Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
รถผมโดนทุบกระจกครับ!!!
Author Message
karn Offline
you may say I'm a dreamer

Likes Given: 81
RE: รถผมโดนทุบกระจกครับ!!!
ขอแสดงความเสียใจด้วยครับน้าเชน

ผมก็เคยโดนทุบกระจกรถเช่นกันครับ เข้าใจน้าเลยครับว่ารู้สึกอย่างไร
มันได้เงินสดไปแค่3-4ร้อยบาท แต่ผมต้องไปแจ้งความ ทำใบขับขี่ใหม่
บัตรประชาชนใหม่ อายัดบัตรเครดิตและบัตรATM ทุกใบ และติดต่อให้ส่งบัตรให้ใหม่
ติดต่อประกัน เอารถไปใส่กระจก ติดฟิล์มใหม่
แถมยังเอาสมุดบันทึกการทำงานของผม ซึ่งมีข้อมูลต่างๆที่ผมจดมาตลอด10กว่าปี
และชีททางวิชาการต่างๆ ซึ่งคุณโจรเขาคงไม่ได้ประโยชน์อะไรจากมัน แต่สำหรับผมมันหาค่ามิได้ครับ

นอกจากนั้นก็มีแผ่นCDเพลงที่ผมสะสมไว้โดยมากเป็นแผ่นลิขสิทธิ์ร่วมสองร้อยแผ่น
ซึ่งผมว่าคงเอาไปขายได้แผ่นละ10-20บาท แต่ซื้อใหม่มันหลายตังค์ครับ
และไฟล์ภาพที่ผมไปเที่ยวตามที่ต่างๆก็อยู่ในกระเป๋าCDนั้นด้วย ซึ่งพี่โจรแกคงไม่ซึ้งไปกับผมด้วยหรอก

เข้าใจว่าที่โดนทุบเพราะคงส่องไฟฉายไปเห็นกระเป๋าใส่เอกสารของผม คล้ายๆกับกระเป๋าโน้ตบุ๊ค
เดี๋ยวนี้เลยเอาเอกสารใส่แฟ้ม เอาแผ่นCDใส่ถุงพลาสติก เผื่อโดนอีกพี่แกจะได้ไม่ต้องเสียเวลาหิ้วไป

ดีที่ไม่โดนงัดวิทยุไป ไม่งั้นต้องเอารถไปติดตั้งใหม่วุ่นวาย ตอนนี้เลยติดตั้งกันขโมยไว้ครับ
หวังว่ามันคงเกรงใจไฟกันขโมยสีแดงๆแว๊บๆมั่งอ่ะนะ...
In my life, I love you more... [Image: 2685i.jpg]

29-09-2008, 12:55
Find Like Post Reply
หมู่เอ Offline
Junior member
**

Likes Given: 0
ขอแสดงเสียใจด้วยนะครับ จะช่วยหาข่าวให้นะครับ ถือว่าทำบุญ ทำทานไปครับ ลองคิดดูแล้วทางร้านน่าจะมีที่จอดรถสำหรับนักดนตรีนะครับผมว่า เอาแบบปลอดภัยๆ หน่อย หน้าร้านไปเลยยิ่งดีผมว่า
ไว้ใจไม่ได้ครับช่วงนี้ มหกรรมฟุตบอลกำลังฮิต แถวบ้านผมขนาดเนื้อสด ลูกชิ้น แช่ในถังน้ำแข็ง มันยังลักไป
29-09-2008, 14:24
Tai Labour Offline
ป๊อก8 2 เด้ง

Likes Given: 47
เสียใจ และเสียดายด้วยครับน้า
ซื้อหวยติดไว้บ้างนะ นี่ก็ใกล้สิ้นเดือนแล้ว
============ เพื่อความบันเทิง =============

29-09-2008, 16:49
Website Find Like Post Reply
papachill Offline
Senior member

Likes Given: 3
[attachment=10391][attachment=10392]
(29-09-2008, 16:49)Labour Wrote: เสียใจ และเสียดายด้วยครับน้า
ซื้อหวยติดไว้บ้างนะ นี่ก็ใกล้สิ้นเดือนแล้ว

555 น้าพูดเหมือน แฟนผมเลยเดี๋ยวพรุ่งนี้ไปซื้อแน่ๆ

ตอนนี้ผมค้นกล่องเจอพร้อมซีเรียลข้างกล่อง
จะเอาไปให้ตำรวจดีมั้ยครับ รวมถึงไปแจกไว้กับร้านมือสองไว้ดีมั้ย
หรือเก็บไว้แล้วคอยไปดูของเอง

ขอบคุณกำลังใจจากน้าทุกท่านอีกทีครับ วันนี้เอารถไปกองพิสูจน์หลักฐานมา
พี่ๆตำรวจที่นี่ทำงานกันแข็งขันดีมากๆครับ สุภาพบริการดี ครับ
แล้วจากนั้นก็เอารถไปอู่ โดนค่ากระจกไป 1500 บาทรวมฟิลม์แต่ต้องรอของพรุ่งนี้คงเสร็จ ส่วนวิทยุที่โดนงัดคงต้องทิ้งไว้โตงเตงอย่างงั้นซักพัก จะยัดกลับไปที่เดิมก็เข้าไปครึ่งเดียวน้าท่านไหนจะเปลี่ยนก็รบกวนขอซื้อต่อถูกๆด้วยนะครับอิอิ

ขอบคุณอีกทีครับ รักบ้านฟ้านะครับจุ๊บๆBig Grin
รักในหลวงครับ
http://www.youtube.com/kachainkotchanin
29-09-2008, 20:23
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
เอา serial number ไปลงบันทึกประจำวันด้วยครับ ตอนนี้ใครซื้อไปก็โดน
ข้อหารับซื้อของโจรไปเต็มๆ ส่วนพวกร้านมือสองนั้นส่วนใหญ่จะมีอีเมล์อยู่
แล้ว แจ้งเขาไปทางอีเมล์ครับจะใด้มีหลักฐานว่าเขาทราบแล้ว

ตอนนี้ท่าทางน้าเชนจะทำใจใด้บ้างแล้ว ผมจะเล่าเรื่องตลกให้ฟังก็แล้วกัน

ใน Gibson Forum เคยมีคนตั้งคำถามว่า

"ถ้าต้องทิ้งกีต้าร์โปร่ง Gibson ไว้ในรถ จะต้องทำยังไงถึงจะไม่โดนขโมย ?"

คำตอบก็คือ

"เอา Gibson ใส่กล่อง Martin ไว้ รับรองไม่มีใครอยากขโมยหรอก"

มีคนลองเอาคำถามนี้ไปถามใน Martin Forum คราวนี้มีคนมายืนยันทันทีว่า

"ผมลองแล้วละ ใด้ผลจริงๆด้วย มันขโมยไปแต่กล่องแล้วทิ้งกีต้าร์ไว้ในรถอย่างเดิม"[/php]
29-09-2008, 21:54
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
(29-09-2008, 21:54)pood Wrote: เอา serial number ไปลงบันทึกประจำวันด้วยครับ ตอนนี้ใครซื้อไปก็โดน
ข้อหารับซื้อของโจรไปเต็มๆ ส่วนพวกร้านมือสองนั้นส่วนใหญ่จะมีอีเมล์อยู่
แล้ว แจ้งเขาไปทางอีเมล์ครับจะใด้มีหลักฐานว่าเขาทราบแล้ว

ตอนนี้ท่าทางน้าเชนจะทำใจใด้บ้างแล้ว ผมจะเล่าเรื่องตลกให้ฟังก็แล้วกัน

ใน Gibson Forum เคยมีคนตั้งคำถามว่า

"ถ้าต้องทิ้งกีต้าร์โปร่ง Gibson ไว้ในรถ จะต้องทำยังไงถึงจะไม่โดนขโมย ?"

คำตอบก็คือ

"เอา Gibson ใส่กล่อง Martin ไว้ รับรองไม่มีใครอยากขโมยหรอก"

มีคนลองเอาคำถามนี้ไปถามใน Martin Forum คราวนี้มีคนมายืนยันทันทีว่า

"ผมลองแล้วละ ใด้ผลจริงๆด้วย มันขโมยไปแต่กล่องแล้วทิ้งกีต้าร์ไว้ในรถอย่างเดิม"[/php]

ใน Ovation Forum หัวขโมยกลับรับสภาพว่า " ผมเอาไปทั้งกีตาร์ Gibson และกล่อง Martin แล้วเอาไปขายได้เงินเพื่อมาซื้อกีตาร์Ovationและกล่องOvation ต่างหาก"
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
29-09-2008, 22:13
.::.pOoH.::. Away
Simply the Best

ตัวยังอยู่ดีก็โชคดีแล้วครับ พยายามอย่าวางของที่ดูเหมือนมีค่าสำหรับโจร ล่อตาล่อใจไว้ในรถดีที่สุด

พี่ต่าย บุหงา สมัยก่อนตอนที่ก๊วนผมชอบนั่งดวดกับแกถึงเช้ามืด แกโดนขโมยล้อแม็คไปทีเดียว 4 ล้อ รถจอดอยู่หน้าร้านแท้ๆ แล้วโจรมันเอาก้อนอิฐแดงรองไว้ 4 มุม

ตอนนี้ผมเองก็ย้ายมาอยู่แถวปทุมฯ นอนที่นี่วันเว้นวัน ก็เลยว่าจะซื้อ Glock ไว้ซักกระบอก ถ้าเห็นโจรกำลังแงะงัด จะได้ยิงสวนซัก 2 นัด เพราะบรรยากาศมันเงียบสงัดและมืดมากๆ

ตอนนี้มีแต่อาวุธยุคพระเจ้าตากฯ Big Grin
ไปทางไหนก็...ละลานตาไปหมด
29-09-2008, 22:25
SARUN Offline
Very Imperfect People

Likes Given: 176
(29-09-2008, 22:25).::.pOoH.::. Wrote: ตอนนี้มีแต่อาวุธยุคพระเจ้าตากฯ Big Grin

ธนู หน้าไม้ หอก โล่ เขน ขวาน ดั้ง ดาบ แหลน หลาว ง้าว หรือ ทวน ครับ
*?*?,
?,,?*?*?
?*?,,?*?*?
?
?

@_@~??"If I leave here tomorrow" ...Sad ??~@_@
(This post was last modified: 29-09-2008, 22:41 by SARUN.)
29-09-2008, 22:38
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
เรื่องวางของมีค่าไว้ในรถผมเตือนคนอื่นมามากมาย
บางครั้งวางกระเป๋าล่อตาล่อใจ แม้ในกระเป๋าไม่มีของมีค่า
แต่โจรมันไม่ทราบหรอกครับ ทุบกระจกรถไปก่อนแล้ว
ผลคือเสียหายค่ากระจกและเสียเวลา บางเหตุการณ์อาจขับรถไปไม่ได้ด้วยต้องมีรถลากจูง

และนี่เป็นเหตุผลหนึ่งที่ผมไม่ชอบใช้รถใหม่ๆ ด้วยกลัวความไม่ปลอดภัยของครอบครัว

ขอเตือนไว้เลยครับ 2 เดือนอันตรายเกี่ยวกับทรัพย์ ใกล้ปีใหม่โจรมันยิ่งร้อนใจอยากได้เงิน ต้องระวังกันให้มากขึ้น รวมทั้งพวกฉกชิงวิ่งราวทรัพย์

หากรู้ว่าวันใดภายในรถของเรามีของมีค่าอยู่ก็ควรจอดในที่สว่างๆ มีคนเฝ้า ยอมเสียค่าเฝ้าจะคุ้มกว่าครับ
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
29-09-2008, 22:42
.::.pOoH.::. Away
Simply the Best

(29-09-2008, 22:38)SARUN Wrote:
(29-09-2008, 22:25).::.pOoH.::. Wrote: ตอนนี้มีแต่อาวุธยุคพระเจ้าตากฯ Big Grin

ธนู หน้าไม้ หอก โล่ เขน ขวาน ดั้ง ดาบ แหลน หลาว ง้าว หรือ ทวน ครับ

Big Grin Big Grin Big Grin ปลอดภัยไว้ก่อนง่ะ
ไปทางไหนก็...ละลานตาไปหมด
29-09-2008, 22:46

Forum Jump: