวที่ชอบรอดูพระอาทิย์ขึ้น ที่ชายทะเล

พี่เค้าเคยเล่าให้ผมฟังว่า มีความสุขมากที่ได้ร่วมบรรเลงดนตรี กับครอบครัวที่มี อยากหยุดจดจำช่วงเวลาที่ดี อย่างนีไว้ตลอดไป......

คนเเบบนี้ ผมไม่มีอะไรจะพูดจริงๆ ขอกราบงามๆ1ครั้ง ละกัน

ชีวิตดำเนินต่อไป
อ่านของขวัญจบยังเพ่ ดีป่ะ เผื่อหามาอ่านเองมั่ง

น้องหนึ่งเนี่ย ชอบมีคำพูดซึ้ง ๆ อยู่เรื่อย เดี๋ยวปั๊ด..ร้องไห้ซะเลย แง..แง..

ส่วนหนังสือ อ่านยามว่างค่ะ ยังไม่จบเลย เวลาที่ว่างจริง ๆ ก็จะหยิบขึ้นมาอ่าน ได้สักหน้าสองหน้าก็ดีใจแล้วค่ะ อ่านแล้วก็นึกถึงคนให้เสมอค่ะ ไม่เคยลืม ขอบคุณมาก ๆ นะคะ สำหรับหนังสือที่มีคุณค่ามหาศาล
ฝากสวัสดีปีใหม่คุณแม่น้องหนึ่งด้วยนะคะ คุณแม่โชคดีที่มีลูกชายน่ารัก กตัญญูรู้คุณ คอยดูแลเอาใจใส่ห่วงใยไม่เคยห่าง สุดยอดค่ะ รักษาความดีอย่างนี้ตลอดไปนะคะ Big Grin
[Image: c982477161.gif]
กินง่าย ๆ
อยู่เงียบ ๆ
นอนงีบ ๆ
ทำงานง่วน ๆ
02-01-2008, 12:57
เสือปลื้ม Offline
Junior member
**

ซึ้งหลาย
02-01-2008, 14:03
เฒ่าทารก Offline
จิวแป๊ะทง

...........ความรู้สึกโดนอย่างจังๆครับ
02-01-2008, 15:35
bobonuii19 Offline
Senior member

Kitja Wrote:ซึ้งจริง ๆ ด้วยครับ ป้าแดง ป้าลองเอาหนังเรื่อง What Dream May Come มาดูซิครับ เรื่องนี้ผมดูทีไรน้ำตาซึมทุกทีครับ ฉากที่ตัวพ่อเจอลูกสาวในสวรรค์

สนับสนุน น้า Kitja ด้วยคนค่ะ ประทับใจมากค่ะ

พลังรักข้ามขอบฟ้าตามรักถึงสวรรค์ (What dream may come)

http://www.kumlungjai.com/index.php?opti...&Itemid=39
02-01-2008, 18:04

Forum Jump: