Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
การรีดหรือเค้นศักยภาพของกีต้าร์ตัวเก่าที่มีอยู่
Author Message
Katayoot Offline
กระทู้ล่ม ขอรับผิดชอบเหตุการณ์นี้เอง

Likes Given: 145
RE: การรีดหรือเค้นศักยภาพของกีต้าร์ตัวเก่าที่มีอยู่
จะไปหาเกจิ poPPie กันทั้งน้าเดียร์ น้าเบียร์ ผมฝาก เมีย ไปโมฯ ด้วยได้มั้ยครับ Big Grin

กีต้าร์สามารถปรับแต่งได้เยอะแยะ และมีผลกับเสียงทั้งนั้นครับ....

ตั้งแต่เปลี่ยนสายใหม่ เปลี่ยนขนาดและชนิดส่วนผสมที่ทำสาย ไปจนถึงเหลาคอ เปลี่ยนคอ ไม้ข้าง ไม้หลัง ไม้หน้า Sad พูดจริงนะครับ ว่าแต่น้าฯ คาดหวังจะให้ CC24 (taiwan) ตัวนี้เปลี่ยนไปแบบไหน เช่น อยากให้เล่นง่ายขึ้น เสียงเสิง ช่างมัน เอาเล่นเพลินก็พอ หรือเน้นเสียงเป็นหลักเช่น ใสขึ้นอีกหน่อย หนาอีกนิดก็สามารถทำได้ง่าย ๆ ครับ

แต่ถ้าจะเพิ่มเสียงเบสเยอะ ๆ ก็อย่างที่บอกไว้.....

ใส่สาย 6 เข้าไปเลย 4 เส้น บึ้มบ้ำ เลยละค๊าบบบบ..บ..บ.. Tongue
26-12-2008, 15:47
Find Like Post Reply
poPPie Offline
APFC or NMFC

Likes Given: 23
RE: การรีดหรือเค้นศักยภาพของกีต้าร์ตัวเก่าที่มีอยู่
(26-12-2008, 15:47)Katayoot Wrote: จะไปหาเกจิ poPPie กันทั้งน้าเดียร์ น้าเบียร์ ผมฝาก เมีย ไปโมฯ ด้วยได้มั้ยครับ Big Grin

กีต้าร์สามารถปรับแต่งได้เยอะแยะ และมีผลกับเสียงทั้งนั้นครับ....

ตั้งแต่เปลี่ยนสายใหม่ เปลี่ยนขนาดและชนิดส่วนผสมที่ทำสาย ไปจนถึงเหลาคอ เปลี่ยนคอ ไม้ข้าง ไม้หลัง ไม้หน้า Sad พูดจริงนะครับ ว่าแต่น้าฯ คาดหวังจะให้ CC24 (taiwan) ตัวนี้เปลี่ยนไปแบบไหน เช่น อยากให้เล่นง่ายขึ้น เสียงเสิง ช่างมัน เอาเล่นเพลินก็พอ หรือเน้นเสียงเป็นหลักเช่น ใสขึ้นอีกหน่อย หนาอีกนิดก็สามารถทำได้ง่าย ๆ ครับ

แต่ถ้าจะเพิ่มเสียงเบสเยอะ ๆ ก็อย่างที่บอกไว้.....

ใส่สาย 6 เข้าไปเลย 4 เส้น บึ้มบ้ำ เลยละค๊าบบบบ..บ..บ.. Tongue

ขนาดจะเอารุ่น Vintage siries มาให้โม คงไม่กล้าครับ น้ากะทะ

เพราะผมตระหนักมากๆ คือ กลัวเสียงเสีย ค้าบบบบ บ บ TongueBig GrinCool
26-12-2008, 16:20
karn Offline
you may say I'm a dreamer

Likes Given: 81
Rolleyes
(26-12-2008, 16:20)poPPie Wrote:
(26-12-2008, 15:47)Katayoot Wrote: จะไปหาเกจิ poPPie กันทั้งน้าเดียร์ น้าเบียร์ ผมฝาก เมีย ไปโมฯ ด้วยได้มั้ยครับ Big Grin

ขนาดจะเอารุ่น Vintage siries มาให้โม คงไม่กล้าครับ น้ากะทะ

เพราะผมตระหนักมากๆ คือ กลัวเสียงเสีย ค้าบบบบ บ บ TongueBig GrinCool

เอ... เมียของน้ากะทะนี่น่าจะเป็น noo_kung นาคราบบบบบบ
Vintage siries นี่เฮียเบนซ์แกหวงของแกนาคราบบบบบบ ... เคลียร์กันเองวุ้ยTongue

(นั่งอยู่ริมน้ำน่านครับ...คิดถึง จึงปล่อยมุกฑ์...อิ อิ )Big Grin
In my life, I love you more... [Image: 2685i.jpg]

02-01-2009, 21:23
Grid.. Offline
VIP member

Likes Given: 33
คิดถึงเหมือนกัน.. กลับมาบ้านพี่นิตทันป่ะคับ.. Big Grin
03-01-2009, 04:32
Website Find Like Post Reply
Tai Labour Offline
ป๊อก8 2 เด้ง

Likes Given: 47
ไปรีด ไปเค้นมันมากๆ มันก็เหมือนฝีแหละ...มันจะอักเสบ!

วันใดที่กีต้าร์ไร้สำเนียง หรือสูญเสียเอกลักษณ์เสียงของกีต้าร์ตัวนั้นๆ ขึ้นมา....น้ำตาจะเช็ดหัวเหน่า เอ้ย!หัวเข่านะ
น้า(พิ)เรนเดียร์ Big Grin
============ เพื่อความบันเทิง =============

03-01-2009, 12:38
Website Find Like Post Reply
dear709 Offline
VIP member

Likes Given: 5
ขอบคุณครับ
ลึกซึ้งมากเลยครับน้าต่าย
ผมเองก็ลืมนึกไปว่ากีต้าร์แต่ละตัวมันคงจะมีเสียงของมันเอง
(แต่ละกะทู้ก็เขียนอยู่บ่อยๆ)
สมมติเสียงร้องเพลงของเราเป็นแบบนี้
จะมาบีบคอให้เราร้องออกมาเป็นเสียงพี่ตูนบอดี้แสลมมันก็คงยากSad
แต่ผมก็ถามเผื่อไว้น่ะครับ (แบบว่าประสงค์จะมีใหม่แต่ไม่ประสงค์จะลงทุนTongue)

งั้นผมจะหาทางทำให้มันเล่นง่ายขึ้นก็พอครับ
แบบว่าขันคอหรือฝนแซดเดิ้ล

ปล.น้าป๊อปปี้หรือน้าคนไหนยังพอช่วยผมได้มั้ยครับ
จะรีบขี่กีต้าบินไปหาแบบกระหังเลยครับ Big Grin
ฮึบๆๆๆๆ (เสียงกระพือกระด้ง)
03-01-2009, 20:46

Forum Jump: