Thread Rating:
  • 2 Vote(s) - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Open Stage for Country/Any kind of music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ
Author Message
Taylor814aura Offline
Senior member

Likes Given: 81
RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ
ฮา ฮา ถูกต้องคร้าบบ..ถูกทุกข้อ.
11-09-2011, 09:46
Find Like Post Reply
วันละเป๊ก Offline
VIP member

Likes Given: 5
RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ
วันอาทิตย์ได้มีโอกาสอยู่บ้านไม่ต่้องออกไปทำอะไร เลยพยายามอัดคลิปมาฝากครับ
พี่ Piggyprince ไม่มาวันนี้เลยขอ solo เอง

อันแรกไม่ใช่ Country Music นะครับ เอามาลงในนี้หวังว่าพี่ WWC จะไม่ว่าอะไรนะครับ

อันที่สอง อันนี้ผมว่าเป็น Country Music นะครับ เอามาฝาก Gibson สาขาเจียงใหม่โดยเฉพาะครับ

วันอาทิตย์ได้มีโอกาสอยู่บ้านไม่ต่้องออกไปทำอะไร เลยพยายามอัดคลิปมาฝากครับอัดจาก iphone4เนี่ยแหละ
พี่ Piggyprince ไม่มาวันนี้เลยขอ solo เอง

อันแรกไม่ใช่ Country Music นะครับ เอามาลงในนี้หวังว่าพี่ WWC จะไม่ว่าอะไรนะครับ

อันที่สองผมว่าเพลงนี้เป็น Country Music นะ เอามาฝาก Gibson gang สาขาเชียงใหม่โดยเฉพาะครับ

ทำไมโพสแล้วมันไม่ขึ้หละ เดี๋ยวมันต้องขึ้นมาสองทีแน่เลย
(This post was last modified: 11-09-2011, 22:36 by วันละเป๊ก.)
11-09-2011, 16:32
WildWest Cowboy Offline
Senior member

Likes Given: 11
เพราะดีครับน้องเป็ก ร้องดี กีตาร์เสียงดีมีสกุล CheersSmileWink ส่วนเพลงก็จริงเพลงอะไรพวกเราก็ชอบฟังทั้งนั้นเหละครับ น้าcinเดี๋ยวนี้ยิ่งเล่นยิ่งถ่ายทอดอารมณ์และน้ำเสียงได้ถูกใจมากเลยตัวเอง...TongueTongue
11-09-2011, 22:03
Cin Offline
Love will keep us Alive

Likes Given: 253
เพราะดีครับน้องเป็ก
เยี่ยมๆๆกูดส์ คำหลังนี่ขอยืมพี่กัปตันมาใช้หน่อยนะ
ท้ายคลิปที่สองเห็นบอกว่า อายนะเนี่ย คลิปแรกๆก็งี้แหละ เดี๋ยวก็ชิน
ตอนนี้เวลาว่างๆก็ร้องเพลงทำคลิปไปเรื่อยสนุกดี แถมได้ฝึกร้องเพลงและทำให้เราได้เล่นกีต้าร์บ่อยๆด้วย
ชอบไมค์จ่อกีต้าร์ไม่รู้ว่าเสียงสดเป็นไง ถ้าดูไม่ผิดใช่ DPA4099 รึป่าว เอามาลองเสียงวันงานกิ๊บสันด้วยนะ
อยากลองมานานมากแล้ว
11-09-2011, 22:13
piggyprince Offline
VIP member

Likes Given: 31
555 ไมค์แอบหอนเพราะร้องคนเดียวมันว้าเหว่ใช่ป้ะ Tongue

น้องเค้าขี้เอา เอ้ย!ขี้อายครับพี่Cin, WCC Big Grin ขานี้เค้าต้องมีไฟส่องหน้ามือถือไมค์ครับ แอบทราบมาว่ากระโดดขึ้นเวทีไม่มีลงง่ายครับ
ต้องลากลงสถานเดียว!! Tongue

เจ๋งไปเลยเป๊ก กรุงเทพสู้ว้อยยยยยย TongueTongueTongue
(11-09-2011, 02:13)WildWest Cowboy Wrote: ยินดีต้อนรับน้องหมูกับน้องเป็กครับ คลิปดูีดี ฟังสนุกครับBig Grin
ส่วนน้าเว็ปกับน้าnapก็ยังบรรเลงความไพเราะให้เราฟังกันสมำ่เสมอ thanksSmile
น้าหม่าวร้องเพลงเพราะจัง แต่ทำไมน้าหม่าวกับน้าcinใช้กีตาร์เสียงไม่ค่อยดีเลยละครับ ดูแล้วเหมือนกีตาร์made in china แถวคลองถมBig GrinBig GrinTongue วันหน้าจะอัดคลิปผมให้ยืมมาร์ตินmade in Chinaได้นะครับTongue[Image: 18992720826137585510010.jpg]

ขอบคุณครับน้าสุรัตน์กับน้ากัปตันที่ต้อนเข้าแก๊งค์ เอ้ยต้อนรับTongue
รูปถ่ายกับน้ากัปตันดูสนุกสนานเฮฮามากๆครับ ชอบๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
เข้าใจถูละครับกีต้าร์ที่กรุงเทพใช้ก็มาจากเซินเจิ้นเหมือนกันครับ Big Grin

พี่หม่าวเห็นมาดศาตราจารย์แบบนี้น้ำเสียงเชือดใจสาวๆมานักต่อนักแล้ว Big GrinBig Grin

แต่ผมล่ะเบื่อคนหน้าตาดีใส่หมวกนุ่งขาสั้นเล่นเล่นกีต้าร์หลังกระทรวงแล้วแอ๊บหน้าใสกว่าน้องๆที่กรุงเทพอะจิ TongueSmile

พี่Cinมีเคล็ดลับหน้าใสมาฝาก น้องเป๊กยังไม่เคยเห็นนินา 555

I love singing&playing guitar.
I love photography.
http://www.facebook.com/greenmade.cafe
Instagram: greenmadecafe

(This post was last modified: 11-09-2011, 22:57 by piggyprince.)
11-09-2011, 22:49
Maow Offline
VIP member

Likes Given: 53
แจ่มเลยครับน้องเป๊ก โดยเฉพาะคลิปที่นำมาฝากชาวกิ๊บบี้สาขาเชียงใหม่
เจ้า Western ตัวนี้เสียงไม่ธรรมดาจริงๆครับ ชอบมากถึงมากที่สุด สวยมากด้วยครับ
ส่วนเจ้า R.Taylor ก็หวานซะมดเดินตามเป็นแถวเลย
อัดมาเรื่อยๆเลยครับ อยากดูอีกครับ ถ้ามีเวลาเดี๋ยวพวกผมจะส่งคลิปเพลงเหนือๆเข้าร่วมอีกด้วยครับ
ไอ้เจ้าไมค์คอห่านนี้น่าสนใจดีนะครับ ว่าแต่ไปเอามาจากห้องประชุมหรือว่าอย่างไรครับ

น้า WWC ครับ ตอนนี้ sound engineer นามมังกรว่า cin ก็กำลังเก็บเกี่ยวประสบการณ์การบันทึกเสียงไปเรื่อยๆครับ
ส่วนเรื่องเขินอายกล้องตอนนี้ตัดทิ้งไปได้เลย รอก็แต่น้า WWC มาอีกสักทีนั้นแหละครับ จะได้มาลองระบบบันทึกแบบใหม่เสียงใสเป็นธรรมชาติดีผมยังชอบเลยครับ
ครั้นจะไปหาซื้ออุปกรณ์มาทำการอัดเองก็ขาดประสบการณ์ก็เลยต้องอาศัยไปที่ลูกข้าวนึ่งเรคคอร์ดนี่หละ
(11-09-2011, 09:15)cin Wrote:
(10-09-2011, 20:51)Taylor814aura Wrote: PBig Grin ฮิ ฮิ ..เออ..ฮา ฮา ไม่รู้จะพูดอะไรดี ตกลงตามนั้นครับ แหะ..แหะ ของผมทุกอย่างเน้น ม ม้า ครับ..คิดออกไหมครับมีอะไรบ้างครับ..มอ..มอ..

คิดออกครับ มอม้า มาร์ติน แมคบุ๊ค แมคไอ ไอแมค ถูกต้องนะคร้าบ
(11-09-2011, 02:13)WildWest Cowboy Wrote: น้าหม่าวร้องเพลงเพราะจัง แต่ทำไมน้าหม่าวกับน้าcinใช้กีตาร์เสียงไม่ค่อยดีเลยละครับ ดูแล้วเหมือนกีตาร์made in china แถวคลองถมBig GrinBig GrinTongue วันหน้าจะอัดคลิปผมให้ยืมมาร์ตินmade in Chinaได้นะครับTongue

รู้สึกว่ามาร์ติน Made in china ตัวนี้ผมคุ้นๆนะพี่ wwc
เห็นเคยแขวนอยู่แถวหลังกระทรวงตั้งนานแล้ว
ไม่รู้ว่าคนแถวนี้ไปซื้อมาเล่น เสียงดีเกินราคาใช่มั้ยพี่กัปตันTongueTongue
ส่วนเพลงนี้ส่งมาประกบน้าหม่าวโดยเฉพาะTongue
ของผมชื่อเพลง เพราะอะไรว่ะ

ส่วนเพลงนี้ส่งมาประกบหมูกับเป๊กครับTongue
อัดไว้นานแล้ว ตอนนั้นอยู่ในชุดนอน มีเวอร์ชั่นชุดวันเกิดด้วย
ถ้าหมูหรือใครอยากดูให้บอก จะ PMไปให้ครับBig GrinBig Grin

แนว fingerpicking เริ่มสนุกแล้วใช่ไหมหละน้า cin
จัดมาอีกเยอะๆ
(This post was last modified: 12-09-2011, 09:38 by Maow.)
12-09-2011, 09:14
piggyprince Offline
VIP member

Likes Given: 31
ชุดนอนน่าเบื่อละพี่
รอดูชุดวันเกิดน้าCinครับ กล้าลงก็ล้าดูล่ะ !!!! TongueTongue
I love singing&playing guitar.
I love photography.
http://www.facebook.com/greenmade.cafe
Instagram: greenmadecafe

12-09-2011, 10:49
Cin Offline
Love will keep us Alive

Likes Given: 253
Something Fine/Jackson Browne
เพลงที่ผมชอบเสียงและซาวนด์กีต้าร์มากๆเพลงนึง
ลองฟังดูนะครับ

14-09-2011, 08:31
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
ฟังแล้ว เห็นด้วยครับ
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
14-09-2011, 08:43
Website Find Like Post Reply
Maow Offline
VIP member

Likes Given: 53
เสียงมีมิติมากครับ น้าซินเล่นได้ดีมากๆเลยครับ
เสียงกีต้าร์ก็แนวเดียวกันกับ JB เลย
น่าจะเอาไปเล่นให้เพื่อนๆ ฟังที่บ้านพี่นพดลวันที่ 17 กันยายน 54 ที่จะถึงนี้นะครับ

ส่วนอันนี้เป็นแรงบันดาลใจให้น้าซินเล่นเพลงนี้ และเป็นศิลปินที่ชอบมากที่สุดท่านหนึ่งของผมและน้าซิน

(This post was last modified: 14-09-2011, 09:13 by Maow.)
14-09-2011, 09:10

Forum Jump: