Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ร่วมรำลึกกับศิลปินอคูสติคในรายการตีสิบกันเถอะครับ
Author Message
.::.pOoH.::. Away
Simply the Best

Likes Given: 0
RE: ร่วมรำลึกกับศิลปินอคูสติคในรายการตีสิบกันเถอะครับ
"over and over and kiss you again...."

ขอให้พี่กุ้งหลับให้สบายครับ
ไปทางไหนก็...ละลานตาไปหมด
10-10-2007, 08:55
Find Like Post Reply
Teera Offline
VIP member

Likes Given: 4
RE: ร่วมรำลึกกับศิลปินอคูสติคในรายการตีสิบกันเถอะครับ
ไม่รู้มีใครเห็นเหมือนผมรึเปล่า มีอยู่ shot นึงสั้นๆ เป็นรูปที่พี่ภรรยาพี่กุ้ง ถือซาก Guitra Ovation ที่เหลือแต่คอ คาดว่า คงพังไปพร้อมกับรถชน มันจุกอกเลยครับ บรรยายไม่ถูกเลย
10-10-2007, 09:02
pop_250823 Offline
ดนตรีจะพาเราเดินทาง....

เห็น อะดามัส สวยๆพร้อมโอเวชั่นหลายตัวแสดงว่า น้าแกคงชอบหลังเต่า และนั่งดูตอนแกร้อง Tears in heaven ผมก็เล่นตามไปด้วยพร้อมอ่านเนื้อเพลงภาษาไทย น้ำตาคลอจะร้องไห้เลยครับ นึกถึงพ่อผมตอนเสียชีวิตแล้วยิ่งซาบซึ้ง เพลงที่เราเล่นอยู่บ่อยๆแต่ไม่เคยเล่นแล้วซาบซึ้งเท่าครั้งนี้คนฟังก็ไม่มีซักคนยังอินไปได้ น่าเสียดายมากครับ แต่อยากถามน้าป๋อว่ารู้จักน้ากุ้งเป็นการส่วนตัว เหรอครับเห็นไปร่วมงาน เล่าถึงน้าแกให้ฟังหน่อยครับ
Acoustic is my life..........
10-10-2007, 09:28
Website Find Like Post Reply
Maow Offline
VIP member

Likes Given: 53
ผมซื้อแผ่นเพลงพีกุ้งที่ทำออกมาขายโดยบริษัทนิธิทัศน์เกือบทุกอัลบัม โดยเฉพาะเพลงภาษาอังกฤษ
ฟังแล้วก็นึกในใจว่า ไม่น่าเลยพี่กุ้ง....
ขอให้พี่จงหลับอย่างสบายครับ
10-10-2007, 09:35
san Offline
สัน

ผมดูแล้วน้ำตาคลอเลยครับ ..เพราะ

ใจเสีย ที่พี่กุ้งจากไป ..........และ

เสียใจ กับครอบครัวของพี่กุ้งด้วยครับ
AII I DON'T Have
(คลิ๊กครับ)
10-10-2007, 09:50
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
พีกุ้งเป็นรุ่นพี่ของผมที่ ร.ร.สวนกุหลาบวิทยาลัย และเป็นเพื่อนกับพี่ชายแท้ๆของผม
เป็นศิลปินที่โปรดปรานคนหนึ่งที่ผมดูว่ามาดเท่ห์ มี Adamas คู่ใจ ผมเคยไปฟังที่ร้าน MR. K แถวงามวงศ์วาน บ่อยมาก รู้จักดีกับคุณแหม่ม และเห็นน้องแพรตั้งแต่เล็กๆ เป็นครอบครัวที่น่ารักมากๆ
พี่กุ้งเคยจัดหา CD ของพี่เค้าที่หาซื้อยากมากตามท้องตลาด ขับรถมาให้ผมที่ร้านสเต็กลาว ร่วม 20 แผ่นโดยไม่คิดเงินแม้แต่บาทเดียว และเราสองคนคุยกันเป็นชั่วโมงเกี่ยวกับอนาคตวงการดนตรี Acoustic บอกอีกว่าพี่มีสตูดิโอที่ทำร่วมกับเพื่อน ป๋อมาใช้งานได้เลย ผมได้ฝากฝังลูกสาวไว้ว่า ผมเดินมาทางนี้แล้วอยากให้ลูกสาวผมพัฒนาฝีมือแทนพ่อ พี่กุ้งตอบรับและพร้อมช่วยเหลือทันที ล่าสุดก่อนพี่กุ้งเสียชีวิต 7 วัน เราโทรคุยกัน ผมชวนมาบ้านเต่าวันเปิดบ้านและขอคำปรึกษาเรื่องงาน Meeting ครั้งนี้ พี่กุ้งแสดงความชื่นชมอย่างมากกับการรวมตัวของพวกเรา ชาวบ้านสีฟ้า บอกว่าหากไม่ติดธุระจะมาให้ได้....
แต่พี่กุ้งไม่ได้ติดธุระ พี่กุ้ง.............พี่อยู่ในใจผมเสมอ ยิ่งยามใดที่ผมจับ Adamas ผมก็จะยิ่งนึกถึงพี่....
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
(This post was last modified: 10-10-2007, 10:02 by povation.)
10-10-2007, 09:59
Maow Offline
VIP member

Likes Given: 53
ได้อ่านข้อความน้าป๋อ...
มันทำให้นึกถึงสิ่งที่มีค่าที่มันมีอะไรลึกๆฝังอยู่ในใจ...ที่ยากยิ่งจะบรรยายออกมาเป็นความรู้สึกทั้งหมด
10-10-2007, 10:03

povation Wrote:พีกุ้งเป็นรุ่นพี่ของผมที่ ร.ร.สวนกุหลาบวิทยาลัย และเป็นเพื่อนกับพี่ชายแท้ๆของผม
เป็นศิลปินที่โปรดปรานคนหนึ่งที่ผมดูว่ามาดเท่ห์ มี Adamas คู่ใจ ผมเคยไปฟังที่ร้าน MR. K แถวงามวงศ์วาน บ่อยมาก รู้จักดีกับคุณแหม่ม และเห็นน้องแพรตั้งแต่เล็กๆ เป็นครอบครัวที่น่ารักมากๆ
พี่กุ้งเคยจัดหา CD ของพี่เค้าที่หาซื้อยากมากตามท้องตลาด ขับรถมาให้ผมที่ร้านสเต็กลาว ร่วม 20 แผ่นโดยไม่คิดเงินแม้แต่บาทเดียว และเราสองคนคุยกันเป็นชั่วโมงเกี่ยวกับอนาคตวงการดนตรี Acoustic บอกอีกว่าพี่มีสตูดิโอที่ทำร่วมกับเพื่อน ป๋อมาใช้งานได้เลย ผมได้ฝากฝังลูกสาวไว้ว่า ผมเดินมาทางนี้แล้วอยากให้ลูกสาวผมพัฒนาฝีมือแทนพ่อ พี่กุ้งตอบรับและพร้อมช่วยเหลือทันที ล่าสุดก่อนพี่กุ้งเสียชีวิต 7 วัน เราโทรคุยกัน ผมชวนมาบ้านเต่าวันเปิดบ้านและขอคำปรึกษาเรื่องงาน Meeting ครั้งนี้ พี่กุ้งแสดงความชื่นชมอย่างมากกับการรวมตัวของพวกเรา ชาวบ้านสีฟ้า บอกว่าหากไม่ติดธุระจะมาให้ได้....
แต่พี่กุ้งไม่ได้ติดธุระ พี่กุ้ง.............พี่อยู่ในใจผมเสมอ ยิ่งยามใดที่ผมจับ Adamas ผมก็จะยิ่งนึกถึงพี่....
ยิ่งอ่านข้อความเหล่านี้ผมยิ่งรู้สึกเสียดายครับ แสดงว่าน้าแกก็ตัวจริงนะครับขนาดใช้อาดามัส เป็นอาวุธคู่กายเนี่ย ก่อนหน้านี้ในกระทู้ แจ้งว่าน้าแกเสียชีวิตผมยังเฉยๆเพราะไม่รู้จักว่าเป็นใครร้องเพลงอะไร แต่ตอนนี้สุดเสียดายครับ ทำไมเราไม่สดุดีคนอย่างนี้ ตั้งแต่ตอนยังมีชีวิตอยู่ครับ เสียดาย
(This post was last modified: 10-10-2007, 10:09 by pop_250823.)
10-10-2007, 10:08
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
พี่กุ้งเคยบอกว่าวงการ Acoustic ซบเซา เป็นไปตามกระแสตลาด นายทุนจึงดูจังหวะที่เหมาะสม
พี่กุ้งบอกผมว่า พี่อยู่รอดตัวมาได้เพราะเพลงไทยลูกกรุง เพลงเก่าๆที่นำมาร้องใหม่ พี่โชคดี ซึ่งหาคนร้องได้ดีไม่มากนัก ซึ่งพี่กุ้งเอ่ยชื่นชมคุณแซม ยุรนันท์ ในเรื่องการร้องเพลงที่ได้อารมณ์ด้วยครับ
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
10-10-2007, 10:16

เพลงลูกกรุงนี่ คุณแม่ผมชอบมากๆครับให้ผมหาแผ่นให้หน่อย แต่มันหายากมากครับ หรือผมไม่รู้เองว่าที่ไหนมี
10-10-2007, 10:24

Forum Jump: