Thread Rating:
  • 1 Vote(s) - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Meeting 3 ผ่านไปอย่างสนุกสนาน ขอขอบคุณ...
Author Message
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
RE: Meeting 3 ผ่านไปอย่างสนุกสนาน ขอขอบคุณ...
ผมขอยืนยันเลยครับว่าเท่าที่ผมเคยไปงานมี้ตติ้งมาไม่ต่ำกว่าหกครั้งตั้งแต่บ้าน
เก่าครั้งนี้สนุกที่สุดเพราะว่า

1. สถานที่คับแคบดี ใด้พูดคุยกันเกือบทุกคน

2. การเก็บค่าร่วมงานแค่ 150 บาททำให้มีสมาชิกแวะเข้ามามากมายเพราะ
บางคนก็ไม่ใด้ต้องการมาทานอาหารอยู่แล้ว

3. เครื่องเสียงดี ดนตรีเพราะ ผมว่าระบบเสียงครั้งนี้ดีกว่าทุกครั้งครับ เรื่องดนตรีนั้นพอพวกเทพมาแจมกันตอนดึกนี่หาฟังที่ไหนไม่ใด้อีกแล้วครับ

4. งานเลิกแบบคนร่วมงานยังโหยหาและอยากมาร่วมอีก ต้องขอขอบคุณเพื่อน
บ้านที่โทรฯไปแจ้งตำรวจ งานเลิกหลังตีหนึ่งหน่อยๆขณะที่ดนตรีกำลังมีความ
สดแบบสุดๆ (ใด้ข่าวว่ามีการไปต่อกันที่บ้านเต่าอีก) แบบนี้ทำให้คนฟังโหยหาว่าเมื่อไหร่จะใด้สนุกแบบนี้อีก

ตัวผมเองกะว่าจะหนีกลับตอนเที่ยงคืนเพราะตอนเช้าต้องไปทำบุญแต่พอยิ่งดึกก็
ยิ่งมันจนกลับบ้านตีสองกว่าเช่นเคย
24-11-2008, 13:42
Find Like Post Reply
karn Offline
you may say I'm a dreamer

Likes Given: 81
RE: Meeting 3 ผ่านไปอย่างสนุกสนาน ขอขอบคุณ...
<object width='315' height='80'><param name='movie' value='http://www.ijigg.com/jiggplayer.swf?songID=V24A0000PA0&Autoplay=1'><param name='scale' value='noscale' /><param name='wmode' value='transparent'><embed src='http://www.ijigg.com/jiggplayer.swf?Autoplay=1&songID=V24A0000PA0' width='315' height='80' scale='noscale' wmode='transparent'></embed></object><div style='width:300px;padding:4px;background:white;font-family:Arial,Tahoma;text-align:center;'><font size='3'><a href='http://www.ijigg.com/songs/V24A0000PA0'>roberto roberto - by roberto</a></div>

ตัวอย่างบันทึกการแสดงสด ช่วงเทพลงองค์ประทับครับ Big Grin
In my life, I love you more... [Image: 2685i.jpg]

24-11-2008, 14:16
dear709 Offline
VIP member

Likes Given: 5
(24-11-2008, 13:42)pood Wrote: ผมขอยืนยันเลยครับว่าเท่าที่ผมเคยไปงานมี้ตติ้งมาไม่ต่ำกว่าหกครั้งตั้งแต่บ้าน
เก่าครั้งนี้สนุกที่สุดเพราะว่า

1. สถานที่คับแคบดี ใด้พูดคุยกันเกือบทุกคน

2. การเก็บค่าร่วมงานแค่ 150 บาททำให้มีสมาชิกแวะเข้ามามากมายเพราะ
บางคนก็ไม่ใด้ต้องการมาทานอาหารอยู่แล้ว

3. เครื่องเสียงดี ดนตรีเพราะ ผมว่าระบบเสียงครั้งนี้ดีกว่าทุกครั้งครับ เรื่องดนตรีนั้นพอพวกเทพมาแจมกันตอนดึกนี่หาฟังที่ไหนไม่ใด้อีกแล้วครับ

4. งานเลิกแบบคนร่วมงานยังโหยหาและอยากมาร่วมอีก ต้องขอขอบคุณเพื่อน
บ้านที่โทรฯไปแจ้งตำรวจ งานเลิกหลังตีหนึ่งหน่อยๆขณะที่ดนตรีกำลังมีความ
สดแบบสุดๆ (ใด้ข่าวว่ามีการไปต่อกันที่บ้านเต่าอีก) แบบนี้ทำให้คนฟังโหยหาว่าเมื่อไหร่จะใด้สนุกแบบนี้อีก

ตัวผมเองกะว่าจะหนีกลับตอนเที่ยงคืนเพราะตอนเช้าต้องไปทำบุญแต่พอยิ่งดึกก็
ยิ่งมันจนกลับบ้านตีสองกว่าเช่นเคย

สวัสดีครับ ขอถือโอกาสทักทายน้า pood ด้วยโพสต์นี้แล้วกันนะครับ
วันมีตติ้งผมได้เจอน้า pood แล้ว
แต่ไม่กล้าเข้าไปทักครับ (ไม่รู้ทำไม)Sad

เหมือนกันเลยครับ ผมว่าจะชะแว้บกลับซัก 5 ทุ่มเที่ยงคืน
เพราะตอนเช้าวันต่อมาต้องแข่งกีฬา
แต่สุดท้ายก็เอาซะจนงานเลิกเลย
เร้าใจเหลือเกินครับBig Grin
24-11-2008, 14:20
Grid.. Offline
VIP member

Likes Given: 33
ขอบคุณด้วยคนครับ.. สนุกมากๆครับ เสียดายที่ผมไปช้ากว่าทุกครั้งครับผม..

ปล.ผม+ก้อยยังไม่ได้จ่ายค่าบัตรเข้างานเลยนะครับ.. เจอคราวหน้าช่วยทวงผมทีนะค๊าบบ..
24-11-2008, 14:22
Website Find Like Post Reply
love666 Offline
Posting Freak

Likes Given: 0
งานสนุกมากครับ ชอบบรรยากาศในงานมาก ใกล้ชิดกันดี

ขอบคุณน้าๆทีมจัดงานทุกท่านครับ

ขอบคุณน้าเวป สำหรับครอบครัวบ้านฟ้าที่น่ารัก จริงใจ ที่น้าเวปฟูมฟักมากับมือ

ขอโทษสำหรับการเป็นพิธีกรจำเป็นของผมด้วยครับ รู้สึกว่าตัวเองพูดไม่ค่อยรู้เรื่อง เพราะพริ้วไปกับเครื่องดื่มซะแล้ว

Meeting 4 จัดมันตอนปีใหม่ที่จะถึงนี่เลยดีมั้ยครับ ไม่ต้องกลัวตำรวจด้วย 555
Big Grin
If heart is empty, brain doesn't matter.

24-11-2008, 14:32
papachill Offline
Senior member

Likes Given: 3
อ่าว นี่ มิตติ้งกันไปแล้วเหรอเนี่ย ลืมวันลืมคืนปัดโธ่Big Grin

ช่วงเย็นติดธุระอย่างแรงคับเลยกะจะไปช่วงดึก
เจ้ากำนายเวรที่ไหนมาตามทัน คาดว่าจะเลิกงานซัก23.30น.
ตามไปเที่ยงๆปรากฏว่า วงดึกเบี้ยวปัจจุบันทันด่วน เจ้าของร้านเลยให้วงกลางอย่างผมลากยาว 4ทุ่มยันเที่ยงนิดๆอากาศดันมาร้อนแล้วแห้งด้วย พอเล่นเสร็จหมดแรงถ้าขับรถขึ้นทางด่วนมีหวังได้ ขึ้นแลมป์แถวๆดินแดน บินข้าม บ้านคนไปตกแถวๆอุโมงค์แน่เลย เลยต้องขออภัยสำหรับแฟนๆ และน้าๆทุกท่านที่ไม่ได้ไปร่วมงาน
ไว้ meeting 4 เจอกันแน่ๆเสียดายๆๆๆๆSad

ไม่น่าพลาดงานดีๆขนาดนี้ อ้าๆๆว้ากๆๆ จ้ากๆๆ(ตีอกชกหัว ตัวเอง)Tongue
รักในหลวงครับ
http://www.youtube.com/kachainkotchanin
24-11-2008, 14:34
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
รอชมภาพอยู่นะคะ กล้องที่บ้านเต่าก็พอมีอยู่บ้างค่ะ แต่ภาพคงสวยสู้กล้อง มืออาชีพมะได้ แต่จะลงให้สมาชิกดูแน่นอนค่ะ ปัญหาอยู่ที่ว่า คอมฯเครื่องที่ป้าแดงใช้ มันเข้าเน็ตไม่ได้มาหลายวันแล้วค่ะ ต้องรอเรียกช่างมาดูให้ เพราะฉะนั้นรูปอาจจะล่าช้า ไม่ว่ากันนะคะ แอบมาใช้คอมฯ ของน้าป๋อนิสนึง ชะแว๊บ!!!

มิตติ้งครั้งนี้สนุกมากมายค่ะ แม้จะมีอุปสรรคบ้าง สถานที่เล็ก แต่ก็อบอุ่นดีซะอีก

ขอบคุณน้านิมิตรมาก ๆ ค่ะ ที่ให้พวกเรามีวันนี้

ซาวด์ออกมาเยี่ยม ขอบคุณน้านิท น้าปู๊ด น้าปรีชา

น้าสัน ที่เสียสละเวลา ขับรถกะบะ มาช่วยขน อุปกรณ์ดนตรีตั้งแต่วันศุกร์ จนถึงนาทีสุดท้าย ขอบคุณน้าเล็กๆๆ เดอะร๊อค ด้วยเฃ่นกัน

ขอบคุณน้าเก๋สำหรับเครื่องดนตรี ทั้งกลอง แอม กีต้ารื

ขอบคุณน้าป๊อปปี้ที่ช่วย BRB สำหรับเสียงโซโล่กีต้าร์หวาน ๆ ค่ะ
ขอบคุณน้าเก๋มือเบส ขอบคุณน้าติงเนลที่ช่วยประสานเสียง ขอบคุณน้านิมิตร
ที่ช่วยเล่นคีย์บอร์ด ขอบคุณน้าสันมือกลองเสียงดี ประจำแก๊งล่มฯ ขอบคุณน้าวีรวิทย์ สำหรับเสียงไวโอลินและเม้าท์ออแกน ขอบคุณน้าต่าย บองโก้มือฉมังแห่งบ้านฟ้า ขอบคุณน้องหุยคนสวยด้วยนะคะ ทุกคนทำให้ BRB ดูดีขึ้นเย๊อะเลยค่ะ

ขอบคุณกีต้าร์เทพฯทุก ๆ คน สมาชิกทุก ๆคน ที่มาในงานครั้งนี้ สนุกสนานกันถ้วนหน้า

ขอบคุณสาว ๆ สมาชิกแก๊งสาวซ่าส์ทุก ๆ คนนะจ๊ะ จุ๊บ จุ๊บ
ขอบคุณนู๋ฟิล์ม น้องแจน น้องปิ๊งที่ช่วยเป็นประชาสัมพันธ์ ช่วยขายบัตร ขายปิ๊ก ขายเสื้อ น่ารักมาก ๆ

และสุดท้ายขอบคุณน้านิมิตร น้าป๋อ(สุดหล่อ) ที่ช่วยกันเหน็ดเหนื่อยเพื่องานนี้มากมายเจ้าค่ะBig GrinBig GrinBig GrinBig GrinBig GrinBig Grin

ป้าแดงเองค่ะ
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
(This post was last modified: 24-11-2008, 14:42 by povation.)
24-11-2008, 14:39
โฟล์คน้อย Offline
เจ้าสำนักเสี้ยม! อิอิ..

Likes Given: 0
(24-11-2008, 14:16)karn Wrote: ตัวอย่างบันทึกการแสดงสด ช่วงเทพลงองค์ประทับครับ Big Grin

น่าเสียดายครับ.. ที่ไม่ได้อยู่ฟังสด ๆเลย..

เทพตำหนักไหนเนี่ย !

Oh My God !!!!!!!!!!!!!!!

เนื้อเพลงพร้อมคอร์ดกีต้าร์ / guitarandchord.com
https://www.facebook.com/guitarandchord.in.th
...............................................................
24-11-2008, 14:40
BENZ Offline
(-1833 Custom Shop-)

Likes Given: 62
ขอบคุณทุกคนที่ทำให้งานนี้มีสีสัน สนุกมากครับ Big Grin

เอ่อพี่กริดครับค่าบัตรจ่ายที่ผมนะครับ คนละ 150 สองคน 900 ครับ Tongue
I haven't got a clue.
24-11-2008, 15:13
Kitja Offline
สิงห์เกษตร

Likes Given: 3
(24-11-2008, 14:40)โฟล์คน้อย Wrote:
(24-11-2008, 14:16)karn Wrote: ตัวอย่างบันทึกการแสดงสด ช่วงเทพลงองค์ประทับครับ Big Grin

น่าเสียดายครับ.. ที่ไม่ได้อยู่ฟังสด ๆเลย..

เทพตำหนักไหนเนี่ย !

Oh My God !!!!!!!!!!!!!!!

ไปไม่เจอ น่าเสียดายยิ่งนัก ได้ยินว่า วีซ่าขาดเหรอครับ น้าโฟล์คน้อย คราวหน้าคราวหลัง ขอวีซ่ามานาน ๆ หน่อย สิงห์เกษตร คิดถึง
24-11-2008, 15:14

Forum Jump: