Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
น้ำท่วมฉับพลัน
Author Message
kim_colombet Away
Senior member

Likes Given: 4
RE: น้ำท่วมฉับพลัน
ขออภัยถ้ากระทู้นี้ไม่มีประโยชน์และไร้สาระ แถมดูเหมือนกระต่ายตื่นตูมด้วย ยังไงต้องขออภัย ณ ที่นี้ด้วย ต่อไปถ้าได้รับข่าวสารมาจะพิจรณาให้มากกว่านี้ก่อนตั้งกระทู้ ถ้าคิดว่าไม่เอื้อประโยชน์ และเหมือนสร้าง สถาณการณ์ ผมจะไม่ตั้งกระทู้เช่นนี้อีก

ปล.ยังไงต้องขอบคุณที่หลายๆท่านเข้ามาอ่านกันคับ
22-09-2008, 15:57
Find Like Post Reply
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
กระทู้ที่ว่าไร้สาระ..มันคงต้องไร้สาระจริงๆ..แต่ผมว่ากระทู้นี้ไม่ไร้สาระ
ทราบความคืบหน้า เตือนภัย คอยระวังไว้ ไม่ใช่กระต่ายตื่นตูม
ไม่เห็นจะเสียหายประการใด
ภัยธรรมชาติอย่าได้ประมาทเชียว ดูตัวอย่าง ซึนามิ เป็นไร
อย่างน้อยก็ให้เราคิดว่า หากเกิดภัยดังว่าขึ้นมาแล้ว เราจะใช้สติทำการใดก่อนหลัง
เคยได้ยินไหมครับว่าคนที่ถูกไฟไหม้บ้าน กลับตกใจยกโอ่งหนีไฟเป็นอันดับแรก วิ่งไม่คิดชีวิตและไม่รู้ว่าเอาเรี่ยวแรงมาจากไหนในตอนนั้น แทนที่จะมีสติรวบรวมพาสมาชิกในครอบครัวและของมีค่าหนีไฟไปอันดับแรก
บางคนวันๆหนึ่งได้แต่คิดเรื่องหวยจะออกเลขอะไรงวดต่อไป..อย่างนี้ซิครับ มีสาระโดยแท้แต่สาระน้อยนิดจริงๆ
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
22-09-2008, 17:04
Website Find Like Post Reply
Paiman Offline
Senior member

Likes Given: 0
(22-09-2008, 15:57)kim_colombet Wrote: ขออภัยถ้ากระทู้นี้ไม่มีประโยชน์และไร้สาระ แถมดูเหมือนกระต่ายตื่นตูมด้วย ยังไงต้องขออภัย ณ ที่นี้ด้วย ต่อไปถ้าได้รับข่าวสารมาจะพิจรณาให้มากกว่านี้ก่อนตั้งกระทู้ ถ้าคิดว่าไม่เอื้อประโยชน์ และเหมือนสร้าง สถาณการณ์ ผมจะไม่ตั้งกระทู้เช่นนี้อีก

ปล.ยังไงต้องขอบคุณที่หลายๆท่านเข้ามาอ่านกันคับ

ใจเย็นๆครับ น้าkim ผมว่ามีอีกหลายคนที่ยังไม่ทราบเรื่องของข่าวนี้ครับ
ผมว่า รู้ไว้ ดีกว่าไม่รู้ ครับ

ขนาดโรงงานผมเองอยู่ตรงปู่เจ้าสมิงพราย ยังระบายของและเตรียมมาตรการไว้
รับมือเลยครับ

ยังไงเราขอภาวนาอย่าให้เกิดเรื่องนี้ขึ้นเลยครับ ตอนนี้น้ำก็ท่วมเกือบทุกภาคอยู่แล้วครับ
Life is a journey, not a destination......Smile
22-09-2008, 17:06
BENZ Offline
(-1833 Custom Shop-)

Likes Given: 62
(22-09-2008, 15:57)kim_colombet Wrote: ขออภัยถ้ากระทู้นี้ไม่มีประโยชน์และไร้สาระ แถมดูเหมือนกระต่ายตื่นตูมด้วย ยังไงต้องขออภัย ณ ที่นี้ด้วย ต่อไปถ้าได้รับข่าวสารมาจะพิจรณาให้มากกว่านี้ก่อนตั้งกระทู้ ถ้าคิดว่าไม่เอื้อประโยชน์ และเหมือนสร้าง สถาณการณ์ ผมจะไม่ตั้งกระทู้เช่นนี้อีก

เอาอีกครับ ผมได้มีอะไรอ่าน Big Grin
I haven't got a clue.
22-09-2008, 19:28
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
เรื่องนี้ไม่ใช่เรื่องไร้สาระหรอกครับ มีหลายพื้นที่ในกรุงเทพและปริมณทลที่
มีระดับต่ำกว่าระดับน้ำทะเลปานกลาง การเตรียมการรับมือกับเหตุการณ์น้ำท่วม
เฉียบพลันน่าจะทำกันมานานแล้ว

เรื่องที่เป็นสาระน้อยกว่าเรื่องนี้คือเรื่องแผ่นดินไหวในกรุงเทพฯครับ จริงอยู่ที่มัน
อาจเกิดขึ้นใด้แต่ในประวัติศาสตร์ย้อนไปหลายร้อยปีมันก็ไม่เคยมีแผ่นดินไหวขั้น
รุนแรงในกรุงเทพฯเลย

ที่แน่ๆก็คือหลังจากมีการบังคับใช้ earthquake code ใน กทม. ค่าก่อสร้างโครงสร้างของอาคารแพงขึ้น 20-25% แล้วในปัจจุบัน ถ้าเกิดแผ่นดินไหวรุนแรงคน
กรุงเทพฯก็เดี้ยงอยู่ดีเพราะอาคารสูงทุกอาคารที่ใช้งานตอนนี้ก็ไม่ใด้สร้างกันแผ่นดินไหว

ถ้าไม่มีแผ่นดินไหวเกิดขึ้นจนอาคารเก่าฯพังหมดกรุงเทพฯก็ไม่มีทางปลอดภัยจาก
แผ่นดินไหวครับ ที่แน่ๆก็คือใครที่จะซื้อคอนโดใหม่ต้องจ่ายแพงขึ้นแน่นอน

ใครที่กลัวแผ่นดินไหวก็ไม่ควรซื้อคอนโดชั้นสูงๆนะครับ
22-09-2008, 21:08
BENZ Offline
(-1833 Custom Shop-)

Likes Given: 62
แผ่นดินไหวรุนแรงกรุงเทพไม่น่าจะเกิด แต่ภาคเหนือ เชียงราย รวมถึงกาญจนบุรี
ผมว่าเกิดแน่นอน แต่ไม่รู้อีกกี่ปีครับ กำลังดูวิจัยเรื่องนี้อยู่พอดีครับ กาญจนบุรีรอยเลื่อนเยอะมากๆ Big Grin Big Grin Big Grin
I haven't got a clue.
22-09-2008, 22:16
karn Offline
you may say I'm a dreamer

Likes Given: 81

กระทู้น้าคิมไม่ไร้สาระหรอกครับ
เป็นข่าวระดับประเทศ และผู้ว่าฯสมุทรปราการก็ให้ความสำคัญครับ
ลิงค์ที่ผมนำมาแปะไว้เสียอีก ที่ไร้สาระ เลยไม่กล้าตั้งกระทู้ใหม่
แต่ก็เห็นว่าขำๆดี เลยเอามาฝากไว้ที่นี่ครับ หวังว่าน้าคงไม่เข้าใจผิดนะครับBig Grin
In my life, I love you more... [Image: 2685i.jpg]

22-09-2008, 23:25
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
(22-09-2008, 23:25)karn Wrote:

กระทู้น้าคิมไม่ไร้สาระหรอกครับ
เป็นข่าวระดับประเทศ และผู้ว่าฯสมุทรปราการก็ให้ความสำคัญครับ
ลิงค์ที่ผมนำมาแปะไว้เสียอีก ที่ไร้สาระ เลยไม่กล้าตั้งกระทู้ใหม่
แต่ก็เห็นว่าขำๆดี เลยเอามาฝากไว้ที่นี่ครับ หวังว่าน้าคงไม่เข้าใจผิดนะครับBig Grin

เข้าใจผิดซิดีกว่า!
จะได้นัด Clear
แล้วผมจะทำหน้าที่เป็นคน(ถนัดตรง)กลาง ให้
ไม่ว่าจะ Clear กันที่ผับไหนก็ตาม
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
22-09-2008, 23:48
poPPie Offline
APFC or NMFC

Likes Given: 23
(22-09-2008, 23:48)povation Wrote: เข้าใจผิดซิดีกว่า!
แล้วผมจะทำหน้าที่เป็นคน(ถนัดตรง)กลาง ให้
ไม่ว่าจะ Clear กันที่ผับไหนก็ตาม

ไม่ต้องเป็นคนกลางหร๊อก เป็นคู่กรณี ก็ได้
Godin ผมขายไม่ออกก็ พี่ปร๋อส์ หนะแหละ
เคืองนะ จะบอกให้ จะเคลียร์ อะไรยังไง
วันเสาร์ หรรษา ว่ามาเลย ... คนเรา ลูกต้องกินหนม ดูดนม เหมือนกัลลล Cool
23-09-2008, 00:51
LittleNomad Offline
un-assignment

Likes Given: 0
(23-09-2008, 00:51)poPPie Wrote:
(22-09-2008, 23:48)povation Wrote: เข้าใจผิดซิดีกว่า!

ไม่ต้องเป็นคนกลางหร๊อก เป็นคู่กรณี ก็ได้
Godin ผมขายไม่ออกก็ พี่ปร๋อส์ หนะแหละ
เคืองนะ จะบอกให้ จะเคลียร์ อะไรยังไง
วันเสาร์ หรรษา ว่ามาเลย ... คนเรา ลูกต้องกินหนม ดูดนม เหมือนกัลลล Cool

ผมว่า...
...กินหนม-ดูดนม...
มีสาระมากกว่าน้ำท่วมแผ่นดินไหว หลายเท่าเลยทีเดียวครับ...
http://www.un-assignment.blogspot.com/
by Watching dreams... be Watch One's Dreams...
23-09-2008, 01:12

Forum Jump: