Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Audit Report
Author Message
myakira Offline
NPFC - Na Ping Fan Club

Likes Given: 0
Audit Report
เรียน เจ้านาย

ตามที่ท่านมอบหมายให้ข้าพเจ้าดำเนินการตรวจติดตามกระบวนการรับน้ำมันดิบ เพื่อหาสาเหตุและเฝ้าระวังมิให้เกิดการสูญเสียน้ำมันดิบมากเกินเกณฑ์ที่กำหนดไว้นั้น

ผลการตรวจสอบพบว่า หลังจากเสร็จสิ้นกระบวนการรับน้ำมันดิบ แสงสีทองของพระอาทิตย์ยามเย็นทำให้บริเวณโดยรอบสวยงามยิ่งนัก แม้ข้าพเจ้าจะมิได้รับอนุญาตให้ถ่ายรูปบนเรือบรรทุกน้ำมันดิบที่มีระวางบรรทุกขนาดใหญ่ แต่ข้าพเจ้าก็ยังพอเก็บภาพจากเรือนำร่องลำจิ๋วที่พร้อมจะปลิวตามจังหวะแห่งธรรมชาติไว้ได้ ดังแสดงในเอกสารแนบท้ายรายงานฉบับนี้

อย่างไรก็ตาม ภาพที่ท่านเห็นอาจไม่ชัดหรือเอียงไปบ้าง ทั้งยังไม่มีภาพแบบสุดสายตาไม่ว่าจะเป็นพาโนรามาหรือพาโนรามือ เนื่องด้วยคลื่นลมอันผันผวนสุดปัญญาที่ข้าพเจ้าและ Sony Cybershot ตัวจ้อยจะจัดการได้ หากท่านมีข้อสงสัยประการใด ข้าพเจ้ายินดีแถลงให้แจ้งกระจ่าง

แต่อย่าถามว่าภาพนี้เกี่ยวกับงานที่ให้ไปทำตรงไหน และสรุปว่ารับน้ำมันเที่ยวนี้ loss หรือ gain เท่าไหร่ !!!!!

http://myakira.multiply.com/photos/album...7_Jun_2008

[Image: DSC3594m.jpg]
[Image: DSC03601m.jpg]
[Image: DSC03604m.jpg]
[Image: DSC03608m.jpg]
[Image: DSC03609m.jpg]
อภัยทาน คือการให้ทานสูงสุด
Seek for understand, then to be understood

One day I'll fly away
Leave all this to yesterday
What more could your love do for me ?
When will love be through with me ?

(This post was last modified: 02-07-2008, 20:32 by myakira.)
02-07-2008, 20:31
Website Find Like Post Reply

RE: Audit Report
Supplementary Sheet

เรียน เจ้านาย

อ้างถึงรายงานการตรวจติดตามฉบับที่แล้ว ข้าพเจ้าใคร่ขอแนบเอกสารก่อนเริ่มกระบวนการรับน้ำมันดิบมาเป็นการเพิ่มเติม เพื่อให้เจ้านายเห็นภาพรวมชัดเจนยิ่งขึ้น

จึงเรียนมาเพื่อโปรดพิจารณามอบหมายให้ข้าพเจ้าเป็นผู้ตรวจสอบในครั้งต่อไป

http://myakira.multiply.com/photos/album...6_Jun_2008

[Image: Panorama_26Jun08m.jpg]
Seek for understand, then to be understood

What more could your love do for me ?
When will love be through with me ?

(This post was last modified: 02-07-2008, 20:34 by myakira.)
02-07-2008, 20:32
hattaya111 Offline
Man of the Moon

Likes Given: 35
คิดถึงนะ ไม่ได้เจอกันซะนาน

ทะเลสวยเสมอ ไม่ต้องคิด ก็ไปถึง

นาน หรือ ไกล .... เเค่ใส่ใจสักนิด จิตก็สัมพัทธ์

คงจะมองข้ามอ่าว มาจากหัวหิน อีก 2 สัปดาห์

งานการเจ้าจงราบรื่น จัดสรร ทิวลม เเละ คลื่น สดชื่น เฮฮา
............. ;?? ?..............
*.:??*Parradee ...A Journey of Us - ?.:* *.:??*?;??

อย่าไปเอาอะไรกับนักเขียนนิยาย

03-07-2008, 01:55
karn Offline
you may say I'm a dreamer

Likes Given: 81
เห็นป้ามุกทำงานแล้วน่าสนุกจัง...ชอบภาพนี้ครับBig Grin
[Image: trainingpanoramamlk0.jpg]
In my life, I love you more... [Image: 2685i.jpg]

06-07-2008, 14:13
Find Like Post Reply
poPPie Offline
APFC or NMFC

Likes Given: 23
น้องมุกขา มีมะคะ แบบ comprementary อ่ะ ยังไงเราก็ เป็น Apa Fan club or Nong Muk Fan Club อยู่ละ

เดี๋ยวพี่ขับไปเติมเต็มถังทุกศุกร์ แล้วรับน้องมุกทานข้าวทุกศุกร์เลย เป็นไง Rolleyes
06-07-2008, 23:16
.::.pOoH.::. Away
Simply the Best

งานน่าสนุกจริงๆด้วยหง่ะ ได้ไปออกทะเล ถ่ายรูป ชมวิว ฮู้ววว ^^
ไปทางไหนก็...ละลานตาไปหมด
06-07-2008, 23:43
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
ทำไมหนูมายไม่ยอมแทนตัวกับเจ้านายว่า..ครับผม..
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
07-07-2008, 00:41

อะไรกันนี่ ??? ชะล่าใจไปแค่ไม่กี่วัน โดนรุมตีท้ายครัวซะแระ Wink

เพิ่งกลับจากคอนเสิร์ตเพลงของประภาสครับ ....คอนเสิร์ตดีมากจนนอนไม่หลับ เลยมา log in เข้าบ้านฟ้าไปพลางๆ ก่อน เดี๋ยวพรุ่งนี้ค่อยเป็น zombie ไปทำงาน - -"

hattaya111 Wrote:คิดถึงนะ ไม่ได้เจอกันซะนาน

ทะเลสวยเสมอ ไม่ต้องคิด ก็ไปถึง

นาน หรือ ไกล .... เเค่ใส่ใจสักนิด จิตก็สัมพัทธ์

คงจะมองข้ามอ่าว มาจากหัวหิน อีก 2 สัปดาห์

งานการเจ้าจงราบรื่น จัดสรร ทิวลม เเละ คลื่น สดชื่น เฮฮา
ง่า...อ่านแล้วงงนิดๆ ...แต่ก็..คงงั้นมั้งครับ

karn Wrote:เห็นป้ามุกทำงานแล้วน่าสนุกจัง...ชอบภาพนี้ครับBig Grin
น้ากานแน่ใจหรือครับ ทำงานแบบผมไม่ค่อยได้เที่ยวหรอกนะ ถึงต้องหาเศษหาเลยเอารายทางแบบนี้ 555
ป.ล. อิจฉาคนไป Santorini มาแล้ววุ้ยTongue

poPPie Wrote:น้องมุกขา มีมะคะ แบบ comprementary อ่ะ ยังไงเราก็ เป็น Apa Fan club or Nong Muk Fan Club อยู่ละ

เดี๋ยวพี่ขับไปเติมเต็มถังทุกศุกร์ แล้วรับน้องมุกทานข้าวทุกศุกร์เลย เป็นไง Rolleyes
ไม่ไหวละครับน้าป๊อบ..ปี้
กินบ่อยๆ กลัวหุ่นจะเหมือนน้าปิงเข้าซักวัน

.::.pOoH.::. Wrote:งานน่าสนุกจริงๆด้วยหง่ะ ได้ไปออกทะเล ถ่ายรูป ชมวิว ฮู้ววว ^^
งานมันน่าเบื่อต่างหากน้าปุ๊ ถึงต้องหาอย่างอื่นทำให้ตัวเองคึกคัก
ประมาณว่าท่องคาถา I love my job กรอกหูตัวเองบ่อยๆ ..อิอิ..

povation Wrote:ทำไมหนูมายไม่ยอมแทนตัวกับเจ้านายว่า..ครับผม..
ถ้าให้ถูกต้องตรงเผง ต้องใช้คำว่า Yes, Sir ! ขอรับน้าป๋อ
เพราะนายผมเป็น Dutch ..ถึงแม้จะเป็น Dutch ที่พิสดารกว่า Dutch ทั่วไปซักหน่อยก็เถอะ
อ้อ..นายเขาชอบ Pat Matney มากเลยครับ เค้าหูผึ่งเลยตอนที่ผมบอกว่าเสร็จงาน Meeting 2 ผมต้องตีรถยามดึกกลับมาตรวจเรือน้ำมันดิบตอนเช้าน่ะ
เค้าถามว่ามันเป็นงานอะไร พอรู้ว่าเป็นอัครสถานความบันเทิงของคนชอบกีตาร์ เค้าแทบจะขอมาด้วยซะให้ได้ Big Grin

(This post was last modified: 07-07-2008, 02:35 by myakira.)
07-07-2008, 02:31
hattaya111 Offline
Man of the Moon

Likes Given: 35
myakira Wrote:อะไรกันนี่ ??? ชะล่าใจไปแค่ไม่กี่วัน โดนรุมตีท้ายครัวซะแระ Wink

เพิ่งกลับจากคอนเสิร์ตเพลงของประภาสครับ ....คอนเสิร์ตดีมากจนนอนไม่หลับ เลยมา log in เข้าบ้านฟ้าไปพลางๆ ก่อน เดี๋ยวพรุ่งนี้ค่อยเป็น zombie ไปทำงาน - -"

hattaya111 Wrote:คิดถึงนะ ไม่ได้เจอกันซะนาน

ง่า...อ่านแล้วงงนิดๆ ...แต่ก็..คงงั้นมั้งครับ

.............................................................................

-ขอบคุณที่ ตอบมาเหมือนเข้าใจ ....แต่ก็..คงงั้นมั้งครับ.....

เช่นกันนะ อิอิ...

poPPie Wrote:น้องมุกขา มีมะคะ แบบ comprementary อ่ะ ยังไงเราก็ เป็น Apa Fan club or Nong Muk Fan Club อยู่ละ

ไม่ไหวละครับน้าป๊อบ..ปี้
กินบ่อยๆ กลัวหุ่นจะเหมือนน้าปิงเข้าซักวัน
............................................................

http://www.pantown.com/board.php? หารุปยากน่าดู เกวียนเนี่ย ที่ที่นี่ฮาดี เเค่ชื่อก้อฮาละ อิอิ

น้าปิงไม่เท่าไหร่ ....เด๋วมา ไซร้น้า ป๊อบ .....ปรี้

เเต่เห็นเเก ..เตรียมรถไปเเล้วหนิท่าน....กะไปวันนี้ ถึงพอดีเย็นวันสุกร์ ...รับท่านมุก ทาน...

ไม่รุเอาใครเป็นพลังขับเคลื่อน เหนหาอยู่ .....ดีนะผมไม่ว่าง พอดีโง่น้อยลงนิสนุง... 55555

povation Wrote:ทำไมหนูมายไม่ยอมแทนตัวกับเจ้านายว่า..ครับผม..
ถ้าให้ถูกต้องตรงเผง ต้องใช้คำว่า Yes, Sir ! ขอรับน้าป๋อ
เพราะนายผมเป็น Dutch ..ถึงแม้จะเป็น Dutch ที่พิสดารกว่า Dutch ทั่วไปซักหน่อยก็เถอะ
อ้อ..นายเขาชอบ Matney มากเลยครับ เค้าหูผึ่งเลยตอนที่ผมบอกว่าเสร็จงาน Meeting 2 ผมต้องตีรถยามดึกกลับมาตรวจเรือน้ำมันดิบตอนเช้าน่ะ
เค้าถามว่ามันเป็นงานอะไร พอรู้ว่าเป็นอัครสถานความบันเทิงของคนชอบกีตาร์ เค้าแทบจะขอมาด้วยซะให้ได้ Big Grin
.............................................................................
เชิญมาเลยครับ
จะ Pat สยา....Rolleyesให้ฟัง 55555

วันก่อนก้อ มีองค์มาลง เเพร๊ดๆ สุดๆ วันเกิด พี่ชายคุณป้า joon ชอบจริงๆเลย มีคนมาเเจม มาจอย มาดวลเนี่ยย

น่าจะถ่ายมานะครับ เสียดาย .... บางทีต้องเตรียมรับมือ กะงานอุบัติเหตุศิลปะ บางทีก้อมาเเค่ครั้งเดียวจริงๆ

นะ
............. ;?? ?..............
*.:??*Parradee ...A Journey of Us - ?.:* *.:??*?;??

อย่าไปเอาอะไรกับนักเขียนนิยาย

07-07-2008, 09:36
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
ป้ามายทำประโยชน์ให้กับชาติบ้านเมือง แม้งานจะน่าเบื่อเป็นบางครั้งแต่ก็ควรปลื้มใจนะครับ
พอเห็นรูปสวยๆที่ถ่ายมาฝากพวกเราผมยังปลื้มแทนเลย

รูปถ่ายผลงานที่น้าหนึ่งช่วยเผยแพร่ให้คนอื่นรู้จักบ้านสีฟ้ามีแน่นอนครับ เดี๋ยวขอผมรวบรวมจากกล้องคนอื่นก่อน
เพราะกล้องหนูฟิล์มเห็นแอบถ่ายแต่รูปดาราทั้งนั้นเลย
07-07-2008, 15:51

Forum Jump: