Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
เล็กๆน้อยๆเราก็รับกันไป.....ในงาน ASBFMeeting
Author Message
pinkuitarz Offline
แก๊งสาวซ่าส์..ฮาระเบิด!!

Likes Given: 0
RE: เล็กๆน้อยๆเราก็รับกันไป.....ในงาน ASBFMeeting
...จุ๊ๆๆ (กระซิบค่ะ เอิ๊กๆ) ขนาดน้าป๋อของเรายังติดซีรี่ส์เกาหลีเลยนะคะ

น้าป๋อแกติด 2 เรื่องนี่แล่ะค่ะ จำได้ว่านั่ง-นอนบนโซฟา ดูหนังอย่างสบายใจเฉิบเลย

ปิ๊งก็ไม่คิดเหมือนกันว่าน้าป๋อจะติดได้นะคะ น้านุ้ย

แต่เรื่องที่น้าป๋อติดคือ >>>

1. Love Story In Harvard
2. Summer Scent

2 เรื่องนี้ค่ะ Big Grin
[Image: Cute-hi5-39.gif]

27-10-2007, 10:48
Website Find Like Post Reply
.::.pOoH.::. Away
Simply the Best

RE: เล็กๆน้อยๆเราก็รับกันไป.....ในงาน ASBFMeeting
เดี๋ยวลุงเขียวจะลองดูว่ามีหนังเกาหลีอะไรน่าสนใจ (Rating ไม่หนักมาก) เอาไปฝากบ้านเต่า รวมถึงเป็นของรางวัลจับฉลากด้วยดีกว่า

ก็นอกจากดนตรี ก็มีภาพยนตร์นี่ล่ะครับ ที่พอจะรู้เรื่องกับเค้าบ้าง
ไปทางไหนก็...ละลานตาไปหมด
27-10-2007, 10:51
Find Like Post Reply
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
เรื่องแรกเป็นหนังเกี่ยวกับกฏหมาย ส่วนเรื่องที่สองนางเอกสวยยยยยย+-
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
27-10-2007, 10:52

pOoH Wrote:เดี๋ยวลุงเขียวจะลองดูว่ามีหนังเกาหลีอะไรน่าสนใจ (Rating ไม่หนักมาก) เอาไปฝากบ้านเต่า รวมถึงเป็นของรางวัลจับฉลากด้วยดีกว่า

ก็นอกจากดนตรี ก็มีภาพยนตร์นี่ล่ะครับ ที่พอจะรู้เรื่องกับเค้าบ้าง

โอ้วว... โอเชเลยค่ะ คิกๆ (ถูกใจ๋) ขอบคุณนะค้า Big Grin

27-10-2007, 10:56
bobonuii19 Offline
Senior member

pinkuitarz Wrote:โห... อู้ว... วู้ว... ว้าว... ไม่รู้จะตื่นเต้นยังไงแล้วค่ะ น้านุ้ย

ซีรี่ส์ดีๆดังๆตั้ง 10 เรื่องแน่ะ Rolleyes

ปิ๊งว่าถ้าคนที่ได้เอากลับบ้านไปดูเนี่ยนะคะ

ถึงแม้ว่าจะแอนตี้ประเทศเกาหลีหรือซีรี่ส์เกาหลียังไงก็เอาไม่อยู่ค่ะ

และไม่ว่า ญ./ช. ถ้าได้ดูแล้วจะติดกันงอมแงมทั้งนั้นเลย จริงๆนะคะ

หรืออาจจะอยู่ที่แนวของหนังด้วยค่ะ ว่าใครชอบแบบแนวไหน อิอิ

Big Grin

ตอนนี้ยังพอมีเวลา หลานปิ๊งว่า หนังเกาหลี เนี่ย น้าควรจะ เอาแบบไหนดีค่ะ เอาแบบ พูดไทย หรือ พูดเกาหลี ซับไทยดี คือว่า ถ้าคนดูหนังเกาหลี จริง ๆ น้าว่า เค้าอยากได้ แบบพูดเกาหลี แต่ถ้าคนที่ดูหนังเกาหลี แบบละครไทย เค้าคงอยากได้ พูดไทย ส่วนที่ว่า จะเอาแบบเรื่องที่มันเปลี่ยนภาษาได้ น้าว่าราคามันสูงไปหน่อย 10 เรื่องน้าคงตาย เอาไงดีคะเนี่ย ช่วยกันลงความเห็นหน่อยค่ะ หรือว่า คละ ๆ กันไปดี เอาไงดีเนีย ว้าย น้าป๋อ ติดหนังเกาหลี กะเค้าด้วยเหมือนกันเหรอเนี่ย นึกว่าจะไปทางหนังจีนซะอีก ส่วน 2 เรื่องที่ติดเนี่ย ก็สมควรแล้วค่ะ สนุกทั้ง 2 เรื่องเลยเน้อออออ
27-10-2007, 10:56

povation Wrote:เรื่องแรกเป็นหนังเกี่ยวกับกฏหมาย ส่วนเรื่องที่สองนางเอกสวยยยยยย+-

เข้าใจหละ เรื่องแรกศึกษาไว้ ตอนว่าความเอาให้เทห์ ๆ เหมือน คิม แร วอนเลยเน้อ (นึกภาพไม่ออก) ส่วนเรื่องที่สอง นางเอกก็สวยจริง ๆ อะค่ะ ก็จริงเน้อ ส่วนใหญ่ ละครเกาหลี ก่อน ๆ เนี่ย นางรอง มักจะสวยกว่านางเอก แต่พอมาหลัง ๆ นางเอกยกระดับ ขึ้นมาเป็น สวย พอ กัน หรือ สวยกันคนละแบบ หรือ สวยกว่า ก็เยอะ เน้อ ว่าแต่ นางเอกที่บ้านน้าป๋อ ก็ สวยไม่เบาอยู่นา Smile
27-10-2007, 11:00

ปิ๊งว่าคละๆกันไปน่าจะดีที่สุดนะคะ...

แต่ส่วนตัวแล้ว ปิ๊งชอบซีรี่ส์แบบพากย์เกาหลี ซับไตเติ้ลไทยมากกว่าค่ะ

ภาษาเค้าเพราะดี ฟังแล้วนุ่มๆน่ะค่ะ ไม่ค่อยเหมือนกับจีนเท่าไหร่

จีนจะพูดประมาณว่าแข็งๆ กระโชกโฮกฮาก นิดส์...นิดค่ะ

หว่อ ชวี่ ฉ่ง ชี้ ฉ่ง ชี้ ฉี่ เฉี่ยว หัว ... อะไรอย่างงี้อ่ะค่ะ คิกๆ

พูดไปพูดมาเดี๋ยวเข้าตัวเอง เพราะ ม.ปลายกะจะเข้าศิลป์ภาษา(จีน)อยู่ด้วย

และปิ๊งก็หน้าอาหมวยน้อยอยู่ซะเมื่อไหร่ อิอิ Big Grin

27-10-2007, 11:10
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
นางเอกที่บ้านเต่าสวยทั้งสองคนล่ะครับ...อ๊วก
ผมว่า 10 เรื่องเอาราคาธรรมดาๆก็พอ ไม่ต้องเเปลืองเงินมากมาย เดิมทีขอ 6 เรื่องเองนะครับ!
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
27-10-2007, 11:11

bobonuii19 Wrote:
povation Wrote:เรื่องแรกเป็นหนังเกี่ยวกับกฏหมาย ส่วนเรื่องที่สองนางเอกสวยยยยยย+-

เข้าใจหละ เรื่องแรกศึกษาไว้ ตอนว่าความเอาให้เทห์ ๆ เหมือน คิม แร วอนเลยเน้อ (นึกภาพไม่ออก) ส่วนเรื่องที่สอง นางเอกก็สวยจริง ๆ อะค่ะ ก็จริงเน้อ ส่วนใหญ่ ละครเกาหลี ก่อน ๆ เนี่ย นางรอง มักจะสวยกว่านางเอก แต่พอมาหลัง ๆ นางเอกยกระดับ ขึ้นมาเป็น สวย พอ กัน หรือ สวยกันคนละแบบ หรือ สวยกว่า ก็เยอะ เน้อ ว่าแต่ นางเอกที่บ้านน้าป๋อ ก็ สวยไม่เบาอยู่นา Smile

ใช่แล้วค่ะ แม่เค้าสวยแบบหนักๆจริงๆ Shy

27-10-2007, 11:12

เห็นประโยคนี้ ของน้าเขียว

"One moment with someone you love is better than an eternity without them": City of Angels

แล้วทำให้นึกถึงอีกประโยค จากหนังเรื่องต่าง ๆ ที่นุ้ยเคยดู แล้วนุ้ยจะจำคำพวกนี้มาก ๆ เลยอะ แบบว่า ย้อนไป ย้อนมาดูอยู่หลายเที่ยวเลย กับประโยคนั้น ๆ อะค่ะ ยกตัวอย่าง

จากหนังเรื่อง Phenomenon แสดงโดย John Travolta

ตอนที่พระเอก กำลังจะตาย นอนอยูในเตียงที่โรงพยาบาล แล้วพูดกับนางเอกว่า

"Will you love me for the rest of my life?"

นางเอกตอบว่า "No.. but I'll love you for the rest of mine"

ซึ้งใจจริง ๆ เลย

อันนี้จาก Notting Hill
ตอนที่ นางเอกสารภาพรักกันพระเอก ทั้ง ๆ ที่ ตัวเองเป็นดาราดัง แต่จริง ๆ แล้วก็เป็นแค่ผู้หญิงคนหนึ่ง

" I'm just a girl, standing in front of a boy, asking him to love her."

หรือจะจากเรื่อง Never been kissed อันนี้ชอบมากเลย นางเอกเป็นคนพูดนะคะ

"Sometime you'll kiss someone and know that's the person you're supposed to kiss
for the rest of your life"

ชอบ ค่ะ ชอบ โดนค่ะโดน วุ้ยยยยยย จะว่า ไป เราก็ไม่ได้บ้า แค่หนังเกาหลี อย่างเดียวนี่นา (สรุป บ้าทุกหนังเลย)
27-10-2007, 11:27

Forum Jump: