Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
~~รบกวนถาม..พี่พี่ในเวปหน่อยคะ...เกี่ยวกับกีตาร์...~~
Author Message
Ether Offline
อี๋เถอ โกวเนี้ย..ปัญจบุปผา แห่งวังฟ้า

Likes Given: 0
RE: ~~รบกวนถาม..พี่พี่ในเวปหน่อยคะ...เกี่ยวกับกีตาร์...~~
สรุป คุณมาเฟียฯ ได้คำตอบยังคะ ว่าทำไมคอ โก่ง ... 555
29-10-2007, 14:47
Find Like Post Reply
nit gt Offline
VIP member

Likes Given: 1
RE: ~~รบกวนถาม..พี่พี่ในเวปหน่อยคะ...เกี่ยวกับกีตาร์...~~
น่าจะชื่อน้า ฟุ้งซ่าน มากกว่า....เซ็งจริง...จริ๊ง แก๊งหน้าตาดี เนีย!!!!!
(This post was last modified: 29-10-2007, 15:02 by nit gt.)
29-10-2007, 14:58
kitalica Away
Senior member

san Wrote:
pOoH Wrote:ตกลงนู๋มาเฟียได้คำตอบที่ถูกต้องหรือยังครับ

รู้สึกผมจะเคยโพสต์ไว้ว่า "ถ้าไม่ได้เล่น ก็ไม่ต้องผ่อน"

ผ่อนสายไป ผ่อนสายมา คอจะงอ คอพับคออ่อนพอดีครับ นอกเสียจากว่าจะไม่ได้เล่นเป็นปีๆ

ส่วนเก็บกีตาร์ ปลอดภัยสุดสำหรับทุกสิ่งอันคือในกล่องแข็งจ้า วางแนวนอนหรือแนวตั้งก็ได้ไว้ในห้องที่ไม่ชื้นและแห้งจนเกินไป ไม่มีแสงอาทิตย์สาดส่องลงตัวแบบตรงๆ อากาศถ่ายเทดีหรือปิดทึบแต่ไม่ร้อนอบอ้าว

เท่านี้ก็เก็บได้นานแสนนานแล้วครับSmile

ขอบคุณพี่ปู มากนะค่ะ ที่นำข้อมูลที่ถูกต้องมาให้อ่ะค่ะ

หนูเบื่อมากเลย พวกล่ม กระทู้เนี่ย

ถ้าไม่ติดว่าหน้าตาดี งานนี้มี ตบ...

ส่วน จูบ ให้น้าปู คนเดียวเลยนะค่ะ

จาก ....สันสวย

เห็นด้วยกับน้อง.......ส้นสวย เฮ้ย ไม่ใช่ อ่านไม่ชัด ต้องอ่านว่า สันสวย

เราเบื่อมากมายเลยกับพวกชอบทำล่ม นี่อุตสาห์หนีมาจากwebเก่าแล้ว คิดว่าคงไม่

เจอแบบนั้นอีก ยัง ยัง มันยังตามมาหลอกหลอนอีก ยังงี้ต้องเจอกันวันเสาร์นี้

เคลียร์กันไปให้กระจ่างเลย นะฮะ
ห้ามคำพูดของตัวเองก่อนหลุดปากนั้นง่ายยิ่ง
แต่ถอนความเจ็บใจของคนอื่นหลังฟังคำบาดหูจากเรานั้นแสนยาก!
Big Grin
29-10-2007, 15:02
โฟล์คน้อย Offline
เจ้าสำนักเสี้ยม! อิอิ..

nit gt Wrote:น่าจะชื่อน้า ฟุ้งซ่าน มากกว่า....เซ็งจริง...จริ๊ง แก๊งหน้าตาดี เนีย!!!!!

อิอิ.. ได้อีกชื่อนึงแล้วววว...
คนอะไรก็ไม่รู้.. มีหลายชื่อจิงจิง...
ฉายาเยอะแยะยุ่บยั่บไปหมดเยยยยย..อิอิ..

น้าฟุ้งซ่านนนนนนน.... อิอิ...

น้านิดตั้งชื่อได้กระแทกใจจิงจิ๊งงงงง...

.......................................................

ประกาศ!

แ๊ก๊งล่มกระทู้.. ขณะนี้พวกท่านถูกล้อมด้วยทุกสายตาหมดแล้วววว..
ยอมมอบตัว.. กลับเนื้อกลับใจเสียใหม่..
หยุดป่วนกวนกระทู้ได้แย้วววววว..
มิเช่นนั้น.. อย่าหาว่าพวกเราไม่เตือนนน....
กลับเนื้อกลับตัวซะ.. บ้านสีฟ้ายังให้อาภัยยยยย... อิอิ..

หากไม่หยุดการกระทำป่วนกระทู้..
เดี๊ยะ..มียิง.. ด้วยหนังสะติ๊กกก..
และทุบด้วยหัวเข็มขัดขนาด 9.. ตุ้บ ตุ้บ.. อุอุ..

***ลงชื่อผู้มีอำนาจสั่งการ***
พี่กิจจา... สิงห์เกษตรคะนองนา.. อิอิ..
หัวหน้าแก๊งเด็กราด'รี

อิอิ... ขอเสี้ยมมมมมมมหน่อยยยยยยยย....
แง่ม!

เนื้อเพลงพร้อมคอร์ดกีต้าร์ / guitarandchord.com
https://www.facebook.com/guitarandchord.in.th
...............................................................
(This post was last modified: 29-10-2007, 15:17 by โฟล์คน้อย.)
29-10-2007, 15:16

"หา ตอนนี้เราหลงมาอยู่ในแก๊งล่มกระทู้ด้วยหรือนี่" หนุ่มหล่ออนาคตไกลรำพึงกับตัวเอง
ห้ามคำพูดของตัวเองก่อนหลุดปากนั้นง่ายยิ่ง
แต่ถอนความเจ็บใจของคนอื่นหลังฟังคำบาดหูจากเรานั้นแสนยาก!
Big Grin
29-10-2007, 15:22

อุอุ.. วิชามาร.. เอ้ย!วิชาการบ้าง...

กีตาร์ถ้าเราไม่ค่อยได้เล่นนะครับ..
คำแนะนำก็คือควรเก็บไว้ในกล่องอย่างที่น้าปุ๊ว่า..
เพราะอุณหภูมิของอากาศมีผลต่อตัวกีตาร์โดยตรง..

เหตุผลที่เข้าใจได้ชัดเจนก็คือ..
กีตาร์ทำจากไม้..
ลองสังเกตุจากประตูหรือหน้าต่างที่ทำจากไม้นะครับ..

เวลาหน้าฝนไม้จะบวม ๆ ปิด-เปิดประตูหน้าต่างอาจจะติดขัด
ต้องใช้แรงมาก

หน้าร้อนไม้จะหด.. ปิด-เปิดประตูหน้าต่าง.. ง่ายดาย สะดวกรวดเร็ว..

ฉันใดก็ฉันนั้น.. กีตาร์ก็เหมือนกัน..
และไม้ที่ใช้ทำกีตาร์
ก็ไวกับอุณหภูมิของอากาศมากกว่าไม้ที่ใช้ประตูหน้าต่างเสียอีก

แถมยังมีแรงดึงของสายกีตาร์อีก..

ผ่อนสายนะครับถ้าไม่ได้เล่นเป็นเวลานาน ๆ
แต่ถ้าเล่นเกือบทุกวัน.. วันเว้นวัน เว้นสอง-สามวัน.. อันนี้ไม่เป็นไร
แต่ถ้าไม่ได้เล่นเป็นแรมเดือน.. อันนี้ก็ค่อยผ่อนสายบ้างก็แล้วกัน...

แล้วหลังจากนั้นก็เก็บใส่ไว้ในกล่องกีตาร์...
ก็เป็นอันเรียบร้อยขอรับ...

อุอุ.. วิชาการนะเนี่ยยยยยยน......
เนียนเชียววววว... อิิิอิ...

เจ้าแม่... ถนอมตัวด้วย
โฟล์คน้อย...

งดเสี้ยมมมม...
ฮ่า ฮ่า

เนื้อเพลงพร้อมคอร์ดกีต้าร์ / guitarandchord.com
https://www.facebook.com/guitarandchord.in.th
...............................................................
29-10-2007, 15:27
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
ช่วยกันจับ น้า Foongsan ไปฉีดยาตามกำหนดเวลา ด่วน!
ลงชื่อ
ทุกๆหมอในบ้านสีฟ้า
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
29-10-2007, 15:58
Website Find Like Post Reply

ครับพี่ป๋อ
ผมพร้อมช่วยจับอยู่แล้วครับ
บ้านสีฟ้าของเราจะได้เหลือแต่ระดับเทพๆ ทั้งนั้น
Big Grin
29-10-2007, 16:17

povation Wrote:ช่วยกันจับ น้า Foongsan ไปฉีดยาตามกำหนดเวลา ด่วน!
ลงชื่อ
ทุกๆหมอในบ้านสีฟ้า

ิจิ้มก้นนนนนนน.. อุอุ..

อะจึ๋ยยยยยยยยย์...

หน้าตาก็หล๊อหล่อออออออ...
อุอุ.. แล้วก้นจะขาววววววมั๊ยยยยเนี่ยยยยยยย.. ฮี่ย์ ฮี่ย์...

29-10-2007, 16:18
.::.pOoH.::. Away
Simply the Best

เป็นห่วงน้าสั่นสะท้านนะครับ

หลังๆชักอาการน่าเป็นห่วง
ไปทางไหนก็...ละลานตาไปหมด
29-10-2007, 16:39

Forum Jump: