Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ชักสนใจOvation Custom Elite ขอเรียนถามแฟนOvation ทีครับ
Author Message
Noname Offline
Senior member

Likes Given: 1
ชักสนใจOvation Custom Elite ขอเรียนถามแฟนOvation ทีครับ
อยากได้ข้อมูลนิดหน่อยครับ คือรุ่นนี้ผมไม่เคยเล่น

แต่ผมมีความตั้งใจแบบบ้าคลั่งไว้ว่าอยากมี Guitar ยี่ห้อที่ชอบ อย่างน้อยยี่ห้อล่ะหนึ่งตัว ตอนนี้ก็พยายามปั้มเงินไล่หาไปทีละยี่ห้อ แต่ยังคิดไม่ได้ว่ากีตาร์ตัวต่อไปจะยี่ห้ออะไรดี อยากลองมีMartin แต่รุ่นที่ชอบก็คงต้องเก็บเงินอีกนานแสนนาน หรืออย่างKevin Ryan ก็อยากมี อยากลอง แต่ราคาเอาไปถอยรถได้สบายๆเลย อิๆๆๆ

ก็ลองหาข้อมูลOvation ดุครับผม

เห็นเจ้าCustom Elite นี่น่าสนดี สวยมากๆด้วย

[Image: c2078lx_sm.jpg]

คิดว่ามันเป็นยังไงบ้างครับ

แล้วรุ่น c2078LX ที่เป็นcontour body กะ c778 LX ที่เป็นmid depth จะต่างกันด้านใดบ้างครับ ความถนัดในการเล่น เสียง????

ราคามือสองมันควรจะอยู่ซักเท่าไหร่ครับ

ผมเห็นแว่บๆที่นครหลวงขาย 75000 (แต่เกรงใจ ไม่อยากขอลอง เพราะราคามันแรงไปนิด คงไม่ซื้อจากทางร้านครับ) ที่yellowmama ก็มีอีกสองตัว

ว่าไปแล้วสมัยอยู่อเมริกามีคนเอามาขาย1000เหรียญนิดๆเอง น่าเสียดายแหะ น่าจะตะครุบไว้

ตอนอยู่อเมริกามีเจ้านี่อีกตัวที่เคยเกือบซื้อแล้ว ราคาต่ำกว่า500เหรียญ 1578 cbc
[Image: yhst-39468457877648_2068_71622976]

เป็นSolid Bearclaw Spruce Top ใช้ OP-Pro แบบรุ่นใหญ่ๆด้วย แต่ทำในจีนนะครับ ตัวนี้ทำออกขายแค่ปีเดียว และเลิกทำไปแล้ว ในไทยไม่มีขาย ตอนนี้ในอเมริกาก็อาจจะหายากแล้วด้วย

ปล. ขออภัยหากกระทู้นี้ไร้สาระ
(This post was last modified: 30-08-2009, 23:55 by Noname.)
30-08-2009, 23:54
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
ชักสนใจOvation Custom Elite ขอเรียนถามแฟนOvation ทีครับ - by Noname - 30-08-2009, 23:54

Forum Jump: