Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
รวบรวมภาพยนตร์เพลง...เชิญทางนี้
Author Message
HMUI Offline
Member

Likes Given: 0
RE: รวบรวมภาพยนตร์เพลง...เชิญทางนี้
ใช่แล้วคร้าบ.....น้าเว็บ

ผมหลงทางหาประตูบ้านเข้าไม่เจอ....เลยต้องแอบปั๊มกุญแจใหม่..ใส่ หอหีบ เข้าไปด้วย

ยินดีมากครับ....หนีไปเที่ยวเสียไกล (ใกล้ ๆ นี่แหละ แต่วัยรุ่นทั้งน้าน).......กลับบ้านได้แล้วด้วยความยินดีของตัวเอง....ไม่ทราบคนในบ้านจะยินดีด้วยมั้ยน้า ..

จาก หมุ่ย ครับ หมุ่ย หมุ่ย ๆๆๆๆๆ (สิทธิพร)....ขอบคุณครับ
17-03-2009, 17:05
Find Like Post Reply
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
RE: รวบรวมภาพยนตร์เพลง...เชิญทางนี้
(17-03-2009, 17:05)HMUI Wrote: ใช่แล้วคร้าบ.....น้าเว็บ

ผมหลงทางหาประตูบ้านเข้าไม่เจอ....เลยต้องแอบปั๊มกุญแจใหม่..ใส่ หอหีบ เข้าไปด้วย

ยินดีมากครับ....หนีไปเที่ยวเสียไกล (ใกล้ ๆ นี่แหละ แต่วัยรุ่นทั้งน้าน).......กลับบ้านได้แล้วด้วยความยินดีของตัวเอง....ไม่ทราบคนในบ้านจะยินดีด้วยมั้ยน้า ..

จาก หมุ่ย ครับ หมุ่ย หมุ่ย ๆๆๆๆๆ (สิทธิพร)....ขอบคุณครับ

ยินดีต้อนรับมนุษย์พันชื่อครับ
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
17-03-2009, 18:04
Website Find Like Post Reply
Member

ขอขอบคุณน้าป๋อเป็นอย่างยิ่งมาก ๆ ครับ

(แก้ตัว)....ก็ชื่อเดิมของผม ถ้าจะเข้าบ้าน รูกุญแจมันไม่เข้ากับดอกที่ไขอ่ะครับ..หมายความว่า ถ้าใส่ชื่อเดิม เครื่องมันก็จะถามว่า "แล้วรหัสผ่านล่ะ ??"....อันนี้ จนปัญญาครับ เพราะผมลืมสนิทว่า ได้ใส่ตัวอะไรไปบ้าง...ถามไปที่เว็บมาสเตอร์ อีเมล์ของผมก็หมดอายุอีก..........เลยต้องสมัครใหม่อยู่เรื่อย ๆ ครับ ผมนับแล้ว มีแค่ sitth,mui,muy,mooy,hmui....เอง

อีกอย่าง....ผมไปท่องเที่ยวอยู่เว็บเพื่อนบ้าน(วัยรุ่นทั้งน้าน)....เพราะตอนนี้กลายเป็นลูกผสมไปแล้ว..ริจะเล่นกีต้าร์ไฟฟ้า(เหมือนน้าเลเบ้อร์ว่า)........ก็ยังหามือกลองกับมือเบส ที่มีเวลาซ้อมจริง ๆ ไม่ได้เลย....สี่โมงครึ่ง มือกลองต้องรีบไปรับแม่บ้าน(แต่งมาได้หนึ่งปีละ)..เสาร์อาทิตย์ห้ามนัดเด็ดขาด....มือเบส ได้เวลาเย็นต้องเผาหัว..แล้วเอาน้ำ(...)ราด...........อูย ดูสาหัสสากรรจ์ จริง ๆ ชีวิตผม

ล่าสุด.. ได้มีโอกาสยกวงไปโชว์ให้ระดับผู้บริหารกระทรวงดู......แต่เพลงส่วนใหญ่เป็น คำเมือง ของอาจารย์ จรัล ซะงั้น.........เลยไม่รู้ออกหัวก้อยดี...........ขอบคุณมากครับ (อุปกรณ์ยังใช้ของเดิม แต่ละอย่างไม่ถึงหมื่น มีแต่มือกลอง(หลานเคยมาเปิดบ้านเต่า)..โมกลองไปเกือบสามหมื่น ทั้งที่ซื้อมาไม่ถึงหมื่น กับ บ้าไปซื้อแอมป์มาร์แชลซะหมื่นหก).....อยากซ้อม อยากเล่น อยากออกงาน ฯลฯ
ลืมไป...ลืมเข้าเรื่อง

ผมได้เล่นเพลงไตเติ้ลหนังเรื่องนี้บนเวทีด้วยหล่ะ....ได้คู่ประสานจากจังหวัดแพร่ เล่นคอร์ดจากจังหวัดสิงห์บุรี...นอกนั้น อย่างเดิม...เป็นงานอบรมทั่วประเทศครับ 90 คนไม่เคยรู้จักกันเลย ที่สนุกคือ ผมเที่ยวไปถามว่า..ใครเล่นดนตรีได้บ้าง..ก็เลยได้มาสองคน+ผม = 3......นั่งซ้อมกันชั้นล่างรถทัวร์ตอนไปดูงาน สองสามชั่วโมงเอง..บังเอิญเจอคอเดียวกันซะอีก.....ตื่นเต้ลลมากกกกก
ตัวอย่างนักดนตรี อีโก้จัด เจ้าสำราญ เสพเหล้า บุหรี่ อาจินต์ ได้นั่งบนดวงจันทร์ แผล็บเดียว ก็ร่วงลงพื้น

Attached Files Image(s)

(This post was last modified: 17-03-2009, 19:59 by HMUI.)
17-03-2009, 19:03
Tingnal Away
Posting Freak

Likes Given: 1
บางช่วงบางตอนของภาพยนต์เรื่อง Melody ที่รัก มาฝากน้าหมุ่ยเจ้ามะคะ

Cool
สุดท้ายก็กลับคืนสู่ธรรมชาติ
17-03-2009, 23:26
Roundback

นานๆจะเข้ามา เล่าเรื่องมากมายดีครับ
จะได้รู้ทุกข์สุขกัน
All I Have
18-03-2009, 00:01
Member

ผมขอขอบคุณน้าติงมากเลยครับ...และน้าเว็บแนะว่าพอมีขายตามกระบะลดราคา

แถวไหนคร้าบ...อยากดูมาก โดยเฉพาะความฝันของเด็กวัยรุ่น.......เรื่องตาแก่ อีโก้จัด อย่าง Sweet and Lowdown ผมดูรอบเดียว (คล้าย ๆ เรื่อง Walk the Line กับ Labumba ดูแล้ว...หดหู่ชอบกลครับ)......อยากดูแบบความสำเร็จ...ไม่ชนะก็ได้ตังมากกว่า (School of Rock)

น้าป๋อครับ.....ความพยายามของผมส่วนใหญ่...จะเล่าเรื่องประสบการณ์การแสดงดนตรี หรือ ความหลังเก่า ๆ ด้านดนตรีซะ.....สำหรับเรื่องอุปกงอุปกรณ์น่ะ......แค่ฝันครับ....แต่โอกาสดีเมื่อไหร่่ เป็นต้องฉก(ฉวย)แน่ ๆ เมื่อไหร่ก็เมื่อไหร่น้า....
18-03-2009, 07:45
Roundback

เล่ามาเถอะ..อดีต และประสบการณ์โดยเฉพาะอย่างยิ่งเกี่ยวกับดนตรี....อยากฟังครับ
อุปกรณ์ดนตรีนั้นเป็นเรื่องของ * จังหวะ * และเวลาที่เหมาะสม
ทุกๆคนก็ต้องรอจังหวะและเวลากันทั้งนั้นล่ะครับ
All I Have
18-03-2009, 08:15
Katayoot Offline
กระทู้ล่ม ขอรับผิดชอบเหตุการณ์นี้เอง

Likes Given: 145
text
(03-03-2009, 16:47)SARUN Wrote:
(27-02-2009, 21:48)povation Wrote: ภาพยนตร์ ที่มี เนื้อหาสาระ ค่อน ไป ในทาง เกี่ยวกับดนตรี มี เรื่อง ใดบ้างที่พอจะ แนะ นำ เพื่อการผ่อนคลาย
หนัง เก่าหรือ ใหม่ ได้ทั้งนั้นครับ
กรุณาระ บุชื่อ เรื่อง และ เนื้อหาพอสัง เขปก็ดี
ขอบคุณครับ

ใน ใจมีหลาย เรื่อง
พยายามจะ นึก ให้ แตกต่างนะ ครับ
ตอนนี้ ถ้านึกถึง"povation".....
ก็นึกถึงหนัง เรื่อง
Mr. Holland's Opus
เป็นหนัง ในยุคกลางๆ ปี 90

เป็น เรื่องของครูสอนดนตรีคนหนึ่งที่มีความ ใฝ่ฝันจะ เขียน เพลงที่ดีที่สุดฝาก ไว้ ให้กับ โลก ใบนี้....

จริงๆ แล้ว เขาจะ ไม่ ได้ตั้ง ใจมากกับการ เป็นครูสอนดนตรีคิดว่า เป็น แค่งาน แลก เงิน... แต่ เมื่อ เขาพบ เด็กหลายคนที่มีปัญหาต่างๆ เขาก็อด ไม่ ได้ ที่จะ เข้า ไปช่วย แก้ปัญหา...
จน เกษียณ .......ก็ยัง แต่ง เพลง ไม่จบ!!!

วันหนึ่ง เด็กๆ ที่ เขา เคยสอน ให้ เล่นวงออ เคสต้ากลับมาประ จำ ที่นั่ง แล้วขอ ให้ครู ได้นำ วง.... โดยมีลูกศิษย์ คนหนึ่งบอกครูว่า
...พวก เขาทั้งหลายนั้น เป็น " เพลงที่มีชีวิต" ของครู

พอดูหนัง เรื่องนี้ แล้ว
ทำ ให้ เกิดสติขึ้นว่า

....การที่คนๆ หนึ่งจะ ประ สพความสำ เร็จ ได้นั้น
ย่อมต้องมี การประ คับประ คอง จาก ใครสักคน...
ย่อมต้องมีการ เสียสละ จาก ใครสักคน...
ถ้าลองนึก ให้ดีจะ พบว่า เป็นคนรอบข้างของคุณหรือ เปล่า ??

ผมชอบและประทับใจอยู่ทุกวันนี้ครับ

โดยเฉพาะเรื่องราวความขัดแย้งที่เกิดขึ้นระหว่างตัวพระเอกกับลูกชาย

กินใจ มากครับ....

ปล. ที่ได้ดูเรื่องนี้เพราะบังเอิญครับ มันฉายควบ maverick พอดี....

maverick สุดยอด! แต่ไม่ใช่หนังเพลง (แล้วมาบอกทำไมเนี่ยเรา อิ ๆ)
20-03-2009, 09:03
Roundback

A song to the sun
Taiyou no Uta
เวลาที่เหลืออยู่
http://www.youtube.com/watch?v=Ut0CVhKLL...re=related
http://images.google.co.th/imgres?imgurl...h%26sa%3DG

[Image: asongtothesunf.jpg]
[Image: kaoruamaneu.jpg]
[Image: japaneseerikasawajiri01.jpg]
All I Have
01-06-2009, 00:30
stop Offline
Member

สวัสดีครับ ผมชอบแอบเข้ามาอ่านเวปนี้เป็นประจำ วันนี้เห็นกระทู้น่าสนใจอยากตอบเลยสมัครเข้ามาเป็นสมาชิกใหม่ครับ ถ้าเพลงที่ทำให้นึกถึงหนังที่ประทับใจมีหลายเรื่องครับ
1 bugsy malone เรื่องนี้ไมเคิ้ลแจ็กสันเล่นตอนยังเด็กมากๆ โตดี้ ฟอสเตอร์ด้วย
2 Local Hero เรื่องนี้ไม่ใช้หนังเพลง แต่เพลงเพราะมาก ฝีมือ มาร์ค น็อปเลอร์
3 Crossroad เคบดูนานมากแล้ว วันก่อนไปเดินเล่นร้าน บูมเมอแรง เห็นเอามาขาย ใครชอบกีต้าร์น่าหามาดูนะครับ ดีมากๆ
05-06-2009, 16:43

Forum Jump: