Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
มีใครเป็นแบบนี้บ้างครับ
Author Message
gttle Offline
Senior member

Likes Given: 0
มีใครเป็นแบบนี้บ้างครับ
ผมเล่นดนตรีกลางคืนมาประมาณ 6 ปีแล้วครับเล่นเกือบทุกวันลองสังเกตุตัวเองพบว่า
1.ผมเปลี่ยนกีตาร์เฉลี่ย2ปีครั้งแพงขึ้นเรื่อย ๆ อีกต่างหากตอนนี้ก็กำลังจะเปลี่ยนใหม่สั่งไม้มาละรอประกอบ
2.ผมเปลี่ยน preamp และ pickup บ่อยเหมือนกันนี่ว่าจะเก็บตังซื้อpre lr baggs ตัวใหม่อยู่
3.ข้อนี้สำคัญมากผมเป็นนักร้องด้วยเล่นและร้องแต่ผมไม่เคยมีไมค์ร้องของตัวเองเลยไม่เคยคิดซื้อใช่ของร้านตลอดไม่ว่าจะห่วยแค่ไหนeffectก็ไม่เคยใส่ คิดๆ ดูก็แปลกดีเหมือนกันหมดกับกีตาร์ไปน่าจะหลักแสนแล้วแต่ไมค์ sure sm58 ตัวเดียวไม่คิดจะซื้อ มีใครเป็นแบบนี้บ้างไหมครับBig Grin
สู้ต่อไป!!! fingerstylist แม้เล่นแล้วแขกจะอึ้งก็ตามBig Grin

27-05-2009, 00:47
Website Find Like Post Reply
Grid.. Offline
VIP member

Likes Given: 33
RE: มีใครเป็นแบบนี้บ้างครับ
ผมเป็นครับพี่เติ้ล.. Big Grin

แต่กีต้าร์ยังไม่ถึงหลักแสน.. แต่ก็ไม่เคยคิดจะซื้อไมค์ดีๆเลย.. (อาจเป็นเพราะชอบเล่นกีต้าร์มากกว่ามั้งครับ..)

อ่อ.. ถ้ามีโอกาสอยากให้ฟัง พี่เชน (papachill) ร้องครับ.. มีร้านนึงย่านประชาชื่นเครื่องเสียงห่วยมาก.. แต่ก็ยังร้องเพราะเหมือนเดิมครับ.. Smile
(This post was last modified: 27-05-2009, 04:38 by Grid...)
27-05-2009, 04:38
gttle Offline
Senior member

Likes Given: 0
สงสัยผมจะเป็นพวกชอบลองไม่ใช่ว่าของเก่ามันไม่ดีนะแต่ว่ามันอยากลองของใหม่ๆทรงใหม่ๆไม้แปลกๆมันก็เลยไม่จบซักที
สู้ต่อไป!!! fingerstylist แม้เล่นแล้วแขกจะอึ้งก็ตามBig Grin

27-05-2009, 12:03
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
เรื่องเปลี่ยนกีต้าร์นีผมว่าเป็นการสนองกิเลศที่สิ้นเปลืองน้อยมากนะครับ บางครั้งถ้าซื้อมามือสองเวลาขายต่อก็ไม่ขาดทุนด้วยซ้ำ

ถ้าเป็นคนประเภทชอบเปลี่ยนรถหรือเปลี่ยนแฟนจะสิ้นเปลืองกว่าเยอะครับ เรื่องไม่มีไมค์ของตัวเองนี่ผมว่านักดนตรีอาชีพส่วนใหญ่ก็ไม่มีนะครับ
27-05-2009, 15:45
Find Like Post Reply

Forum Jump: