Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
อยากทราบว่า Taylor 514 และ Taylor 514 CE มือสองราคาประมาณเท่าไหร่อ่ะคับ
Author Message
LittleNomad Offline
un-assignment

Likes Given: 0
RE: อยากทราบว่า Taylor 514 และ Taylor 514 CE มือสองราคาประมาณเท่าไหร่อ่ะคับ
(18-09-2008, 00:22)nit gt Wrote: Martin อ้า ลอ..เอ้ย !! ออร่า.. รอย นิด หน่อย ไม่ต้องสนใจ มัน น้า อ้วน เสียง นี่ ได้ใจเลย น้า...น้า SARUN ยัง หลง..ลองถามดู จิ

เอ้อ..อ้า...เร่อ...ร่า...
รอยนิดหน่อย... - - อืมม...ขอบคุณน้าฯ ที่บอก ผมไม่สนใจหรอก เรื่องรอย...
เสียงนี่ได้ใจ... - - อืมม...นอกจากได้ใจแล้ว ยังอยากได้ตัว...
น้า SARUN ยังเหลง... - - อืมม...แล้วผมจะพยายามแอบหิ้วไปถามน้าเขาดูนะครับ...
http://www.un-assignment.blogspot.com/
by Watching dreams... be Watch One's Dreams...
(This post was last modified: 18-09-2008, 00:45 by LittleNomad.)
18-09-2008, 00:44
Website Find Like Post Reply
Poy Offline
Junior member
**

RE: อยากทราบว่า Taylor 514 และ Taylor 514 CE มือสองราคาประมาณเท่าไหร่อ่ะคับ
ขอบคุณคับ คุณ Paiman ถ้ามีโอกาสหวังว่าจะได้เจอกันนะคับ ส่วนผมถ้ามีโอกาสเมื่อไหร่ บ้านพี่ป๋อต้องไปเยื่อนแน่นอนคับ ส่วนตอนนนี้ขอไปเก็บตังค์ก่อน

ยินดีทีได้รู้จักอีกครั้งคับ

ปล.......ว่าแต่ว่าไอ้ Martin + Taylor รวมอยู่ในตัวเดียวกันเนี้ยมันคือกีตาร์อะไรอ่ะคับ เห็นแล้วอยากมีส่วนร่วมอ่ะคับ คุณ nit gt คุณ LittleNomad Big Grin
18-09-2008, 10:55
Find Like Post Reply

(18-09-2008, 10:55)Poy Wrote: ขอบคุณคับ คุณ Paiman ถ้ามีโอกาสหวังว่าจะได้เจอกันนะคับ ส่วนผมถ้ามีโอกาสเมื่อไหร่ บ้านพี่ป๋อต้องไปเยื่อนแน่นอนคับ ส่วนตอนนนี้ขอไปเก็บตังค์ก่อน

ยินดีทีได้รู้จักอีกครั้งคับ

ปล.......ว่าแต่ว่าไอ้ Martin + Taylor รวมอยู่ในตัวเดียวกันเนี้ยมันคือกีตาร์อะไรอ่ะคับ เห็นแล้วอยากมีส่วนร่วมอ่ะคับ คุณ nit gt คุณ LittleNomad Big Grin

...เอ้อ... ต้องถามน้า nitฯ ครับ
เพราะผมไม่รู้จริง ๆ ว่าแกไปเอาอะไรมาพูด....
http://www.un-assignment.blogspot.com/
by Watching dreams... be Watch One's Dreams...
18-09-2008, 11:07
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
อยู่บ้านนี้ไม่ต้องมีสตางค์ครับ

คุณสามารถมาเล่น มานั่งฟังกีต้าร์ทุกตัวของสมาชิกใด้โดยไม่มีใครหวง ถึงคุณ
จะไปเบิกเงินใส่กระเป๋ามาเป็นแสนก้อย่าหวังว่าจะซื้อใด้ถ้าเจ้าของเขาขี้เกียจขาย
(เรื่องจริงครับ เคยมีคนทำมาแล้ว)

บ้านนี้ไม่มีพ่อค้าขายกีต้าร์ครับ สมาชิกรุ่นใหญ่อย่างคุณป๋อ น้าอ้วนหรือตัวผมก็ยินดีเลี้ยงดูปูเสื่อพวกน้องๆคอเดียวกันโดยไม่เคยหวังอะไรตอบแทนนอกจากความจริงใจต่อกันเท่านั้น

การที่มีคนอื่นมาช่วยเล่นกีต้าร์มันก็ช่วยให้กีต้าร์ของผมใด้บริหารร่างกายบ้างเพราะผมคนเดียวไม่มีทางเล่นใด้หมดทุกตัวหรอก คนที่มาลองก็ใด้เปิดหูเปิดตาว่ากีต้าร์
ถูกแพงเสียงมันต่างกันแค่ไหน ยี่ห้ออะไรรุ่นอะไรมันเหมาะกับตัวเองโดยไม่ต้อง
ไปซื้อมาเล่นแล้วขายไปซื้อตัวใหม่มาเรื่อยๆให้มันเปลืองสตางค์เล่น

ถ้าเมื่อไหร่คุณมีสตางเหลือใช้พอที่จะซื้อกีต้าร์คุณก็น่าจะหาตัวที่คุณชอบใด้จากกรุ
ของพวกน้าฯในบ้านนี้แหละครับ อย่างตัวผมเองตอนนี้ก็มีกีต้าร์อยู่เจ็ดสิบกว่าตัว
ถ้าตัวที่คุณชอบมากบังเอิญเป็นตัวที่ผมชอบน้อยผมก็อาจปล่อยให้คุณในราคาขาดทุนเป็นหมื่นๆก็ยังใด้
18-09-2008, 14:45
Paiman Offline
Senior member

ฟังน้า pood พูดแล้วก็รู้สึกว่าโชคดีมากครับ ที่รู้จัก web และสังคมดีๆแบปนี้
แม้ผมเป็นคนใหม่ที่เข้ามาได้ไม่นาน ก็รู้สึกว่าบ้านนี้ อบอุ่นจริงๆคับ
ขอบคุณน้องเบียร์อีกครั้ง ที่แนะนำ

ยังไงถ้าผมมีโอกาสหรือพอจะช่วยอะไรพี่ๆได้ ก็บอกมาเลยนะครับ
ยินดีคับที่ได้รู้จักพี่ๆ เสาร์นี้พบกัน
Life is a journey, not a destination......Smile
18-09-2008, 14:57
Poy Offline
Junior member
**

น้าๆที่ใจดีทุกท่าน

ด้วยความเคารพจากใจจริงนะครับ ผมรู้สึกไม่สบายใจและคิดว่าอาจมีการเข้าใจผิด (รึเปล่า?) เกี่ยวกับที่ผมโพสว่า "ส่วนตอนนี้ขอไปเก็บตังค์ก่อน" คือผมไม่ได้หมายความว่าบ้านน้าๆที่ใจดีที่สมาชิกบ้านสีฟ้าไปแลกเปลี่ยนความคิดเห็นเรื่องกีตาร์จะเป็นสถานที่ซื้อ-ขายกีตาร์นะครับ เพราะโดยส่วนตัวแล้วผมประทับใจในความมีน้ำใจของน้าๆสมาชิกบ้านสีฟ้าที่มีต่อน้องๆนะครับ ถึงแม้ว่าผมจะยังไม่เคยได้ร่วมกิจกรรมหรือไปแลกเปลี่ยนความคิดเห็นที่บ้านน้าๆเลยก้ตาม แต่ผมรู้สึกได้ถึงความจริงใจจริงๆของน้าๆครับ อย่างที่พี่ป๋อโทรมาหาผมชวนไปร่วมแช่ร์ประสบการณ์เรื่องกีตาร์ด้วยตัวเองที่บ้าน แม้ว่าไม่รู้จักผมเลย ถือว่าเป็นเกียร์ติจริงๆครับ แต่ที่ผมคิดว่าจะเก็บตังค์ก่อนเพราะว่า ถ้ามีโอกาสได้ไปแลกเปลี่ยนความคิดเห็นเรื่องกีตาร์กับน้าๆที่มีประสบการณ์ อาจจะทำให้ผมต้องเก็บตังค์เพิ่มเพื่อให้ได้กีตาร์ที่ผมตามหาครับ

ปล. 1. ถ้าความเข้าใจผิดนี้เกิดจากขอความที่ผมโพส ผมขอโทษด้วยใจจริงด้วยครับ
ไม่ได้ ตั้งใจครับ
2. แต่ถ้าผมวิตกจริตไปเอง เพราะจริงๆแล้วไม่มีอะไร ผมก็ขอโทษอีกนั้นแหละครับTongue

ขอบคุณครับบบบ/ ปอย
18-09-2008, 15:50
nit gt Offline
VIP member

Likes Given: 1
[/quote]

...เอ้อ... ต้องถามน้า nitฯ ครับ
เพราะผมไม่รู้จริง ๆ ว่าแกไปเอาอะไรมาพูด....
[/quote]

อม พระ มาพูด ครับ น้า

ประมาณ ว่า Martin หนุ่ม นวล กลม กล่อม
taylor ใสแหลม พุง กระจาย ..

ถ้า เอาทั้ง Martin + Taylor มา รวมกัน พอ จะหา มี ไหม ล่ะ ครับ ผมอยากได้ตัวแบบนั้น ......
18-09-2008, 15:53
Paiman Offline
Senior member

น้าปอยคับ

ไม่เอาน่า อย่าคิดมาก
ไม่เอาน่า อย่าคิดไปกันใหญ่

ผมว่าพวกพี่ๆน้าๆ คงอยากรู้จักน้าปอยเพื่อแลกเปลี่ยนความรู้กันมากกว่าคับ
ดังนั้นจึงไม่ต้องรอว่าจะมีเงินพอหรือไม่

เอาเป็นว่าถ้ามีเวลาว่างก็ให้มาเจอกันดีกว่าคับ

ขอโทษน้าๆด้วยคับ ไม่รู้ว่าผมเข้าในถูกหรือเปล่า ให้น้าๆแนะนำแล้วกันคับ
Life is a journey, not a destination......Smile
18-09-2008, 16:16

(18-09-2008, 15:53)nit gt Wrote: ...อม พระ มาพูด ครับ น้า...

... 'อมพระ' ... - - บาปกรรม...บาปกรรม...
... 'อมพระ' แล้วยัง '...มาพูด...' อีก... - - บาปหนักขึ้นไปอีก...!
18-09-2008, 16:24
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
งั้นน้าปอยต้องมาเล่นกีต้าร์ให้ฟังเป็นการทำโทษอย่างน้อยสองเพลง เมื่อไหร่ว่าง
ครับ วันเสาร์ก็ใด้นะ
18-09-2008, 16:44

Forum Jump: