Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
พระเอก(ไม่มีนางเอก)ของงาน ASBHFMeeting
Author Message
coldsteel Offline
Senior member

Likes Given: 0
RE: พระเอก(ไม่มีนางเอก)ของงาน ASBHFMeeting
Therock Wrote:ผมขอปรบมือให้ดัง ๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ด้วยคนครับ.... พี่นิท มาตั้งแต่วันศุกร์.....เซทอัพจนเหนื่อย....

วันเสาร์ก็ออกจากบ้านตั้งแต่เจ็ดโมงกว่า ไปเดินบ้านหม้อ หาสายแจ็คมาให้อีกครับ....

แล้วก็อยู่ถึงเที่ยงคืน.............สุดยอดจริง ๆ ๆ

โทคิชิโร่ !!!!!!!!!!!!!!! 555
05-11-2007, 17:23
Find Like Post Reply
SARUN Offline
Very Imperfect People

Likes Given: 176
RE: พระเอก(ไม่มีนางเอก)ของงาน ASBHFMeeting
น้า Coldsteel จะกล่าวอะไรซักหน่อย ไม๊ ครับ
05-11-2007, 17:31
Ether Offline
อี๋เถอ โกวเนี้ย..ปัญจบุปผา แห่งวังฟ้า

คาราวะน้า Nit GT ด้วยอีกคนค่ะ

ตอนเก็บของออกจากร้านกัน ถามว่าพี่ Nit ละ (ใครไม่รู้จำไม่ได้บอกว่า)

"ออกไปแล้วเดี๋ยวกลับมาใหม่อีกรอบ"

ได้ยินแค่นี้ ทึ่งมากๆค่ะ พี่เค้าทุ่มเทเพื่องานนี้จริงๆ

ขอให้เจริญ ๆ นะค๊า...Big Grin

ขอบคุณในความทุ่มเทของพี่ Nit จริงๆ ค่ะที่ทำให้ได้ sound เพราะ ๆ ในงานที่ผ่านมา
05-11-2007, 18:17
Teera Offline
VIP member

Likes Given: 4
ยอดเล่าให้ฟังว่า ก่อนวันงาน น้านิดบุกไปถึงบ้าน เพื่อคุยกันเรื่อง set up

ขอบคุณน้านิด ครับ
05-11-2007, 20:03
nit gt Offline
VIP member

Likes Given: 1
เครียดมากครับก่อนวันงาน.... ผมเดินทางไปดูสถานที่ติดตั้งก่อนล่วงหน้าก่อนและได้มีโอกาศนั่งคุยกับพี่เล็กในเบื้องต้น
ดูทางหนีทีไล่ก่อนอันดับเเรกครับ(ขอบคุณพี่เล็กด้วยครับ)..หลังจากนั้นจึงกลับมาดูอุปกรณ์ที่มีอยู่ครับ..
โดยก่อนล่วงหน้านี้ได้โพส์ถามในกระทู้ว่าจะมีใคร
จะมีอุปกรณ์มาช่วยเสริมบ้าง..ซึ่งก็ได้โทรศัพท์คุยกับพี่กฤษณ์แล้ว..พี่ตอบกลับมาว่ามีไมค์ 3ตัว(และน้า Poppie อีกหนึ่งตัว) โล่ง อกเลยครับเพราะผมไม่มีไมค์เป็นของตัวเองครับ..
ของมีเท่าไหร่ขนมาหมดครับ..กลัวไม่ครบเพราะยังไม่รู้เลยว่าตัวเองมีอะไรอยู่บ้าง..
สรุป ใช้ไม่หมดครับ เพราะ Set ไม่ทันจริงๆ..สังเกตจะมี Bose ห้อย โตงเตง อยู่ข้างนอกอีกข้างแต่ไม่ได้ต่อเพราะต่อไม่ทันจริง เสียดาย!!

งานนี้เป็นงานแรกและงานใหญ่ของผมที่ได้มีโอกาศรับใช้ชาวบ้านสีฟ้าครับ!!!
ขอบคุณทุกๆคนมากๆอีกครั้งครับ...ที่ให้กำลังใจขนาดนี้...หายเหนื่อยเลยครับ...
อีกคนที่ผมจะกล่าวถึงงานนี้ครับและ ขอยกความดีทั้งหลาย..ให้กับคุณยอดจุฬาอีกคนครับที่ให้คำแนะนำดีๆทั้งหลายก่อนการ Set up ครับ......และพี่กฤษณ์และน้า SAN , น้า SARUN , เจ้า น้อง Gride อีกหลายๆท่านครับ...... จริงแล้วผมมือสมัครเล่นครับแต่ก็ได้พี่กฤษณ์ ระดับหูทองมาช่วยกันปรับแต่ง Sound อีกแรงครับ..พร้อมทั้งอุปกรณ์ที่นำมาช่วยเสริมทัพ.. เพราะเช่นนั้นไม่สมบรูณ์แน่ๆ
เฉพาะไมค์ที่ร้องกันอยู่นะ..ระดับเครื่องเช่าทั่วไปผมรับรองไม่มีให้เห็นหลอกครับ...ส่วนใหญ่
อยู่ในห้องอัดเสียงและเครื่องเช่าระดับคอนเสิร์ตใหญ่ที่ให้เช่ากันในราคาที่สูงมากเลยทีเดียว
ตัวละ แปดพันกว่าบาท(ราคาลดแล้ว) ถ้าล่วงตุ๊บ..หนึ่ง..ผมรับลองเจ้าของน้ำตาล่วงแน่ๆ น้ากฤษณ์แกใจดีเอามาใช้ตั้ง 2ตัว...... และอีกตัวหนึ่ง สองหมื่นกว่า..แกบอกว่าซื้อจาก อเมริกา..นี่ถ้าเป็นของในนี้ราคาไม่ต้องพูดถึง..ราคาน่าจะริมๆ EN-20 C(วัดหน่วยเป็น กีต้าร์) ..สังเกตุน้าคนทีเล่น สไตล์ ละตินเห็น(สะกดวิญญากันทั้งร้าน)ไหมครับ กีต้าร์ มีปิกอัพให้เสียบแกไม่ยอมเสียบครับ..แกขอไมค์ตัวนี้จ่อเลยครับ...เสียงออกมาเนียมากๆ โอ้ย สุดๆ ครับ.....

ยังมีเรื่องที่ต้องจับปูใส่กะด้งอีกหลายอย่างครับ..เพราะกีต้าร์ที่มาเล่นในงานหลายตัวมากครับ
ผมว่าคอนเสริต์ในเมืองไทยไม่มีที่ไหนใช้กีต้าร์เยอะเท่าที่นี่ครับ.....แต่และตัว ปิกอัพแตกต่างกันไป Set ยากมากๆครับ เพราะคอนเสริต์ใหญ่เขาจะ Set up กีต้าร์ตัวที่ใช้เล่นจริงๆเพราะ Set กันจริง ๆ Set กันเป็นวันครับ มันถึงได้ออกมาเสียงดีอย่างนั้นครับ..
ผมก็พยายามตามใจนักดนตรีให้มากที่สุดครับเท่าที่ปรับได้ครับ !!!
กีต้าร์ บางตัว หอน บางตัว เห่า บางตัว แค่ ขู่ฟ่อๆ บางตัวคราง หงิง ๆ บางตัวสงบเสงี่ยมเจียมตัว ครับ....
นักดนตรี..บ้างก็ขอหนานุ่ม...ขอบชีส ...บ้างก็ใสหวานดันกลางสุดๆ(กำลังเกา.....หลี)
แต่ก็สนุกดีครับเป็นประสบการณ์ที่สนุกมากๆครับ.. ขอขอบคุณทุกๆท่านที่ให้มีวันนี้ได้
ขอบคุณมากๆอีกครั้งครับ
(This post was last modified: 05-11-2007, 22:13 by nit gt.)
05-11-2007, 21:45
boobyblue Offline
ใครไม่รู้?

Likes Given: 11
ขอแสดงความนับถือด้วยจิตคารวะ
น้านิดครับ.....ผมรักน้าว่ะ!!
05-11-2007, 21:57
merlot Offline
Yokee Playboy

ขอบคุณในความเสียสละของน้านิดครับ
Don't worry about a thing.

Cause every little thing is gonna be alright.
05-11-2007, 21:59
nit gt Offline
VIP member

Likes Given: 1
boobyblue Wrote:ขอแสดงความนับถือด้วยจิตคารวะ

ขอบคุณน้า ฤาษี(ล้อเล่นนะน้า) มากครับ
น้าทั้งร้องทั้งเล่นและทั้งแต่งได้สุดยอดมากๆน้า นับถือ... นับถือ..
(This post was last modified: 05-11-2007, 22:24 by nit gt.)
05-11-2007, 22:24
poPPie Offline
APFC or NMFC

Likes Given: 23
โดนซะแว๊ววว รับเจิมกีต้าร์ม๊ะค๊ะRolleyes
05-11-2007, 22:30
boobyblue Offline
ใครไม่รู้?

Likes Given: 11
nit gt Wrote:
boobyblue Wrote:ขอแสดงความนับถือด้วยจิตคารวะ

ขอบคุณน้า ฤาษี(ล้อเล่นนะน้า) มากครับ
น้าทั้งร้องทั้งเล่นและทั้งแต่งได้สุดยอดมากๆน้า นับถือ... นับถือ..

ถามจริง!

ใครครับที่น้าเอามาล้อผมเล่นน่ะ?
อยากรู้จริงๆ
บอกตามตรงผมเห็นที่แรกผมตกใจ!!
ผมไปทำอะไรอย่างนั้นเมื่อไหร่ที่ไหนกัน?
นึกไม่ออก.....
จนสำนึกตนได้....ไม่ใช่ผมนี่หว่า!
ใครน้า?
ตอบที่ด้วยความอยากรู้?
เดี๋ยวผมจะเปลี่ยนภาพตัวแทนณ.บัดนี้...............
05-11-2007, 22:39

Forum Jump: