Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
กีต้าร์สัมภเวสี
Author Message
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
RE: กีต้าร์สัมภเวสี
ผมก็เคยเจอ US Guild ตัวนึง ตัวนี้เป็นรุ่นที่หายากมากขนาดในอีเบย์ยังขายกัน
เกินพันเหรียญ แต่มีร้านกีต้าร์ในเชียงใหม่ร้านหนึ่งขายอยู่แค่ 28,000 บาท
บังเอิญมีน้าท่านหนึ่งจะกลับเชียงใหม่พอดีผมเลยฝากสตางค์ไปซื้อแต่ผมไม่ได้เห็นเจ้า Guild ตัวนี้หรอกครับเพราะน้าคนนั้นชอบมันมากเลยเอาสตางค์มาคืนผมแล้วเก็บไว้เองโดยมีข้อแก้ตัวว่า กีต้าร์ตัวนี้เจ้าของเดิมรักและหวงมากก่อนที่เขาจะเสียชีวิตเพราะรถคว่ำ ภรรยาของเขาก็เลยขายกีต้าร์ตัวนี้ให้กับร้าน พอผมเล่าเรื่องนี้ให้หนูฟิล์มฟังหนูฟิล์มก็เลยบอกว่ายกให้น้าเขาไปเหอะ

จนถึงทุกวันนี้ผมก็ยังไม่ทราบว่าเรื่องนี้เป็นเรื่องจริงหรือเปล่าเพราะไม่มีเหตุผลอะไรที่เจ้าของร้านจะเอามาเล่าให้คนที่จะซื้อฟังให้สยองขวัญ

ต่อมาผมขอลองเสียงกีต้าร์ตัวนี้น้าท่านนั้นเลยยกมาให้ลอง พอผมเปิดกล่องหยิบ
ขึ้นมาก็ปรากฏว่า bridge มันเผยอครับซึ่งแปลกมากเพราะมันอยู่มาใด้สิบปีแต่ทำไมเพิ่งมาเผยอตอนนี้ ผมเลยเอาไปซ่อมให้

ต่อมาน้าท่านนี้ก็เกิดอาการอยากขายกีต้าร์ตัวนี้แต่หนูฟิล์มไม่ยอมให้ผมซื้อก็เลย
ต้องลงประกาศขายไปทั่ว หลังจากพยายามขายอยู่หลายเดือนก็มีน้องคนหนึ่งที่โคราชซื้อไปในราคาถูกแสนถูกเป็นอันจบเรื่องครับ
(This post was last modified: 14-10-2008, 15:57 by pood.)
14-10-2008, 15:55
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: กีต้าร์สัมภเวสี - by pood - 14-10-2008, 15:55

Forum Jump: