Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ช่วยเลือกกีตาร์หน่อยครับน้าๆ
Author Message
nnn123 Offline
Junior member
**

Likes Given: 0
ช่วยเลือกกีตาร์หน่อยครับน้าๆ
ตอนนี้อยากได้กีตาร์มือสองครับ มีงบไม่เกิน400us ครับ
ไม่เก็บเพิ่มแล้วครับ ขอราคาไม่เกินนี้นะ Smile)
จริงๆผมเล่นแนว tommy เลยครับ angelina, those who wait, since we met
ประมาณนี้เลยครับ แต่บางอารมณ์ก็เล่นตีคอร์ดเพลงไทยวัยรุ่นๆด้วยครับ

ผมอ่านๆข้อมูลเว็บต่างประเทศมาบ้างที่คนพูดถึงเยอะก็มี yamahafgx730sca ll6
epip masterbilt แล้วก็ seagull คือผมซื้อคงไม่มีโอกาสไปลองอะครับ
คงต้องซื้อออนไลน์อย่างเดียว เท่าที่ฟังในยูทูปชอบเสียง yamaha เหมือนกันครับ
ผมอธิบายเสียงไม่ค่อยถูกอะครับ แต่ก็ชอบtaylor เหมือนกันครับยิ่งเสียงรุ่นสูงๆอะครับ
แล้วก็พวกเพลงๆวัยรุ่นๆสมัยนี้อะครับ ไม่รุ้ใช่taylorป่าว
แต่งบแค่นี้คงไม่ได้เสียงแบบนั้น แต่ถ้าได้เสียงคล้ายๆนี่ก็โอเลยครับ

seagullผมเฉยๆกับเสียงนะครับ อ่านมาเค้าบอกคอใหญ่ด้วย ผมมือเล็กด้วยครับ

ตอนนี้มีbreedlove ad25sr plus อยู่ครับตัวนี้คอใหญ่ไปนิดนึงสำหรับผม เล่นนานๆเมื่อยมือครับ เลยอยากได้อีกตัวนึง อยากได้ความคิดเห็นพี่ๆน้าๆครับว่ามีตัวเลือกไหนบ้างที่น่าจะเหมาะ
กับผม ถ้ามีคลิปเสียงจะดีมากเลยครับ

ขอบคุณมากๆๆครับ
01-09-2009, 13:39
Find Like Post Reply
ยอดเยี่ยม Offline
ลักเมา

Likes Given: 116
RE: ช่วยเลือกกีตาร์หน่อยครับน้าๆ
400 USD ให้เต็มที่คูณด้วย 37 = 14,800 บาท

เห็นตัวเลข ก็นึกถึงหน้า Tommy แล้วทำเอาเครียดเลย
ไม่เป็นไรครับ..ใช้กีตาร์อะไรก็ได้ แล้วซื้อพวก Zoom effect
หรือ DI Box ที่เลียนเสียงกีตาร์ได้เกือบทุกยี่ห้อ
ไม่ว่าจะเป็น Martin, Taylor, Gibson, Takamine ฯลฯ
ถึงจะไม่ใช่เสียงแท้ๆแต่ก็ช่วยได้ Wink
*** ตัวที่ใช่ ไซส์ที่ชอบ ***
01-09-2009, 15:26
Webmaster Offline
Administrator
*

Likes Given: 310
RE: ช่วยเลือกกีตาร์หน่อยครับน้าๆ
ราคาประมาณนั้นที่เสียงโอเค ก็ลองไปลอง ovation takamine ดูก็ได้ครับ คอเล็ก เล่นง่ายด้วยครับ
01-09-2009, 15:32
Website Find Like Post Reply
nnn123 Offline
Junior member
**

Likes Given: 0
ขอบคุณน้าๆมากครับ

เพิ่มข้อมูลหน่อย
จริงๆผมไม่ได้ออกงานไปไหนนะครับ
แค่เล่นสนุกๆแต่ก็อยากได้เสียงที่โอเค
คงไม่ได้ต่อออกงานที่ไหนนน
แต่ถ้าได้ไฟฟ้าก็ดีเผื่อบางทีผมอยากจะต่อไลน์อินเพื่ออัดอะไรแบบนั้น
02-09-2009, 07:51

Forum Jump: