Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
~~รบกวนถาม..พี่พี่ในเวปหน่อยคะ...เกี่ยวกับกีตาร์...~~
Author Message
dejemerry Offline
สตรีที่โลกลืม

Likes Given: 0
RE: ~~รบกวนถาม..พี่พี่ในเวปหน่อยคะ...เกี่ยวกับกีตาร์...~~
san Wrote:
โฟล์คน้อย Wrote:"พ่อกู ขุนศรี.. แม่กู นางเสือง.. ลูกหลานเต็มเมือง.. รามคำแหง.. "

นี่......... ลูกพ่อขุนต้องแบบนี้.......
หนอย.. ดันมาอำว่าสอบเข้ารามคำแหง....
เดี๊ยะ.. ยิงด้วยหนังสะติ๊กเลย...
รามคำแหงไม่มีสอบเข้าเด้อ.. มีแต่สอบออก... อิอิ..

ป๋มสิงห์ทอง ลูกพ่อขุนนะ.. อย่าแหยมมมมมม.. อิอิ...

เสี้ยมมมมมมมมมมมมมมมมม........

[size=x-large]อะจ๊าก!!!!!!![/size]

เจอลุกพ่อขุนตัวจริงซะแล้ว

น้าโฟล์คน้อยโพสทีไร ผม เสียวบั้นท้าย ทุกที

เอะอะ อะไร ก็จะ เสี้ยมมมมมมมมมมมมมมมมม........ท่าเดียวRolleyes

dejemerry Wrote:ไรกันน่ะ เล่นไรกัน..เล่นแรงถึงขนาดเรียกค่าไถ่เชียว น้าสันกำแพง ป้าแดงเผลอแผล๊บเดียวกัดไม่ปล่อยเลยเหรอ..น่า..ถ้อยทีถ้อยอาศัย..นะจ๊ะน้าสั่นเทา..
น้าป๋อก็แค่ล้อเล่น.. รักดอกจึงหยอกเล่น..Big Grin

ผมจำชื่อที่พี่แดงตั้งให้ผมไม่ไหวแล้วนะครับ

สันขวาน สันกำแพง สั่นเทา สั่นเป็นเจ้าเข้า น้าสั้น ....

เพราๆ ความรักที่มี ต่อ ผมบ้างนะคร๊าบบบบบบบบบบบบบRolleyes

ชื่อนั้นสำคัญไฉน อย่าคิดมากไปน้องเอ๊ย..จะสันอะไรก็ได้ใช่มั้ย..เราต้องทำใจยอมรับมัน แต่ที่แน่ ๆ ท่านผู้ชมคะ น้าสันโดนขวานที่สันกำแพงตัวสั่นเทาเป็นเจ้าเข้าเนี่ย..
แกร้องเพลงเสียงเพราะ มีพลัง..ลูกคอ18 ชั้น โห..เรื่องจริงนะคะ คิดว่าหลังจากงานมิตติ้งที่แกต้องขึ้นโชวฺเพลงให้ทุกคนได้ฟังแล้ว ป้าแดงว่าอะไร ๆ ก็จะดีขึ้นไปเองนะจ๊ะ อย่าซีเรียส..เครียด..คิดมาก..นะน้องนะ Big Grin
[Image: c982477161.gif]
กินง่าย ๆ
อยู่เงียบ ๆ
นอนงีบ ๆ
ทำงานง่วน ๆ
29-10-2007, 13:22
Website Find Like Post Reply
Kitja Offline
สิงห์เกษตร

Likes Given: 3
RE: ~~รบกวนถาม..พี่พี่ในเวปหน่อยคะ...เกี่ยวกับกีตาร์...~~
โฟล์คน้อย Wrote:
san Wrote:
MafiaGirl99 Wrote:ขอบคุณนะคะที่มาช่วยตอบ...

แต่ไม่เชื่ออย่างที่ คุณ povation บอกหละคะ...

รู้สึกว่าคุณ San น่าจะเก่งนะคะ....

ขอบคุณครับ นานมากแล้วนะครับที่ไม่มีใครชมผมเก่ง

เท่าที่จำได้ พ่อชม ผม ล่าสุด ตอน ประมาณห้าขวบ

พ่อผม ตะโกนบอกแม่ว่า แม่มาดูลูกเร็ว ลูกเราเก่งจัง พูดได้ แล้วว่า

อ้อ แอ่ !!!

ส่วนแม่ผมดีใจสุดขีด ตอนสมัยที่ผมสอบเอ็นทร้าน

แม่ตะโกนบอกพ่อ ลูกเราเก่งจังพ่อ

สอบเข้า มหาลัย รามคำแหงได้!!!!

"พ่อกู ขุนศรี.. แม่กู นางเสือง.. ลูกหลานเต็มเมือง.. รามคำแหง.. "

นี่......... ลูกพ่อขุนต้องแบบนี้.......
หนอย.. ดันมาอำว่าสอบเข้ารามคำแหง....
เดี๊ยะ.. ยิงด้วยหนังสะติ๊กเลย...
รามคำแหงไม่มีสอบเข้าเด้อ.. มีแต่สอบออก... อิอิ..

ป๋มสิงห์ทอง ลูกพ่อขุนนะ.. อย่าแหยมมมมมม.. อิอิ...

เสี้ยมมมมมมมมมมมมมมมมม........

อะไร ๆ ในโลกนี้ลูกพ่อขุนทำได้หมด ไม่ว่าจะข้ามน้ำ ลุยไฟ เข็นครกขึ้นเขา ทำงานหามรุ่งหามค่ำ ข้าฯทำได้หมด ยกเว้นอย่างเดียว..........คือ... อะไรรู้มั๊ยจ๊ะ ????
สิงห์เกษตรพาเที่ยว Switzerland

http://singhakaset.multiply.com/photos/album/35/35
29-10-2007, 13:24
Find Like Post Reply
โฟล์คน้อย Offline
เจ้าสำนักเสี้ยม! อิอิ..

ฮูหยิน!

พาดพิงครับ.. พาดพิง...

ป๋มขอให้ถอนครับ.. ท่านประธานป๋อ..
ป๋มไม่ย๊อมมมมมมมม..
ป๋มไม่ยอมมมมมม..

พี่กิจจาแกล้งน้องงงงงง...

ฮือ ฮือ..

โป้ง!แล้ว..
ไปทำงานดีก่าาาาาาาาาาาาาา...

งอนนนนนนนนนนนน....

อิอิ.. เสี้ยมมมม...

เนื้อเพลงพร้อมคอร์ดกีต้าร์ / guitarandchord.com
https://www.facebook.com/guitarandchord.in.th
...............................................................
(This post was last modified: 29-10-2007, 13:35 by โฟล์คน้อย.)
29-10-2007, 13:33
san Offline
สัน

dejemerry Wrote:
san Wrote:ผมจำชื่อที่พี่แดงตั้งให้ผมไม่ไหวแล้วนะครับ

สันขวาน สันกำแพง สั่นเทา สั่นเป็นเจ้าเข้า น้าสั้น ....

เพราๆ ความรักที่มี ต่อ ผมบ้างนะคร๊าบบบบบบบบบบบบบRolleyes

ชื่อนั้นสำคัญไฉน อย่าคิดมากไปน้องเอ๊ย..จะสันอะไรก็ได้ใช่มั้ย..เราต้องทำใจยอมรับมัน แต่ที่แน่ ๆ ท่านผู้ชมคะ น้าสันโดนขวานที่สันกำแพงตัวสั่นเทาเป็นเจ้าเข้าเนี่ย..
แกร้องเพลงเสียงเพราะ มีพลัง..ลูกคอ18 ชั้น โห..เรื่องจริงนะคะ คิดว่าหลังจากงานมิตติ้งที่แกต้องขึ้นโชวฺเพลงให้ทุกคนได้ฟังแล้ว ป้าแดงว่าอะไร ๆ ก็จะดีขึ้นไปเองนะจ๊ะ อย่าซีเรียส..เครียด..คิดมาก..นะน้องนะ Big Grin

โอ้โห!!!! ชื่อผมมาเป็นชุดเลย

พี่แดงก็พูดเกินไป คนบ้า อะไร มี ลูกคอ 18 ชั้น นั่นมัน บันไดลิง แล้วครับ!!!

เสียงผมก็ไม่ได้ ไพเราะ เท่าไหร่หรอกครับ

พี่แดงกรุณาอย่าสร้างความคาดหวังให้กับคนอื่น และมันกดดันผมด้วย!!!

ผมไม่อยากบอกว่า จริงๆแล้ว ผมคือ พ.ต.อ สัน สาธุตาโปน ที่ ปลอมตัวมา!!!!
AII I DON'T Have
(คลิ๊กครับ)
29-10-2007, 13:35
kitalica Away
Senior member

san Wrote:
dejemerry Wrote:
san Wrote:ผมจำชื่อที่พี่แดงตั้งให้ผมไม่ไหวแล้วนะครับ

โอ้โห!!!! ชื่อผมมาเป็นชุดเลย

พี่แดงก็พูดเกินไป คนบ้า อะไร มี ลูกคอ 18 ชั้น นั่นมัน บันไดลิง แล้วครับ!!!

เสียงผมก็ไม่ได้ ไพเราะ เท่าไหร่หรอกครับ

พี่แดงกรุณาอย่าสร้างความคาดหวังให้กับคนอื่น และมันกดดันผมด้วย!!!

ผมไม่อยากบอกว่า จริงๆแล้ว ผมคือ พ.ต.อ สัน สาธุตาโปน ที่ ปลอมตัวมา!!!!

อ๋อ เป็นคนในเครื่องแบบนี่เอง ถึงไม่เคยเกรงกลัวกฎหมายบ้านเมืองเลย

สงสัยว่า อยู่กะเช้าชัวร์ เพราะทุกครั้ง นัดรวมพลท่านต้องอยู่ถึงเช้าเป็นประจำ แล้วไป

เข้าเวรต่อ
ห้ามคำพูดของตัวเองก่อนหลุดปากนั้นง่ายยิ่ง
แต่ถอนความเจ็บใจของคนอื่นหลังฟังคำบาดหูจากเรานั้นแสนยาก!
Big Grin
29-10-2007, 13:47
san Offline
สัน

kitalica Wrote:อ๋อ เป็นคนในเครื่องแบบนี่เอง ถึงไม่เคยเกรงกลัวกฎหมายบ้านเมืองเลย

สงสัยว่า อยู่กะเช้าชัวร์ เพราะทุกครั้ง นัดรวมพลท่านต้องอยู่ถึงเช้าเป็นประจำ แล้วไป

เข้าเวรต่อ

ผมไม่ได้ทำงานเป็นกะ นะครับ ไอที่บอกว่าผม เป็นคนในเครื่องแบบ

จริงๆ แล้ว ผมเป็น

ลูกเสือชาวบ้าน!!!!!!
(คลิ๊กครับ)
29-10-2007, 14:11
kitalica Away
Senior member

san Wrote:
kitalica Wrote:อ๋อ เป็นคนในเครื่องแบบนี่เอง ถึงไม่เคยเกรงกลัวกฎหมายบ้านเมืองเลย

เข้าเวรต่อ

ผมไม่ได้ทำงานเป็นกะ นะครับ ไอที่บอกว่าผม เป็นคนในเครื่องแบบ

จริงๆ แล้ว ผมเป็น

ลูกเสือชาวบ้าน!!!!!!

มิน่า เป็นลูกเสือชาวบ้านนี่เอง ถึงทำให้ น้าสัน มีหน้าตากระเดียดไปทางนั้น

ผมหมายถึง รวมๆ แล้วน่ารัก เป็นที่คลั่งของสาวที่เคยเป็นหนุ่มมาก่อน
ห้ามคำพูดของตัวเองก่อนหลุดปากนั้นง่ายยิ่ง
แต่ถอนความเจ็บใจของคนอื่นหลังฟังคำบาดหูจากเรานั้นแสนยาก!
Big Grin
29-10-2007, 14:26
.::.pOoH.::. Away
Simply the Best

ตกลงนู๋มาเฟียได้คำตอบที่ถูกต้องหรือยังครับ

รู้สึกผมจะเคยโพสต์ไว้ว่า "ถ้าไม่ได้เล่น ก็ไม่ต้องผ่อน"

ผ่อนสายไป ผ่อนสายมา คอจะงอ คอพับคออ่อนพอดีครับ นอกเสียจากว่าจะไม่ได้เล่นเป็นปีๆ

ส่วนเก็บกีตาร์ ปลอดภัยสุดสำหรับทุกสิ่งอันคือในกล่องแข็งจ้า วางแนวนอนหรือแนวตั้งก็ได้ไว้ในห้องที่ไม่ชื้นและแห้งจนเกินไป ไม่มีแสงอาทิตย์สาดส่องลงตัวแบบตรงๆ อากาศถ่ายเทดีหรือปิดทึบแต่ไม่ร้อนอบอ้าว

เท่านี้ก็เก็บได้นานแสนนานแล้วครับSmile
ไปทางไหนก็...ละลานตาไปหมด
29-10-2007, 14:26
san Offline
สัน

pOoH Wrote:ตกลงนู๋มาเฟียได้คำตอบที่ถูกต้องหรือยังครับ

รู้สึกผมจะเคยโพสต์ไว้ว่า "ถ้าไม่ได้เล่น ก็ไม่ต้องผ่อน"

ผ่อนสายไป ผ่อนสายมา คอจะงอ คอพับคออ่อนพอดีครับ นอกเสียจากว่าจะไม่ได้เล่นเป็นปีๆ

ส่วนเก็บกีตาร์ ปลอดภัยสุดสำหรับทุกสิ่งอันคือในกล่องแข็งจ้า วางแนวนอนหรือแนวตั้งก็ได้ไว้ในห้องที่ไม่ชื้นและแห้งจนเกินไป ไม่มีแสงอาทิตย์สาดส่องลงตัวแบบตรงๆ อากาศถ่ายเทดีหรือปิดทึบแต่ไม่ร้อนอบอ้าว

เท่านี้ก็เก็บได้นานแสนนานแล้วครับSmile

ขอบคุณพี่ปู มากนะค่ะ ที่นำข้อมูลที่ถูกต้องมาให้อ่ะค่ะ

หนูเบื่อมากเลย พวกล่ม กระทู้เนี่ย

ถ้าไม่ติดว่าหน้าตาดี งานนี้มี ตบ...

ส่วน จูบ ให้น้าปู คนเดียวเลยนะค่ะ

จาก ....สันสวย
(คลิ๊กครับ)
29-10-2007, 14:36
.::.pOoH.::. Away
Simply the Best

user name กับข้อความที่โพสต์ เหมือนหน้ามือกับหลังเล็บขบจริงๆ!
ไปทางไหนก็...ละลานตาไปหมด
29-10-2007, 14:43

Forum Jump: