Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
รายชื่อเพลงและนักร้องนักดนตรีที่จะขึ้นแจมบนเวที เพื่องาน ASBFMeeting
Author Message
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
RE: รายชื่อเพลงและนักร้องนักดนตรีที่จะขึ้นแจมบนเวที เพื่องาน ASBFMeeting
" พี่ป๋อครับ ขอโควต้าผมซักเพลง กะจะให้น้า Sarun Solo อ่ะครับ "

กองกำลังผสม....อนุมัติตามที่เสนอขอมาแล้วครับ
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
17-10-2007, 03:03
Website Find Like Post Reply
dejemerry Offline
สตรีที่โลกลืม

Likes Given: 0
RE: รายชื่อเพลงและนักร้องนักดนตรีที่จะขึ้นแจมบนเวที เพื่องาน ASBFMeeting
bobonuii19 Wrote:อ้าว ทำมาย เบอร์ 7 ไม่มีชื่อเราหว่า.....ว้ายยยยยย ล้อเล่น ค่ะ ล้อเล่นนนนนนน

ป้านุ้ย..ไม่ขำนะ ยังนึกภาพไม่ออกเลยว่า..จะเล่นได้จริงกะเค้าหรือป่าว..เด๋ววันงานก็รู้ ว่าจะหมู่หรือจ่า...Rolleyes

poPPie Wrote:
bobonuii19 Wrote:อ้าว ทำมาย เบอร์ 7 ไม่มีชื่อเราหว่า.....ว้ายยยยยย ล้อเล่น ค่ะ ล้อเล่นนนนนนน

ป้าแดงคร๊าบบบ !! ตอนนี้ ป้านุ้ย กลับตัวกลับใจ แล้วหละ

ช่วยจัดอันดับ ของเบอร์ 7 ให้ด้วย Big Grin ป้าแกชอบ เบอร์ 7 Lucky number ja

อยากได้จัดให้จ้า...งั้นเบอร์ 7 โอนกรรมสิทธิ์ให้น้าป๊อปกะป้านุ้ยไปเลยก็แล้วกัน ตกลงเอาตามนี้นะคะ บาย..โชคดีค่ะTongue
[Image: c982477161.gif]
กินง่าย ๆ
อยู่เงียบ ๆ
นอนงีบ ๆ
ทำงานง่วน ๆ
17-10-2007, 06:38
pop_250823 Offline
ดนตรีจะพาเราเดินทาง....

อืม.....เพลงอะไรดีหนอ ถึงวันนี้ก็ยังคิดไม่ออกเลยครับ ขอไทยเพลงสากลเพลงนะครับ
Acoustic is my life..........
17-10-2007, 11:15
bobonuii19 Offline
Senior member

dejemerry Wrote:

ป้านุ้ย..ไม่ขำนะ ยังนึกภาพไม่ออกเลยว่า..จะเล่นได้จริงกะเค้าหรือป่าว..เด๋ววันงานก็รู้ ว่าจะหมู่หรือจ่า...Rolleyes

ป้าแดงคร๊าบบบ !! ตอนนี้ ป้านุ้ย กลับตัวกลับใจ แล้วหละ

ช่วยจัดอันดับ ของเบอร์ 7 ให้ด้วย Big Grin ป้าแกชอบ เบอร์ 7 Lucky number ja

อยากได้จัดให้จ้า...งั้นเบอร์ 7 โอนกรรมสิทธิ์ให้น้าป๊อปกะป้านุ้ยไปเลยก็แล้วกัน ตกลงเอาตามนี้นะคะ บาย..โชคดีค่ะTongue

ป้า แดง บอกแล้วไง ล้อเล่นนน ร้องเพลงคนเดียวยังเอาตัวไม่รอดเลยค่ะ นี่ร้องกับกีต้าร์ คงคาที่ แน่ ๆ หนูว่า อย่าเอามะพร้าวห้าวไปขายสวนดีกว่า นะป้านะ

น้า Poppie ขอโทษด้วย งานนี้ ขอเป็นแค่ คน review ดีกว่าเน้อ ไว้วันหน้า เมื่อผ่านหูผ่านตา ผ่านการฝึกฝนบ้าง ก็อยากลองค่ะ แต่นี้ งานออกจะใหญ่โต ป้านุ้ยสู้ไม่หวายยยยย ค่ะ วันหน้ามีโอกาสหนูคงให้น้า poppie เล่นให้หนู ร้องแน่ ๆ เลยค่ะ

ป้าแดง เดี๋ยวถ้าหนู ชวนเพื่อนเกาหลี (ชาย) อีกคน มาได้นะ หนูว่าเค้าอาจร้องได้ก็ได้ เพราะ มีอยู่ ครา นึง วันเกิดเพื่อนใน ก้วนอะค่ะ เค้าลุกขึ้นมายืน แล้วรัองเพลงอวยพรวันเกิดให้ค่ะ สด ๆ เสียงก็ใช้ได้ค่ะ แต่ไม่ใช่เพลงเกาหลี วันเกิดธรรมดานะคะ มันเป็นอีกเพลงนึง ยาว ๆ หน่อยค่ะ นุ้ยก็ไม่รู้เหมือนกันว่ามันเพลงอะไรค่ะ
17-10-2007, 12:10
Find Like Post Reply

bobonuii19 Wrote:
dejemerry Wrote:

ป้า แดง บอกแล้วไง ล้อเล่นนน ร้องเพลงคนเดียวยังเอาตัวไม่รอดเลยค่ะ นี่ร้องกับกีต้าร์ คงคาที่ แน่ ๆ หนูว่า อย่าเอามะพร้าวห้าวไปขายสวนดีกว่า นะป้านะ

น้า Poppie ขอโทษด้วย งานนี้ ขอเป็นแค่ คน review ดีกว่าเน้อ ไว้วันหน้า เมื่อผ่านหูผ่านตา ผ่านการฝึกฝนบ้าง ก็อยากลองค่ะ แต่นี้ งานออกจะใหญ่โต ป้านุ้ยสู้ไม่หวายยยยย ค่ะ วันหน้ามีโอกาสหนูคงให้น้า poppie เล่นให้หนู ร้องแน่ ๆ เลยค่ะ

ป้าแดง เดี๋ยวถ้าหนู ชวนเพื่อนเกาหลี (ชาย) อีกคน มาได้นะ หนูว่าเค้าอาจร้องได้ก็ได้ เพราะ มีอยู่ ครา นึง วันเกิดเพื่อนใน ก้วนอะค่ะ เค้าลุกขึ้นมายืน แล้วรัองเพลงอวยพรวันเกิดให้ค่ะ สด ๆ เสียงก็ใช้ได้ค่ะ แต่ไม่ใช่เพลงเกาหลี วันเกิดธรรมดานะคะ มันเป็นอีกเพลงนึง ยาว ๆ หน่อยค่ะ นุ้ยก็ไม่รู้เหมือนกันว่ามันเพลงอะไรค่ะ
ได้เลยค่ะ ถ้าพามาด้วยหนุ่ม ๆ บ้านสีฟ้า นั่งตาละห้อยน้ำลายยืดดดดดดดดแน่ ๆ ถ้าร้องเพลงสากลได้ก็ไม่มีปัญหาค่ะ แต่ต้องนัดแนะก่อนนะคะว่าจะร้องเพลงอะไร เล่นเองด้วยหรือเปล่า หรือว่าต้องการนักดนตรีก็แจ้งมาก่อนนะคะ ป้านุ้ยขาขอป้าแดงไปสลบก่อนนะคะ เมื่อคืนนอนไปชั่วโมงเดียวเองค่ะ กลัวผอมจังเลยอ่ะ
กินง่าย ๆ
อยู่เงียบ ๆ
นอนงีบ ๆ
ทำงานง่วน ๆ
17-10-2007, 14:34
Webmaster Offline
Administrator
*

Likes Given: 310
ประกาศ

ท่านที่ไม่ได้สำแดงเจตนาว่าจะเล่นร้องเพลงอะไรในกระทู้นี้ อาจจะต้องรอช่วงท้าย(ถ้ามีเวลาเหลือ)เพื่อขึ้นมาเล่นร้องนะคับ ฉนั้นขอเรียนเชิญคับ หรือจะแจ้งโดยตรงที่พี่ป๋อหรือผมก็ได้คับ...Cool

จึงเรียนมาให้ทราบโดยทั่วกัน
โปรดอ่านอีกครั้งหนึ่ง...

ป.ล. โปรดกลับไปดูหน้าแรกสำหรับสมาชิกที่ยืนยันมาแล้ว อ้าวไม่มีชื่อเราสงสัยรอดตัวไป อิอิ
(This post was last modified: 17-10-2007, 14:58 by Webmaster.)
17-10-2007, 14:54
bobonuii19 Offline
Senior member

ได้เลยค่ะ ถ้าพามาด้วยหนุ่ม ๆ บ้านสีฟ้า นั่งตาละห้อยน้ำลายยืดดดดดดดดแน่ ๆ ถ้าร้องเพลงสากลได้ก็ไม่มีปัญหาค่ะ แต่ต้องนัดแนะก่อนนะคะว่าจะร้องเพลงอะไร เล่นเองด้วยหรือเปล่า หรือว่าต้องการนักดนตรีก็แจ้งมาก่อนนะคะ ป้านุ้ยขาขอป้าแดงไปสลบก่อนนะคะ เมื่อคืนนอนไปชั่วโมงเดียวเองค่ะ กลัวผอมจังเลยอ่ะ

พีแดง งั้นไม่พาไปดีกว่าเน้อ (เพื่อนเกาหลี ชาย) เพราะว่า เค้าพูด ไทย ไม่ค่อยได้ อังกกษ ไม่ค่อยได้ หนู ก็ เกาหลี ไม่ได้ (ไม่ใช่ไม่ค่อยได้นะคะ ไม่ได้เลย) เวลาคุยกันทีเงี้ย เหนื่อยค่ะ แต่ สนุกดี ที่ว่าจะร้องเนี่ย คงร้องเพลงเกาหลี อะค่ะ แต่ว่า คิด ไป คิดมา อย่าดีกว่า เน้อ Rolleyes
17-10-2007, 17:08

bobonuii19 Wrote:ได้เลยค่ะ ถ้าพามาด้วยหนุ่ม ๆ บ้านสีฟ้า นั่งตาละห้อยน้ำลายยืดดดดดดดดแน่ ๆ ถ้าร้องเพลงสากลได้ก็ไม่มีปัญหาค่ะ แต่ต้องนัดแนะก่อนนะคะว่าจะร้องเพลงอะไร เล่นเองด้วยหรือเปล่า หรือว่าต้องการนักดนตรีก็แจ้งมาก่อนนะคะ ป้านุ้ยขาขอป้าแดงไปสลบก่อนนะคะ เมื่อคืนนอนไปชั่วโมงเดียวเองค่ะ กลัวผอมจังเลยอ่ะ

พีแดง งั้นไม่พาไปดีกว่าเน้อ (เพื่อนเกาหลี ชาย) เพราะว่า เค้าพูด ไทย ไม่ค่อยได้ อังกกษ ไม่ค่อยได้ หนู ก็ เกาหลี ไม่ได้ (ไม่ใช่ไม่ค่อยได้นะคะ ไม่ได้เลย) เวลาคุยกันทีเงี้ย เหนื่อยค่ะ แต่ สนุกดี ที่ว่าจะร้องเนี่ย คงร้องเพลงเกาหลี อะค่ะ แต่ว่า คิด ไป คิดมา อย่าดีกว่า เน้อ Rolleyes

คิดถูกแล้วน้องเอ๊ย..แค่น้องเพลงฮี คนเดียวป้าแดงยังไม่รู้เลยว่าจะคุยกันภาษาอะไร แต่ป้าว่าจะฝึกภาษามือไปท่าจะง่ายที่สุด ป้านุ้ย..ช่วยป้าแดงด้วยยยยยยยยยยยยยSad
กินง่าย ๆ
อยู่เงียบ ๆ
นอนงีบ ๆ
ทำงานง่วน ๆ
17-10-2007, 17:14
nufilmka Offline
แก๊งสาวซ่าส์ ฮาระเบิด

Likes Given: 1
OH MY GOD!
เพลงที่แปดอ่ะ เค้ามีชื่อเพลงนะ เรียกหน้าหมูฉี่ มันขำ ๆ อ่ะ:D
ชื่อเพลง MYUT BUN EUL HE UH JYUH DO
(Even if we seperate so many times)
เพลงในละครเกาหลีเรื่อง Sad love story ค่ะ
ใครสนใจดูติดต่อได้ที่ป้าแดงนะคะ พ่อเอก นางเอก น่ารักมาก ๆ:D
"A perfect love exist in dreams...but in real life we should learn to appreciate the one that come's along...someone not perfect but real..."

[Image: 14.gif]
17-10-2007, 21:00
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
ขอบคุณครับผู้เชี่ยวชาญ
กระผมจะนำไปแก้ไขชื่อเพลงเดี๋ยวนี้เลยครับ
ผิดถูกรับผิดชอบเองนะครับ...หน้าหมูฉี่
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
17-10-2007, 21:26

Forum Jump: