Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ถามเรื่อง fishman rare earth กับ m1 ครับ
Author Message
gttle Offline
Senior member

Likes Given: 0
RE: ถามเรื่อง fishman rare earth กับ m1 ครับ
ฟัง clip test ทั้งสองยี่ห้อแล้วครับเสียงมันไม่ค่อยต่างเท่าไหร่ครับ sunrise จะคมกว่าชัดกว่า fishman จะฟังธรรมชาติกว่าความคมชัดน้อยกว่าหน่อยแต่ถูกกว่าจม ส่วน andy mckee นี่ใช้ sunrise+k&k trinity ที่มี mic ด้วยครับแล้วต่อเข้า pre d-tar solstic อีกทีครับ
สู้ต่อไป!!! fingerstylist แม้เล่นแล้วแขกจะอึ้งก็ตามBig Grin

28-06-2009, 21:02
Website Find Like Post Reply
Teera Offline
VIP member

Likes Given: 4
RE: ถามเรื่อง fishman rare earth กับ m1 ครับ
ถ้าว่ากันเรื่อง Balance ล้วนๆ และ ไม่ได้ตบอะไรมากมาย ผมยังชอบ M1 น๊ะครับ ราคาสมเหตุสมผล และ ไม่ต้องเจาะ

แต่ ถ้าใด้ช่างที่เก่งๆ ผมเคยมี 814-C เอาไปให้พี่โจน ติด Highlander เสียงดีมากๆ และ เป็นกีตาร์ ติด Piezo ที่ Balance ที่สุดที่เคยเล่นมา เสียดายตอนนั้นอยากได้ Brazillian เลยขายไป

เดี่ยวนี้เวลาเล่น Solo เยอะ ๆเมื่อไร ผมคิดถึงตัวนั้นทุกครั้ง แม้กระทั่ง 28EC ผมก็มีปัญหา สาย 1 เบาอยู่นิดๆ

เล่นกีตาร์ที่ Balance ดีๆ มีความสุขที่สุดครับ
29-06-2009, 01:13
Find Like Post Reply
gttle Offline
Senior member

Likes Given: 0
พอดีผมชอบความรุนแรงครับชอบตบตีน่ะครับ piezo มันไม่ค่อยออกตัว m-1 ก็ชอบครับแต่ตบตีสายไม่ค่อยดีเพราะปัญหาเรื่องสายตีหมุดนั่นล่ะครับแต่มันดีตรงที่มันรับสัญญาณจาก body ได้ไม่ต้อง blendตอนนี้มาสนใจพวก magnetic เพราะเสียงสายมันออกชัดครับเวลาเล่น fingerstyle ที่มันต้องใช้เทคนิคพวก tap จิ้ม รูดสาย พึ่งรู้น่ะครับถึงว่าพวกแนวนี้ชอบใช้ และที่สำคัญอีกข้อคือ balance ดีด้วยน่ะครับ
พอดีตอนนี้ได้ fishman rare earth hum มาในราคาถูกเหลือเชื่อเดี๋ยวของมาต้องลองซะหน่อย
ส่วนเรื่องเจาะนี่ผมชอบเจาะตูดครับแต่ไม่เจาะข้างที่เจาะสองรูนี่คือเจาะตูดสองรูน่ะครับ
สู้ต่อไป!!! fingerstylist แม้เล่นแล้วแขกจะอึ้งก็ตามBig Grin

(This post was last modified: 29-06-2009, 13:06 by gttle.)
29-06-2009, 12:59
Website Find Like Post Reply

Forum Jump: