Thread Rating:
  • 1 Vote(s) - 1 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
poPPie's new toy!
Author Message
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
RE: poPPie's new toy!
อย่าขัดขืน คำพูดพูดของพี่ใหญ่ * ดื้อ *
นะเด็กดื้อ!
ขอบคุณน้าnapman ที่กรุณาจัดการให้สมาชิกบ้านสีฟ้าคนนี้
แต่..สงสารคนทางโน้นจัง
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
26-06-2009, 11:47
Website Find Like Post Reply
poPPie Offline
APFC or NMFC

Likes Given: 23
(26-06-2009, 11:47)povation Wrote: อย่าขัดขืน คำพูดพูดของพี่ใหญ่ * ดื้อ *
นะเด็กดื้อ!
ขอบคุณน้าnapman ที่กรุณาจัดการให้สมาชิกบ้านสีฟ้าคนนี้

ทำไมชอบ " ข่มขืน " บอกไม่ก็ไม่ซิ !

สงสารคนทางนั้นเถอะ อย่าส่งใจไปไกลนักนะลุง " ป๋อป้อแป้ "

รู้จักมะ ... เก็บใจไว้ในลิ้นชักหนะ !!

เสี้ยมมมมมมมมมมม !! Cool
(This post was last modified: 26-06-2009, 13:42 by poPPie.)
26-06-2009, 13:35
Find Like Post Reply
Maew Offline
Senior member

Likes Given: 0
(25-06-2009, 21:41)poPPie Wrote:
(25-06-2009, 14:48)Maew Wrote: แล้ว mixer yamaha น้าปี้ไม่ได้ซื้อแล้วเหรอครับ หรือว่าซื้อแล้วและกำลังจะขาย?

เจ้า fender passport นี่น่าสนใจมาก ว่างๆขอไปลองด้วยคนนะครับ

mixer yamaha ไม่ได้ซื้อครับ เพราะงบมันจะบานปลายมากครับน้าแมว
ไว้ของมาถึง เชิญครอบครัวแมวเหมียวมาทานข้าวที่บ้านแล้วเราเล่นกันต่อเลยครับ

หุหุ...ขอบคุณล่วงหน้าเลยครับ
" Remember happiness doesn't depend upon who you are or what you have; it depends solely on what you think. "
- Dale Carnegie
26-06-2009, 14:04
oatty Offline
Member

วันเดียว ไม่ได้เปิดดู ทำไมกระทู้มันยาวจังหว่า

ถึง น้า nap คับ
- ผมตรวจคนไข้วันนึงเฉลี่ยนี่ เกือบร้อยครับ ตอนนี้ตรวจมาปีครึ่งละครับ ยังไม่เจอเลยครับ นามสกุล แบบนี้สะดุดตาแน่นอนครับ
ยังไงผมอยู่ที่นี่อีกปีนะครับ ถ้าเจอจะถามให้แน่นอนครับ ไม่ลืมครับ แต่ผมว่านะ เค้าไม่มา รพ เล็กๆแบบที่ผมอยู่แน่เลย 555 แต่ถ้าได้เจอจะถามถึงให้ครับ
ว่าแต่ nap ไม่มาเที่ยวเชียงใหม่ แล้วเหรอครับ
(25-06-2009, 11:11)napman Wrote:
(25-06-2009, 10:38)oatty Wrote: พี่ป๊อปปรี้ ไม่อยู่ เพราะว่า เนียนไป หาเซลล์ขายของคนนึงครับ อิอิ แอบฟ้อง
เอา cajon ของน้องมาอ้าง ทำเนียน ชิ ชิ

Hi Doc,
I read your profile and learned that you are working at Lampoon,
When I was a Amnuaysilapa student, I had a friend name Weerathas Na Lampoon. We were in M.S. 4 and M.S. 5 together. He was tall, light skin and quite handsome and played rugby for school too.

His father died when he was schooling at ANS with me. His father name was Worathas Na Lampoon and he was one of those Northern royalties.

I mentioned here just in case you happened to know or hear about Weerathas my old friend.Smile

And thanks for poPPie whereabout news!

ถึง พี่ปรี้
- ดีใจกับของเล่นใหม่ด้วยครับ แหม เซฟค่าน้ำ(????)ได้ ก็ซื้อของเล่นเลยนะครับ 555
เดี๋ยวไว้จะเอา adamas ไปลองเสียบหน่อยคัรบ พี่ปรี้อาจไม่ค่อยคุ้นกับการถูกเสียบนะครับ ลองๆไปเดี๋ยวคงชิน 555

ถึง พี่หม่าว
- กำลังจะซื้อ cajon มาเล่นครับ ถ้าตีเป็น เรามาเล่นวง acoustic ไก่กา กัน 555 ไม่ได้เจอกันนานเลยครับ ช่วงนี้ยุ่งๆ ว่าวแล้วจะแวะไปเยี่ยมครับ (ช่วงนี้ขอบ่มน้อง martin ก่อน )
(This post was last modified: 26-06-2009, 15:17 by oatty.)
26-06-2009, 14:52
Roundback

(26-06-2009, 13:35)poPPie Wrote:
(26-06-2009, 11:47)povation Wrote: อย่าขัดขืน คำพูดพูดของพี่ใหญ่ * ดื้อ *
นะเด็กดื้อ!

ทำไมชอบ " ข่มขืน " บอกไม่ก็ไม่ซิ !

สงสารคนทางนั้นเถอะ อย่าส่งใจไปไกลนักนะลุง " ป๋อป้อแป้ "

รู้จักมะ ... เก็บใจไว้ในลิ้นชักหนะ !!

ยังดื้ออยู่ดี เมื่อไหร่นะจะเข้าใจ....
แต่ของเค้าดีจริงๆนะครับน้าnapman

อยากได้อะไรในเมืองไทยไหมครับ เดี๋ยว *ช่างปี้เอาดื้อๆ * คงจะจัดให้ (อย่ามองว่าเป็นการตอบแทนนะครับ)

เสี้ยม ยุยงส่งเสริม และทำทุกรูปแบบเพื่อสร้างความสัมพันธ์อันดีข้ามชาติ
All I Have
26-06-2009, 15:39

(26-06-2009, 15:39)povation Wrote:
(26-06-2009, 13:35)poPPie Wrote:
นะเด็กดื้อ!

ยังดื้ออยู่ดี เมื่อไหร่นะจะเข้าใจ....
แต่ของเค้าดีจริงๆนะครับน้าnapman

อยากได้อะไรในเมืองไทยไหมครับ เดี๋ยว *ช่างปี้เอาดื้อๆ * คงจะจัดให้ (อย่ามองว่าเป็นการตอบแทนนะครับ)

เสี้ยม ยุยงส่งเสริม และทำทุกรูปแบบเพื่อสร้างความสัมพันธ์อันดีข้ามชาติ

เรื่อง "น้ำใจ" ไม่เคยแห้งในสายเลือดชมพู-ม่วงแน่นอนครับ
ลุงป๋อ(ป้อแป้) อยากเปลี่ยนฉายาเป็น "แซม" ยุรนันท์ รึไง
เรื่องเอาดื้อๆไม่มีแน่นอน บุญคุณต้องทดแทน
ขอบคุณสำหรับความหวังดีนะครับ Smile

พี่ nap อย่ากังวลนะครับ ผมและลุงป๋อป้อแป้รักกันมาก คิดถึงกันทู๊กวัน
แค่ไม่ได้กินข้าวกะละมังเดียวกันไม่กี่วัน เอ้ย.. ไม่ได้เจอกันไม่กี่วัน
เรื่องกัดกันไม่อยู่ในพวกเราแน่นอน !

เพราะเขี้ยวเราหักกันหมดแล้วครับ Tongue
26-06-2009, 21:50
napman Offline
VIP member

Likes Given: 91
[quote='oatty'

ถึง น้า nap คับ
- ผมตรวจคนไข้วันนึงเฉลี่ยนี่ เกือบร้อยครับ ตอนนี้ตรวจมาปีครึ่งละครับ ยังไม่เจอเลยครับ นามสกุล แบบนี้สะดุดตาแน่นอนครับ
ยังไงผมอยู่ที่นี่อีกปีนะครับ ถ้าเจอจะถามให้แน่นอนครับ ไม่ลืมครับ แต่ผมว่านะ เค้าไม่มา รพ เล็กๆแบบที่ผมอยู่แน่เลย 555 แต่ถ้าได้เจอจะถามถึงให้ครับ
ว่าแต่ nap ไม่มาเที่ยวเชียงใหม่ แล้วเหรอครับ

Hi Doc,
Thanks a lot for keeping an eye for my old classmate Weeratas, hopefully he's still alive and well. But we never know, look at MJ died at the age of 50 yesterday!Sad

And yes, we already purchased the plane tickets and will be arriving at BKK on Nov.23rd. Spend few days in BKK and go up north to mainly stay in Chieng Mai for the next 3 months (for me alone). Very possible that I will have a chance to go to Lampoon too. Wink
[A friendship needs a little mulch of contacts every so often-just to save it from drying out completely.

I always have great pleasure being alone by myself to play, If you're playing for any other reason, it won't last.
http://youtu.be/_tkGVGOKQ8c
27-06-2009, 00:17

(25-06-2009, 04:21)napman Wrote: Hi popp,
Check this outWink

http://www.youtube.com/watch?v=yNLiv5d9zFw

And let me know what do you think? Big Grin
ผมดู you tubeนี้ไม่ต่ำกว่า 5 - 6 ครั้งและสัมผัสถึงน้ำใจที่ดี (Good Heart)
ดูพี่ nap เล่นแล้วผมก็อมยิ้ม Smile มันคือความรู้สึกของความสุขครับที่ได้เห็น ฟัง และก็ดูอีกหลายรอบ. พี่อุตส่าห์เอามาร์ติน D28 มาลองให้เพราะอยากให้ผม get ถึงเสียงที่ใกล้เคียง ( มันปลื้มครับ ) กับกีต้าร์ที่ผมใช้อยู่ น่ารักจริงๆเลย

ผมฟังเสียงพี่ nap แล้วรู้สึกว่าเสียงพี่ถ้าร้องเพลงแนว เอสวิส เพลสลี่ย์ นี่ไปได้สบายเลย อาจจะไม่ดีเท่า แต่ก็ไพเราะในแบบ Napman เวลาที่ผมฟังแล้วผมรู้สึกถึงผู้ใหญ่ที่กำลังเล่านิทานหรือร้องเพลงกล่อมเด็ก มันเป็นเสียงที่ออกมาจากใจ และรู้สึกอบอุ่น ยิ่งเพลงของ Paul Simon แต่ผมฟังจาก Simon and Garfunkel นี่ผมชอบเป็นพิเศษเลยครับ เฉพาะ DVD ที่มีอยุ่นี่ ตอนได้มาแรกๆนี่ ดูทุกวันเลย หัวใจมันเป็นสุข

ตอบที่พี่ Nap ถามว่ากีต้าร์ผมใส่ปรีแอมป์อะไร : ผมใช้ On board Fishman Prefix Plus ครับ.
เสียดายมั๊ยที่เอาไปเจาะ : ไม่เลยครับ เพราะผมคิดเสมอว่า เราซื้อมาเพื่อใช้เล่นและเพื่อความคล่องในการปรับซาวด์ แบบ On stage มัน work มากที่สุด และผมก็คิดว่า มันคงไม่ใช่กีต้าร์ตัวสุดท้ายในชีวิต แต่ผมก็รักครับ SmileWink
(This post was last modified: 27-06-2009, 01:31 by poPPie.)
27-06-2009, 00:32
Roundback

(26-06-2009, 21:50)poPPie Wrote:
(26-06-2009, 15:39)povation Wrote:
นะเด็กดื้อ!

เรื่อง "น้ำใจ" ไม่เคยแห้งในสายเลือดชมพู-ม่วงแน่นอนครับ
ลุงป๋อ(ป้อแป้) อยากเปลี่ยนฉายาเป็น "แซม" ยุรนันท์ รึไง
เรื่องเอาดื้อๆไม่มีแน่นอน บุญคุณต้องทดแทน
ขอบคุณสำหรับความหวังดีนะครับ Smile

พี่ nap อย่ากังวลนะครับ ผมและลุงป๋อป้อแป้รักกันมาก คิดถึงกันทู๊กวัน
แค่ไม่ได้กินข้าวกะละมังเดียวกันไม่กี่วัน เอ้ย.. ไม่ได้เจอกันไม่กี่วัน
เรื่องกัดกันไม่อยู่ในพวกเราแน่นอน !

เพราะเขี้ยวเราหักกันหมดแล้วครับ Tongue

เออ..เออ...ตามนั้นก็ได้...เด็กดื้อ...
แล้วเจอกันที่โต๊ะ pool ร้าน Love ...ถ้าผมแพ้ จะกัดให้หูแหว่งเลย คอยดูซิ
All I Have
27-06-2009, 04:14
oatty Offline
Member

น้า nap
- ถ้าน้ามาสามเดือนนี่ สบายเลยครับ อากาศเย็นๆ น่าจะมีโอกาสได้จัดมีทติ้ง ภาคเหนือกันครับ ไว้ชวน น้าหม่าว และคนอื่นๆมากมาย
แอบเศร้ากับ MJ ครับ ตอนเด็กๆ ป.6 เค้ามาเมืองไทยจัดคอนเสิร์ต จำได้ ยิ่งใหญ่มาก คนไทยพูดถึง MJ~ ตลอด
29-06-2009, 16:03

Forum Jump: