Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
..ก๊อกๆๆๆ..กลับมาแล้วคร้าบบบบบบบบบบ..
Author Message
edo Offline
Senior member

Likes Given: 0
Toungue  ..ก๊อกๆๆๆ..กลับมาแล้วคร้าบบบบบบบบบบ..
....สวัสดีน้าๆทุกคนครับผม......ในที่สุดก็ได้กลับมาบ้านสีฟ้าซะที...คิดถึงนะครับ...

...เรื่องของเรื่องก็คือ...ผมได้แอบหนีไปประกวด The Star4....มาครับ Tongue
1เดือน...เต็มๆที่ซุ่มซ้อมแบบจริงจัง....โดยมีพี่แดง พี่ป๋อ..น้องปิ๊ง...คอยช่วยแนะนำเพลง..ต่างๆให้...อ้อ..น้าปุ๊ด้วยฮะ55....ขอบคุณมากๆๆๆนะครับ....โดยเฉพาะพี่แดงที่คอยเป็นห่วงอยู่ตลอดShy........
......วันที่รอคอยก็คือเมื่อวานนี้เองครับ...ที่ขอนแก่น..ต้องไปเข้าคิวตั้งแต่ 6 โมงเช้า.....คนมาสมัครน่าจะประมาณ 2000 คนได้ครับBig Grin
เริ่ม Audition ตอนเกือบ 10 โมง....ตื่นเต้นพอควรเลยครับ...
...เข้าห้อง Audition ในห้องมีแค่กรรมการ 2 ท่าน....ให้ร้อง 30 วินาทีครับ...
....ผมได้ร้องไป 2 เพลงครับWink เพลงละประมาณ 40 วินาที55.......
.....หลังจากนั้นก็โดนเรียกเข้าไปคัดห้องที่2ครับ....โอว....ชักมีลุ้น....Big Grin

..ห้องที่ 2..เจ้าหน้าที่เต็มห้อง....มีการบันทึกเสียง..และกล้องครับ....ห้องนี้ผมก็ได้ร้อง 2 เพลงเหมือนเดิม.........
.....จบการ Audition แล้ว....แต่ยังก่อน No 29....รอสัมภาษณ์ก่อนครับ....โอ้ววววววววววว.Cool....ไปกันใหญ่แล้ว......สงสัยหน้าตาจะดี อิอิTongue
.....เค้าก็ให้...ไปสัมภาษณ์ออกทีวีครับ....พร้อมทั้งให้ร้อง Sample ด้วย.....
.......
.....เสร็จแล้วก็พักผ่อนครับ.....จะประกาศผลวันรุ่งขึ้น..ก็คือวันนี้...ถ้าเข้ารอบก็จะคัดต่อทันที.......
...ตึกตึกๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆหัวใจเต้นจนตัวสั่นเชียวครับ......ก็มันอดหวังไม่ได้นี่ครับ.....
.......1.2...3...4....25.....แป่วววววว....มะมีชื่ออะ......เอ ดูดีๆซิ....รอบ2....อืม.......ตกรอบคร้าบSad..........ตกรอบจริงๆด้วย......5555...รอบแรกเค้าคัดจาก 2000...คนให้เหลือ 25 คนครับ....

.....แต่ก็ไม่เป็นไรครับ.....เราทำดีที่สุดแล้ว ณ วันนี้.....แต่มีคนที่เค้าทำได้ดีกว่าเรา...ก็ต้องยอมรับครับ.......Big Grin
.............................................จบข่าว..........Tongue

....เอ....กลับมาบ้านสีฟ้าวันนี้ทำไม....แปลกๆนะครับ....มองไปทางไหนก็มีแต่สีชมพูอะครับ......บางมุมก็เป็นสีแดงเพลิง อิอิ....แล้ว..จะเปลี่ยนภาษาพูดกันหมดแล้วเหรอครับ.....แล้วป๋มหละ.....
นักดนตรี...อุปกรณ์ยอดเยี่ยม...
18-11-2007, 21:58
Find Like Post Reply
เฒ่าทารก Offline
จิวแป๊ะทง

RE: ..ก๊อกๆๆๆ..กลับมาแล้วคร้าบบบบบบบบบบ..
.............แหมคุณหมอเอ็ด!!! อย่างคุณหมอยังมีโอกาสได้สมัคร ไอ้อย่างกระผมเนี่ย แค่วันที่เอาใบสมัครมากรอก เจ้าหน้าที่จะให้ผมมารึเปล่าไม่รู้ เพราะให้มาก็เปลืองเปล่าๆ 5555555555++++
18-11-2007, 22:06
boobyblue Offline
ใครไม่รู้?

Likes Given: 11
RE: ..ก๊อกๆๆๆ..กลับมาแล้วคร้าบบบบบบบบบบ..
หมอเล่าเรื่องจริงใช่มั้ยครับ?
ช่วงนี้ผมสับสนระหว่าง
อะไรจริงอะไรเท็จอยู่เป็นครั้งคราวครับ
ช่วยมายืนยันหน่อยว่ามิใช่มุข!!
18-11-2007, 22:13
Kitja Offline
สิงห์เกษตร

Likes Given: 3
หมออี๊ด เป็นเสือซุ่ม ไปเสียแล้ว ต้อนรับกลับบ้านครับ
สิงห์เกษตรพาเที่ยว Switzerland

http://singhakaset.multiply.com/photos/album/35/35
18-11-2007, 22:18
edo Offline

boobyblue Wrote:หมอเล่าเรื่องจริงใช่มั้ยครับ?
อะไรจริงอะไรเท็จอยู่เป็นครั้งคราวครับ
ช่วยมายืนยันหน่อยว่ามิใช่มุข!!

...555..จริงก๊าบบบบผม.......น้าบู.......สงสัยปีนี้ The Star เค้าคงไม่เน้นเรื่องหน้าตาเท่าไหร่อะครับ...55เลยปิ๋ว...
...หวัดดีค้าบน้า Kitja..น้า เฒ่าทารก....
นักดนตรี...อุปกรณ์ยอดเยี่ยม...
18-11-2007, 22:22
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
ความผิดหวังจะเสริมสร้างเป็นพลังครั้งต่อไป
วงเวียนชีวิตของคนเรายากจะคาดเดาได้นัก
แต่โปรดรู้ไว้เถอะครับว่าผมเป็นคนหนึ่งที่นิยมความเพียรพยายามเป็นที่สุด
พรสวรรค์ง่ายต่อการสรรค์สร้าง แต่พรแสวงแสดงให้เห็นถึงความเพียรและความภูมิใจ(ผมอยากมีอย่างหลังมากกว่า)
เหน็ดเหนื่อยมาแล้วก็ผ่านไป แต่อย่าหยุดยั้งผลงานเพลงที่แต่งออกมานะครับ
ถ้าผมเป็นเจ้าของค่ายเทป ผมจะซื้อลิขสิทธิ์เพลงหลายๆเพลงของ
1. หมอedo
2. Webmaster
3. boobyblue
4. Teeraparp
5. karn
และผลงานเพลงของอีกหลายๆท่านที่ยังจับตาดูจับหูฟังอยู่...มันเจ๋งจริงๆครับท่าน

ขอเป็นกำลังใจให้หมอคนเก่ง ก้าวต่อไปครับ...
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
18-11-2007, 22:26
Website Find Like Post Reply
edo Offline

..... ขอบคุณครับผม พี่ป๋อ.....
.....ผมจะไม่ยอมแพ้แน่นอนครับ.......สักวันมันต้องเป็นวันของเรา....ผมคิดว่าวันนี้...ยังไม่ใช่วันที่ทำได้ดีที่สุดครับ.....ต้องทำให้ได้ดีกว่านี้....ต้องพยายาม...ให้มากขึ้น มากขึ้น........ขอบคุณพี่ป๋อ..และครอบครัวนะครับ ที่คอยเป็นห่วงตลอดเวลา เตรียมตัว 1 เดือนเต็ม.ๆ..ผมจะพยายามต่อไปครับ......
18-11-2007, 22:33
เฒ่าทารก Offline
จิวแป๊ะทง

edo Wrote:
boobyblue Wrote:หมอเล่าเรื่องจริงใช่มั้ยครับ?

...555..จริงก๊าบบบบผม.......น้าบู.......สงสัยปีนี้ The Star เค้าคงไม่เน้นเรื่องหน้าตาเท่าไหร่อะครับ......55เลยปิ๋ว...
...หวัดดีค้าบน้า Kitja..น้า เฒ่าทารก....

เอ๊ะ!!!ผมเกี่ยวข้องแระเหรอเนี่ย...ใครวืดอะไรมักจะเกี่ยวกับผมทุกทีเลย55555555
18-11-2007, 22:37
pop_250823 Offline
ดนตรีจะพาเราเดินทาง....

แค่ลงมือทำเท่ากับสำเร็จไปแล้วครึ่งนึงเหลืออีกครึ่งก็ใช้ความอดทนขวนขวายหน่อยครับ เอาใจช่วยครับ รู้งี้ไปสมัครมั่ง the stor
Acoustic is my life..........
18-11-2007, 22:45
Website Find Like Post Reply
san Offline
สัน

ขอบคุณที่นำเรื่องราวดีๆ มาเล่าให้ทุกคนฟังครับ

ประสบการณ์จากความผิดหวัง ถ้าเราเรียนรู้ได้ ก็จะทำให้เราแกร่งขึ้นครับ

เป็นกำลังใจให้ก้าวสู้ฝันต่อไปนะครับ

สัน
AII I DON'T Have
(คลิ๊กครับ)
18-11-2007, 23:00

Forum Jump: