Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
อาการปวดฝ่ามือระหว่างเล่นกีต้าร์จะแก้อย่างไรดีครับ
Author Message
dear709 Offline
VIP member

Likes Given: 5
RE: อาการปวดฝ่ามือระหว่างเล่นกีต้าร์จะแก้อย่างไรดีครับ
ใช่สิครับ น้าหนุ่มไม่ต้องทาบเองนี่ เลยมาโยนให้ผมตอบ
คือ...ผมทาบเองเป็นปกติครับ ทาบทุกวันด้วย มือค่อนข้างแข็งแรงครับ
ไม่ค่อยมีอาการตะคริวขึ้นเท่าไหร่

แต่ของน้าหนุ่มไม่ต้องทาบเองอ่ะ เวลาน้าหนุ่มมีอารมณ์อยากจะทาบขึ้นมา..
น้าหนุ่มก็แค่งัด.....
..
..
..
..
..
..
..
คาโป้ออกมาใช้ สบายตัว เอ๊ย!!!..สบายมือเลย คอร์ด F ก็กลายเป็น E คอร์ด Bm ก็กลายเป็น Am แทน
ไม่เมื่อยมือ แถมตะคริวไม่ขึ้นด้วยครับ ^^
16-09-2009, 22:27
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: อาการปวดฝ่ามือระหว่างเล่นกีต้าร์จะแก้อย่างไรดีครับ - by dear709 - 16-09-2009, 22:27

Forum Jump: