Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Freshmen ความหลังอันหวานชื่นของเด็กปี 1
Author Message
Ether Offline
อี๋เถอ โกวเนี้ย..ปัญจบุปผา แห่งวังฟ้า

Likes Given: 0
RE: Freshmen ความหลังอันหวานชื่นของเด็กปี 1
รออ่านภาคต่อเฟรชเมน ค่ะ ไปศาลายาวันรุ่งขึ้นกับน้ากุ๊กไก่ แล้วยังไงต่อคะน้าสก๊อตไบร์ท...

(โหว คั่นโฆษณานานจัง)
(This post was last modified: 09-11-2007, 12:57 by Ether.)
09-11-2007, 12:54
Find Like Post Reply
bright Offline
Junior member
**

RE: Freshmen ความหลังอันหวานชื่นของเด็กปี 1
สวัสดีครับน้าmyakira สวัสดีครับน้า Ether และทุกๆท่านที่ไม่ได้เอ่ยนาม
ขอต้อนรับการกับมาของน้ากานต์ และดีใจที่น้าบูเชื่อผม อยากให้ทุกๆท่านเชื่อผมครับ รับรองว่าเรื่องนี้มีเต็มไปด้วยสาระความเป็นจริง แต่ต้องขอเปลี่ยนชื่อบุคคลอันเกี่ยวข้องตามท้องเรื่องบ้าง

ต้องขอโทษทุกท่านด้วย สองวันที่ผ่านมาเน็ตค่อนข้างมีปัญหาไม่ได้เจตนาหายไป

จะด้วยว่าทับแก้วนั้นมีบรรยากาศความเป็นบ้านนอกมากกว่าศาลายามั้ง น้ากานต์จึงได้เที่ยวมาหลีสาวอยู่บ่อยๆ(หลีสาวศัพท์เก่ามากๆ)
หรืออาจจะเป็นเพราะว่าน้ากานต์นั้นเขาชอบดมกลิ่นขี้หมูอันเป็นเอกลักษณ์ประจำของเมืองนครปฐมในยุคนั้น น้ากานต์จึงไม่วายมาหาผมบ่อยๆ หลังจากที่น้ากานต์ทำเอาผมต้องกลายเป็นหนุ่มขี้อายในสายตาสาวๆ น้ากานต์จึงอยากจะขอโทษผมด้วยการชวนไปศาลายาเพื่อไปรู้จักกับสาวพยาบาล มาติดตามเรื่องราวอันหวานชื่นดูดดื่มกันต่อครับ
อย่าให้ใครเขาเป็นเจ้าชีวิตเธอ... นะคนดี
09-11-2007, 13:51
Website Find Like Post Reply
**

Frechmen...ตอน..ไปศาลายา

แล้วเย็นนั้นหลังเลิกเรียนผมก็ไปศาลายา ผมยอมโดดเล็คเชอร์เช้าวันศุกร์

หอพักที่ศาลายาต่างจากหอพักที่มหาวิทยาลัยผมมาก สภาพแม้จะเก่าแต่ก็ไม่โทรม เด็กที่อยู่หอพักโดยมากก็จะเป็นพวกเด็กปีหนึ่ง เพราะหลายคณะพอขึ้นปีสูงก็จะย้ายไปเรียนที่กรุงเทพฯ

ที่หอพักผมพบว่าไม่ใช่เพียงแค่สภาพภายนอกที่ยังดูดี เครื่องใช้ในหอก็อยู่ในสภาพดี กุ๊กแนะนำให้รู้จักเพื่อนรูมเหมดมัน ได้แก่ เบ้..ฉายารูปหล่อติงต๊อง วี...ฉายาบั๊ฟฟาโล่วี ตั๋ม...ฉายาหน้าหม้อ
กุ๊กบอกว่าพวกมันร้ายที่สุดในศาลายาแล้ว ไม่มีใครจะมีชื่อเสียงไปกว่าพวกมันอีก โดยเฉพาะสาวๆ พยาบาล รู้จักพวกมันทุกคน และมันกับเพื่อนใหม่ก็เริ่มเผากันเองให้ผมฟัง และนี่คือสิ่งที่ผมสรุปได้

เบ้ เป็นชายหนุ่มหน้าตาดี รูปร่างดี ตาหวานชวนฝันเป็นที่ใฝ่ฝันของหญิงสาวที่พบเห็น แต่ห้ามไปคุยกับมันนะครับ เพราะมุขตลกของเบ้ช่างติงต๊องเหลือหลาย ติงต๊องจนสาวๆเมินคุณค่าความหล่อของมัน มันชอบเล่าวีรกรรมการทรมานสัตว์ให้สาวๆฟัง ซึ่งไม่มีใครประทับใจเลย เป็นต้นว่า....ตอนเด็กๆ เบ้ใช้กรรไกรตัดเล็บขลิบหูลูกหมา ทำเหมือนที่เค้าทำกับหมูจะได้รู้ว่าตัวไหนเป็นตัวไหน..... เอาลูกแมวแช่ตู้เย็นเพราะเห็นแมวมันหอบก็นึกว่ามันร้อน มันเล่าเรื่องอย่างนี้แหละครับให้สาวๆฟัง เพื่อหวังให้สาวๆประทับใจ

วี ชายร่างใหญ่หน้าตาท่าทางน่ากลัว เดินเฉียดหมา หมาร้องเอ๋ง เพราะมันเห็นหมาไม่ได้ต้องเตะทุกตัว มันเคยชกกับเด็กวิศวะที่ตัวใหญ่กว่ามันมาแล้ว แต่...แพ้...ก็หมอนั่นมันตัวใหญ่กว่านี่ เฮ่อ!

ตั๋ม ชายหนุ่มผู้ยอมลงทุนทุกอย่างเพื่อให้ได้ใกล้ชิดสาวๆ สาวบอกอยากฟังเสียงกีตาร์ มันก็พยายามเล่นให้ฟังทั้งๆที่เล่นไม่เป็น จนสาวๆรำคาญก็ยังไม่รู้ตัว สาวๆเลยบอกว่าอยากฟังเปียโน...โอ้!...ทำกับตั๋มได้ลงคอ มันขอที่บ้านซื้อเปียโนมือสองหลังเล็กๆมาไว้ที่หอ แล้วไปหัดเรียน แต่ก็ไม่ได้เรื่อง โชคดียังเป็นของมันที่มันตัดสินใจขายทิ้งก่อนที่เพื่อนๆ จะเอาไปทำฟืน

หัวค่ำเราออกไปกินข้าวกัน มันบอกจะชวนสาวพยาบาลออกไปด้วย ดาวคณะเลยนะเว้ย... แต่เมื่อถึงที่นัดหมายผมก็ได้พบกับสาวพยาบาลดังใจ แต่มีสาวพยาบาลแค่ สองคน คุยสนุกมาก แต่คงหาแฟนได้ยากครับ เพราะมุขตลกของพวกเธอช่างเข้าขากันได้กับไอ้เพื่อนหน้าใหม่พวกนี้ของผม...สองสาวนี้เป็นสาวลามก

หลังข้าวเย็นพวกเราพากันกลับหอ เมื่อถึงห้องพัก เบ้รีบพูดว่า "เป็นไงเพื่อนสาวพยาบาล น่ารักมั๊ย"
"ก็น่ารักน่ะ แต่กูว่ามันน่ารักแปลกๆว่ะ กูว่ามันพูดมุขตลกเข้าขากับมึงดีจัง" ผมหมายถึงไอ้เบ้เป็นพิเศษ
"ไอ้ไบร๊ท์เอ๋ย..สองคนนั้นมันเพื่อนสนิทกู ตั้งแต่สมัยมัธยมแล้ว มันจะไม่รู้ใจได้ไง" เบ้ว่า ผมมองไปทางกุ๊กเพื่อนรักของผม
"และมึงก็ไม่รู้อะไร สองคนนี้เป็นเพื่อนกับดาวคณะ กูนึกว่ามันจะชวนดาวคณะมากินข้าวด้วยกัน นี่ดาวคณะไม่ให้เกียรติมึงเลยนะเนี่ย" มันว่าของมันไป
"ไม่ต้องดาวคณะหรอก เอาแค่เพื่อนๆ สาวๆ คณะมึงก็พอแล้ว ไหนมึงบอกเพื่อนเยอะไง" ผมชักจะรู้ว่าไอ้พวกนี้มันน่าจะเป็นพวกที่สาวๆ ไม่ค่อยอยากจะคบมากกว่า
"ไม่ได้หรอก พรุ่งนี้เขามีเก็บคะแนน เพื่อมึงกูก็ยังไม่ได้อ่านหนังสือเลยนะเนี่ย" บัฟฟาโล่วีว่าบ้างหลังจากที่มันฟังคนอื่นพูดอยู่นาน
"เอางี้ พรุ่งนี้เช้ามึงเข้าเรียนกับพวกกู จะได้ไปเปิดหูเปิดตา" ตั๋มว่า
"เออจริง....พรุ่งนี้เรียน อาร์ต แอ๊ป(Art Appreciation)กับอาจารย์พิเศษ เขาไม่รู้หรอกว่าใครเป็นใคร มึงก็เข้าไปนั่งเปิดหูเปิดตา ข้างๆพวกกู" กุ๊กว่า
"ก็ให้มันเช็คชื่อแทนไอ้ทองคำสิว่ะ..." เบ้พูด ทุกคนหันมามองเบ้และเริ่มยิ้มให้กัน
กุ๊กยิ้มหน้าบานให้สามคนนั้นก่อนจะหันมาพูดกับผมด้วยรอยยิ้มเจือเสียงหัวเราะ เพื่อนรักของผมว่า
"พรุ่งนี้เพื่อนกู...ไอ้ทองคำมันโดด เดี๋ยวมึงเข้าเรียนและเช็คชื่อแทนมันด้วย"
ไม่วายพวกยังกลับมาปรึกษากันว่าจะดีเหรออีกครั้ง แล้วทุกคนก็สรุปว่าดี

ก่อนนอนเราคุยกันอีกเล็กน้อย ผมเล่าให้พวกนั้นฟังนิดหน่อยกับมหาวิทยาลัยที่ผมเรียน ก่อนจะล้มตัวนอน ไม่เห็นพวกมันอ่านหนังสือเพื่อสอบเก็บคะแนนเลย ผมหลับไม่ค่อยสนิทนักถูกยุงกวนทั้งคืน

(เบ้...ตั๋ม...วี... ต้องขอโทษทุกท่านด้วยนะที่เอ่ยชื่อของท่านออกมา จะโกรธให้ไปโกรธกุ๊ก มัน มันไม่ยอมให้ชื่อมันปรากฏเสียหายอยู่คนเดียว)

เท่านี้ก่อนเน้อทำงานก่อนจ๊ะ
อย่าให้ใครเขาเป็นเจ้าชีวิตเธอ... นะคนดี
09-11-2007, 14:12
เฒ่าทารก Offline
จิวแป๊ะทง

...........เห้อออออออ!!!! หยุดฉายหนังเพื่อขายยาอีกแระ
09-11-2007, 19:34
myakira Offline
NPFC - Na Ping Fan Club

น่านดิ...กำลังมันเลย......
อภัยทาน คือการให้ทานสูงสุด
Seek for understand, then to be understood

One day I'll fly away
Leave all this to yesterday
What more could your love do for me ?
When will love be through with me ?

09-11-2007, 22:13
karn Offline
you may say I'm a dreamer

Likes Given: 81
ตูมานั่งรอท่านไบ๊เขียนอยู่เนี่ย...เที่ยงคืนกว่าและ
แต่ไม่เป็นไร..รอได้ ถ้าตีหนึ่งแล้วยังไม่ OnlineRolleyes ก็ว่าจะขอตัวกลับบ้านนอนแล้วBig Grin
In my life, I love you more... [Image: 2685i.jpg]

10-11-2007, 00:07
yodchula Offline
-1833 Custom Shop-

โหยๆๆๆๆๆ สนุกๆๆๆ รอดูบรรยากาศในห้องเรียนจะเป็นไงหนอ!!!!
[Image: myworkspace.jpg]
10-11-2007, 00:36
Ether Offline
อี๋เถอ โกวเนี้ย..ปัญจบุปผา แห่งวังฟ้า

รอติดตามตอนต่อไปกำลังหนุกเลย

เคยมีเพื่อนเหมือนน้าไบร์ทคนนึง มันหล่อ...ม๊ากกกกก (เหมือนพระเอกในหนังสือการ์ตูนเลย) อกผาย ไหล่ผึ่ง ผม ปัดๆ รากไทร สูงโปร่ง หน้าตา ตี๋อินเตอร์)
แต่ความหล่อไม่สามารถช่วยอะไรได้เลย เพราะมันต๊องแบบไม่ฮา เคยมีเด็กคหกรรมมาตามจีบ ไอ้คุณพี พวกเราพนันกันว่า เด็กจะจีบได้กี่วัน สุดท้ายไม่ถึงอาทิตย์สาวหายหมด (หล่อแต่ไร้คารมณ์ไม่มีความหมายค่ะ) ทุกวันนี้มันคงยังโสดมั้งนั่น
10-11-2007, 10:23
karn Offline
you may say I'm a dreamer

Likes Given: 81
เคยมีเพื่อนเหมือนน้าไบร์ทคนนึง มันหล่อ...ม๊ากกกกก
...ไบ๊ไม่หล่อครับ.....แต่sexyTongue

ขอเล่าแบ็คกราวด์เล็กน้อย เกี่ยวกับศาลายา เมื่อสมัยที่น้องปิ๊งยังไม่เกิด
ถนนหน้ามหาลัยเป็นถนนเลนเดียวที่ราดยางมะตอย เหมือนทางเข้าหมู่บ้านตามชนบท
สองข้างทางไม่มีบ้านเรือนผู้คน เป็นป่าหญ้า หน้ามหาลัยมีตึกแถวเก่าๆอยู่หนึ่งแถบ ซึ่งจะปิดไฟเงียบ ยามพลบค่ำ
แยกพุทธมลฑลสายสี่มีร้านขายส้มโออยู่4-5ร้าน นอกนั้นเป็นป่าหญ้า จากประตูมหาลัยถึงหอพักประมาณ2กม.
ถ้าอยากกินส้มโอ ต้องเดินจากหอ-ประตูมหาลัย-แยกพุทธมลฑลสายสี่ เป็นระยะทางราว 4กม.
เลิกเรียนก็ไม่มีอะไรทำกัน ใครที่เล่นกีต้าร์เป็นก็จะมีสาวๆมาตะโกนเรียก ให้ไปช่วยเล่นกีต้าร์ให้หน่อย
เพราะธรรมชาติของสาวๆจะชอบร้องเพลง ในยุคที่ไม่มีคาราโอเกะ กีต้าร์โปร่งก็คือคาราโอเกะเคลื่อนที่ดีๆนี่เอง
ตกเย็น ทุกคนจะทายากันยุง จะยากดีมีจนก็มีกลิ่นเหมือนกันหมด คือกลิ่น กย15 เพราะยุงชุมเหลือเกิน
เรื่องราวของ เบ้ รูปหล่อติงต๊อง เอาไว้ไบ๊เล่าจบ ผมขอเล่าต่อให้ฟังถึงวีรกรรมครับBig Grin
In my life, I love you more... [Image: 2685i.jpg]

10-11-2007, 20:15
**

สวัสดีครับ ต้องขออภัยที่หายไปนานนะครับ เนื่องด้วยว่าต้องแอบใช้เน็ตที่ทำงาน และแถมเน็ตที่ทำงานก็ดันมีปัญหาอีก

ต้องขอโทษท่านน้าเฒ่าทารก น้าmyakira น้าyodchula และน้าEther ด้วยที่เว้นโฆษณาขายยานานครับ

ส่วนเรื่องที่น้าอีเธอร์และน้ากานต์พูดถึงความหล่อนั้น ผมคงเทียบกับเพื่อนของน้าอีเธอร์ไม่ได้เพราะอย่างที่น้ากานต์ว่าผมนั้นมันไม่มีความหล่อเอาซะเลยครับ แต่น้ากานต์พูดก็ออกจะเกินจริงไปนิด(เรื่องผมเซ็กซี่) แต่ผมก็พอใช้ได้อะครับ

เดี๋ยวเที่ยงเอาเรื่องมาลงเน้อตินนี้ขอทำงานปั๊บนะครับ
14-11-2007, 10:26

Forum Jump: