Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ขอคำปรึกษาเรื่องการตั้ง action ครับ
Author Message
poPPie Offline
APFC or NMFC

Likes Given: 23
RE: ขอคำปรึกษาเรื่องการตั้ง action ครับ
อย่างว่านะครับ เจ้าของกีต้าร์มักจะรักและหวงแหนกีต้าร์ตัวเอง
แตะนิดแตะหน่อยทำเป็น ซี๊ดส์ๆๆ ตัวเกร็ง Rolleyes )
ผมนั่งทำก็เกร็งไปด้วย ก็เลยให้ไปยาปูนขาวในห้องน้ำซ๊ะจะได้เอาแรงออกไปบ้าง
ไม่งั้นมานั่งข้างๆ ซี๊ดสๆๆๆ อูยย พี่ พี อูยย ผมเสียวว ... อยู่นั่นแหละ รำคาญ !

เสร็จๆ จะได้ไล่ๆกลับไป
06-01-2010, 00:38
Find Like Post Reply
dear709 Offline
VIP member

Likes Given: 5
RE: ขอคำปรึกษาเรื่องการตั้ง action ครับ
5555
ขำน้าวีกับหัวหน้าปี้มากเลยครับ
แตะนิดแตะหน่อยทำเป็นซี้ดตัวเกร็ง Big Grin (รู้เลยว่าหวงขนาดไหน)
คือ...ผมอยากลองทำเองอ่ะครับ จริงๆแล้วที่เล่นอยู่ตอนนี้มันก็ไม่ได้สูงมากครับ
เอาลงอีกอีกนิดเดียวก็น่าจะพอใจน่ะครับ
เลยมาตั้งกระทู้ถาม เพราะคิดว่าแค่นี้น่าจะแค่ขัน truss rod ก็พอ (นิดเดียวจริงๆครับ)

แต่จะว่าไป พอเล่นเริ่มชิน ก็รู้สึกว่าความสูงที่เป็นอยู่ก็โอเคนะครับ
ตีคอร์ดสนุกมือดีครับ

ขอบคุณน้าๆทุกคนสำหรับคำแนะนำและการเสนอตัวเข้าช่วยเหลือครับ

อีดิทๆๆๆๆ

ตอนนี้มีปัญหาใหม่ครับ
อยากติดหมุดสายสะพายอ่ะครับ มันไม่มีมาให้ที่ข้างหลังกีต้า
ผมสามารถเอาไปเจาะแล้วติดหมุดได้ที่ไหนอ่ะครับ
เจาะเข้าไปในกีต้าแล้วมันจะมีผลอะไรกับเสียงไหมครับ
(This post was last modified: 06-01-2010, 11:11 by dear709.)
06-01-2010, 11:00
yodchula Offline
-1833 Custom Shop-

Likes Given: 0
การขัน Truss Rod ก็เป็นหนึ่งในขั้นตอนการตั้ง Action ครับ Smile
แต่ถ้าตั้ง Truss Rod จนขนานกับสายแล้ว Action ก็ยังสูงไป
ก็คงต้องอาศัยการลดความสูงของ Saddle เข้ามาช่วยด้วยแล้วล่ะครับ
[Image: myworkspace.jpg]
07-01-2010, 00:53

Forum Jump: