Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ถามเรื่องmagnetic pickup อีกทีครับ
Author Message
gttle Offline
Senior member

Likes Given: 0
ถามเรื่องmagnetic pickup อีกทีครับ
เนื่องจากตอนนี้ผมหันมาใช้ magnetic แล้วครับตอนนี้ใช้ rare earth hum อยู่แล้วค่อนข้างพอใจแต่ยังหาเรื่องจะเปลี่ยนอีกเนื่องจากอยากได้เสียงเคาะกีตาร์ด้วย เลยอยากถามว่า

1. ตอนนี้ในบ้านเรามี rare earth blend (redisign นะครับไม่เอารุ่นเก่า)ขายไหมครับแล้วราคาเท่าไหร่
2. พอดีได้อ่านและลองฟังตัวอย่างเสียงของ Seymour Duncan SA-6 magmic เสียงใช้ได้เลยไม่รู้ว่ามีใครเคยลองตัวนี้ไหมครับอยากทราบว่ามีตัวแทนในบ้านเราไหมราคาเท่าไหร่แล้วเนื่องจากมันมีหมุดรับเสียงแบบ m-1 แล้วมันจะมัปัญหาเรื่องเสียงรบกวนเวลาเราเราตบสายแรงๆหรือไม่ครับ จริงๆ fishman มันก็มีเสียงเวลาตบสายเหมือนกันแต่มันไม่ดังมากเหมือน m-1 นะครับถ้าไม่ดังมากก็รับได้ครับ

ถ้าข้อมูล ok สงสัยจะได้ประกาศขาย rare earth ละทีนี้
สู้ต่อไป!!! fingerstylist แม้เล่นแล้วแขกจะอึ้งก็ตามBig Grin

19-07-2009, 23:14
Website Find Like Post Reply

Forum Jump: