Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
พระเอก(ไม่มีนางเอก)ของงาน ASBHFMeeting
Author Message
boobyblue Offline
ใครไม่รู้?

Likes Given: 11
RE: พระเอก(ไม่มีนางเอก)ของงาน ASBHFMeeting
poPPie Wrote:โดนซะแว๊ววว รับเจิมกีต้าร์ม๊ะค๊ะRolleyes

ด้วยความยินดีครับ....
ผมบริการฟรีสำหรับพี่poppieครับ
เมื่อไหร่ที่ไหนบอกมาทุกเมื่อ!!
05-11-2007, 22:45
Find Like Post Reply
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
RE: พระเอก(ไม่มีนางเอก)ของงาน ASBHFMeeting
น้าpoPPie โพสต์เยอะๆก็ได้ครับ...ไม่เบื่อเลย
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
05-11-2007, 22:54
Website Find Like Post Reply
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
มาเล่าเบื้องหลังของฝ่ายแสงเสียงต่อจากน้านิดครับ

เรื่องยกของหนักนี่น้าป้อปปี้ก็ไม่เบาเลยครับ พอเชิญอาจารย์ตุ่นมาใด้ก็โทรฯมาบอกผมว่าต้องยก piano ไฟฟ้าที่บ้าน
ไปอีกหนึ่งตัวและถามว่าแอมป์ Marshall พอรับใหวใหม ผมก็บอกว่าไม่ใหวแน่นอน พอตอนเช้าพวกเราก็ลองต่อตรง
เข้าชุด PA เลยทั้งฯที่ชุดนี้เรายังไม่มีเวลาต่อแยกสัญญาณเข้า subwoofer ที่น้านิดขนมา เสียงออกมาเป็นไงผู้ที่อยู่
ในงานตอนนั้นคงใด้ยินกันจะฯทุกคนแล้วครับ ผมก็ไม่เคยรู้มาก่อนว่า Bose 802 มันจะถ่ายทอดเสียง grand piano
ใด้ดีขนาดนั้น แต่เห็นน้าป้อปปี้แอบยิ้มแก้มปริเลย

พูดถึงแอมป์ Marshall ของน้าป้อปปี้ท่านผู้ชมคงไม่รู้หรอกว่าแอมป์ตัวนี้มันหนักเสียจนหูหิ้วขาดครับ แต่น้าป้อปปี้ก็ยังอุ้มมา
ให้คนอื่นเล่นทั้งงานและต้องคอยโดดไปปรับเสียงทุกครั้งที่มีการเปลี่ยนกีต้าร์อีก เรื่องปรับเสียงกีต้าร์นี่น้านิดปวดหัวสุดฯจน
บอกว่าปรับที่ mixer ไม่ใหวแล้ว พวกเราเลยต้องโดดขึ้นเวทีไปปรับที่แอมป์กีต้าร์กันทั้งวัน

สำหรับสุดยอดของกีต้าร์ที่ปรับเสียงยากสุดในวันงานสามตัวคือ

-------------------------(ขออุบใว้ก่อน เรารู้กันสองคนก็พอ)

สองตัวหลังนี้เสียบเข้าเสียบออกหลายหนมาก น้านิดแทบกระอักเลยครับ

ขอแก้ข่าวนิดนึงครับ ไม้ค์ต้วที่คุณ Robert เอาไปจ่อกีต้าร์เล่นคือ Shure SM 86 นั้นราคาที่อเมริกา
แค่หมื่นนิดฯครับเพราะไม่ใช่ studio microphone แต่ที่เสียงออกมาแบบนั้นเพราะต่อผ่าน microphone
modeler/processer รุ่นใหม่ของ DBX ที่ราคาสองหมื่นกว่าต่างหาก

มีเรื่องหน้าแตกอีกเรื่องคือผมอัดเสียงเพลงในงานด้วย Zoom H-4 ที่ยังไม่เคยใช้มาก่อนโดยต่ออัดตรงจาก mixer
แต่ไม่ยักกะรู้ว่า condenser mic ในตัวมันยังทำงานอยู่มันเลยอัดเสียงบ่นของคนปรับเสียงลงไปด้วย ตอนนี้ส่งมอบ
soundfile ให้คุณป๋อไปแล้วครับ
05-11-2007, 23:13
Roundback

กราบขอบพระคุณพี่กฤษณ์ที่จัดทำเป็นแผ่นดีวีดีมาให้ผมเพื่อให้เพื่อนสมาชิกได้ชมต่อไป
โดยเราขับรถไปทานข้าวกับพี่กฤษณ์และหนูฟิล์มถึงถิ่นพำนัก....
All I Have
05-11-2007, 23:22
poPPie Offline
APFC or NMFC

Likes Given: 23
boobyblue Wrote:
poPPie Wrote:โดนซะแว๊ววว รับเจิมกีต้าร์ม๊ะค๊ะRolleyes

ด้วยความยินดีครับ....
ผมบริการฟรีสำหรับพี่poppieครับ
เมื่อไหร่ที่ไหนบอกมาทุกเมื่อ!!

เอารูปนี้มาฟากละกัน แหม๊..จอมขมังเวช
(This post was last modified: 06-11-2007, 01:08 by poPPie.)
05-11-2007, 23:32
kitalica Away
Senior member

Likes Given: 0
ข อ บ คุ ณ ม า ก ค รั บ

ถ้าไม่มีพวกเรา ก็ไม่มีงานนี้

ข อ บ คุ ณ ม า ก ค รั บ
ห้ามคำพูดของตัวเองก่อนหลุดปากนั้นง่ายยิ่ง
แต่ถอนความเจ็บใจของคนอื่นหลังฟังคำบาดหูจากเรานั้นแสนยาก!
Big Grin
06-11-2007, 08:49
Kitja Offline
สิงห์เกษตร

Likes Given: 3
มาตบมือให้น้านิดอีกคนครับ แปะ ๆๆๆๆๆๆๆๆ ฮิ้ววววววววววววว เยี่ยมครับ
สิงห์เกษตรพาเที่ยว Switzerland

http://singhakaset.multiply.com/photos/album/35/35
06-11-2007, 08:54
hattaya111 Offline
Man of the Moon

Likes Given: 35
ครั้งเเรกที่มางานบ้านพี่ป๋อ ผมไมได้ขับรถมา พี่เขาก้อชวนผมติดรถกลับด้วย
มีน้ำใจกับคนที่เพิ่งเจอกันครั้งเเรกอย่างผม น่ารักมาก

วันงานรุ้สึก ดูพี่เค้าเหนื่อย

ผมก้อไม่รู้ช่วยอะไรได้

ก้อเลยไปนั่งเล่นอยุ่ข้างๆที่เเกทำงาน ช่วยเล่นback ให้พี่น้อง เท่าที่ผมช่วยได้ เพราะ ไม่รู้จะช่วยอะไรจริงๆ

ก้อยิ่งเห็นเลยว่าพี่เค้า ยุ่งอยู่ตลอด

เล่นงานมาเยอะเเล้ว ก้อเพิ่งเคยเจอคนตั้งใจมากๆที่จะดูเเลเสียงยิ่งกว่าคนมืออาชีพก้อพี่นี่เเหละ

ขอบคุณเเทนทุกคนอีกครั้งด้วยครับ

ขอบคุณครับ
............. ;?? ?..............
*.:??*Parradee ...A Journey of Us - ?.:* *.:??*?;??

อย่าไปเอาอะไรกับนักเขียนนิยาย

06-11-2007, 11:06
art Offline
Member

Likes Given: 0
ขอขอบคุณน้า nit gt ด้วยคนครับ วันนั้นSound สุดยอดจริง ๆ ทำให้พวกเรามีความสุขกันอย่างเหลือเฟือ
ในขณะที่น้า Nit กับ พี่กฤษณ์ยังต้องขลุกอยู่กับการปรับ Sound แต่ละเพลง ๆ ตลอดทั้งวัน (ขอปรบมือให้ดัง ๆ)
แต่ก็ได้มีโอกาสเห็นพี่กฤษณ์ออกมาโชว์ลีลาร้องเพลง ซึ่งนานนานจะได้เห็นซักที
ขอบคุณพี่กฤษณ์ ,น้า SAN , น้า SARUN ,น้อง Gride ,พี่ป๋อ ,น้าป๊อปปี้ ,The Rock ,น้าม่อน,น้าเล็ก ,นู๋ฟิล์ม และใคร ๆ อีกหลาย ๆคน
ที่อาจจะไม่มีใครรู้ว่าเหน็ดเหนื่อยกับการทำงานนี้ ขอขอบคุณและชื่นชมทุกท่านไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับ
ขอบคุณน้า ๆ หลาย ๆคน ที่ไม่ได้เป็นสมาชิก และ เพิ่งเป็นหมาด ๆ ที่มาแสดงความสามารถทางดนตรีให้พวกเราได้ฟังเป็นบุญหู

ขอบคุณมิตรภาพที่ทุกคนหยิบยื่นให้กัน

เป็นงานที่น่าประทับใจมากครับ Smile
06-11-2007, 11:27
Roundback

art Wrote:ขอขอบคุณน้า nit gt ด้วยคนครับ วันนั้นSound สุดยอดจริง ๆ ทำให้พวกเรามีความสุขกันอย่างเหลือเฟือ
ในขณะที่น้า Nit กับ พี่กฤษณ์ยังต้องขลุกอยู่กับการปรับ Sound แต่ละเพลง ๆ ตลอดทั้งวัน (ขอปรบมือให้ดัง ๆ)
แต่ก็ได้มีโอกาสเห็นพี่กฤษณ์ออกมาโชว์ลีลาร้องเพลง ซึ่งนานนานจะได้เห็นซักที
ขอบคุณพี่กฤษณ์ ,น้า SAN , น้า SARUN ,น้อง Gride ,พี่ป๋อ ,น้าป๊อปปี้ ,The Rock ,น้าม่อน,น้าเล็ก ,นู๋ฟิล์ม และใคร ๆ อีกหลาย ๆคน
ที่อาจจะไม่มีใครรู้ว่าเหน็ดเหนื่อยกับการทำงานนี้ ขอขอบคุณและชื่นชมทุกท่านไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับ
ขอบคุณน้า ๆ หลาย ๆคน ที่ไม่ได้เป็นสมาชิก และ เพิ่งเป็นหมาด ๆ ที่มาแสดงความสามารถทางดนตรีให้พวกเราได้ฟังเป็นบุญหู

ขอบคุณมิตรภาพที่ทุกคนหยิบยื่นให้กัน

เป็นงานที่น่าประทับใจมากครับ Smile

คำพูดและความรู้สึกที่ดีๆและตรงใจของผมเช่นกัน...ขอหยิบยกมาชื่นชมอีกครั้งนะครับน้า Art
All I Have
06-11-2007, 11:35

Forum Jump: