Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ตกลงว่า เรามี 2บ้านใช่ไหมครับ
Author Message
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
RE: ตกลงว่า เรามี 2บ้านใช่ไหมครับ
ขอออกความเห็นเรื่องกินฟรีหน่อยครับเพราะกลัวท่านผู้อ่านจะเข้าใจผิด

คนในบ้านนี้ทุกคนเป็นเพื่อนกัน เราคบกันด้วยใจไม่เกี่ยวกับเรื่องยากดีมีจนหรือเรื่องธุรกิจ
ถ้าตอนนี้ผมมีสตางค์เหลือใช้มากกว่าผมก็ยินดีจะเลี้ยงเพื่อน ในอนาคตเมื่อเพื่อนมีสตางค์มากกว่าผม
เขาก็ยินดีจะเลี้ยงผมเหมือนกัน เวลาเราสังสรรค์กันเพื่อนบางคนก็ยอมเสียรายใด้จากการเล่นดนตรีเพื่อ
มาให้ความบันเทิงกับพวกเราฟรีฯ บางคนก็มาจากต่างจังหวัดเพื่อมาอยู่กับเราเพียงไม่กี่ชั่วโมง

พวกเรามารวมกลุ่มกันที่นี่ที่มีแต่ตัวจริงเสียงจริงเราเลยต้อง screen คนที่จะมาอยู่ในกลุ่มว่าเขามีความจริงใจกับเรา
หรือมีเจตนาอื่นแอบแฝงอยู่ คงไม่ว่ากันนะครับ
20-09-2007, 11:17
Find Like Post Reply
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
RE: ตกลงว่า เรามี 2บ้านใช่ไหมครับ
ผมขอเสริมจากพี่กฤษณ์ที่ว่า...กินฟรี...นั้นรวมถึง...ดื่มฟรี...ด้วย!
สังสรรค์กันเมื่อใด ผมว่าใครพอจะออกเองได้ (ช่วยตัวเอง) ก็ออกไป ใครไม่มีก็มากระซิบหรือบอกตรงๆและมาร่วมงานกันได้ไม่ต้องอาย คนมีมากกว่าพร้อมจะ * Support * ได้ เพียงแต่อย่าให้ถึงกับ * Subน้ำตา * เป็นใช้ได้

*************** ผมไม่อยากให้ " ความไม่มี " มาปิดกั้น " ความเป็นเพื่อน " *****************
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
20-09-2007, 11:39
Website Find Like Post Reply
.::.pOoH.::. Away
Simply the Best

Likes Given: 0
ตัวจริงพอเลี้ยงได้ แต่สัมพเวสี ปุ๊ไม่เลี้ยงนะครับ บรึ๋ยส์!
ไปทางไหนก็...ละลานตาไปหมด
20-09-2007, 12:36
Roundback

แล้วปอปผีฟ้า น้าปุ๊จะพอเลี้ยงไว้ได้ไหม
* คนในชื่อผี ยังดีกว่าผีในชื่อคน *
ขออนุญาตที่พาดพิง เพราะผมกำลังจะเป็นลม
All I Have
20-09-2007, 12:53
Kitja Offline
สิงห์เกษตร

Likes Given: 3
Maow Wrote:จะได้พกปืนไปด้วยกับน้า Kitja ครับน้าป๋อ...
เผื่อเกิดมีการปืนลั่นขึ้นมา...

ปืนลั่นงานนี้ของจองหน้าอก The Rock นะครับมันแน่น ดี ปุ ๆๆๆๆๆ ยิงแล้วกระสุนฝังใน ผมหล่ะช๊อบ ชอบ 55555
สิงห์เกษตรพาเที่ยว Switzerland

http://singhakaset.multiply.com/photos/album/35/35
20-09-2007, 13:05
Katayoot Offline
กระทู้ล่ม ขอรับผิดชอบเหตุการณ์นี้เอง

Likes Given: 145
ยินดีต้อนรับน้า ping ครับ ผมชอบผลงานฟรุ๊ตตี้ มานานแล้วครับ... ( คนเดียวกันป่าวหว่า...)
20-09-2007, 15:10
Dam Offline
Junior member
**

Likes Given: 0
pood Wrote:ขอออกความเห็นเรื่องกินฟรีหน่อยครับเพราะกลัวท่านผู้อ่านจะเข้าใจผิด

คนในบ้านนี้ทุกคนเป็นเพื่อนกัน เราคบกันด้วยใจไม่เกี่ยวกับเรื่องยากดีมีจนหรือเรื่องธุรกิจ
ถ้าตอนนี้ผมมีสตางค์เหลือใช้มากกว่าผมก็ยินดีจะเลี้ยงเพื่อน ในอนาคตเมื่อเพื่อนมีสตางค์มากกว่าผม
เขาก็ยินดีจะเลี้ยงผมเหมือนกัน เวลาเราสังสรรค์กันเพื่อนบางคนก็ยอมเสียรายใด้จากการเล่นดนตรีเพื่อ
มาให้ความบันเทิงกับพวกเราฟรีฯ บางคนก็มาจากต่างจังหวัดเพื่อมาอยู่กับเราเพียงไม่กี่ชั่วโมง

พวกเรามารวมกลุ่มกันที่นี่ที่มีแต่ตัวจริงเสียงจริงเราเลยต้อง screen คนที่จะมาอยู่ในกลุ่มว่าเขามีความจริงใจกับเรา
หรือมีเจตนาอื่นแอบแฝงอยู่ คงไม่ว่ากันนะครับ

povation Wrote:ผมขอเสริมจากพี่กฤษณ์ที่ว่า...กินฟรี...นั้นรวมถึง...ดื่มฟรี...ด้วย!
สังสรรค์กันเมื่อใด ผมว่าใครพอจะออกเองได้ (ช่วยตัวเอง) ก็ออกไป ใครไม่มีก็มากระซิบหรือบอกตรงๆและมาร่วมงานกันได้ไม่ต้องอาย คนมีมากกว่าพร้อมจะ * Support * ได้ เพียงแต่อย่าให้ถึงกับ * Subน้ำตา * เป็นใช้ได้

*************** ผมไม่อยากให้ " ความไม่มี " มาปิดกั้น " ความเป็นเพื่อน " *****************

ชัดเจนดีครับ ความคิดเห็นพี่กฤษณ์ "คนในบ้านนี้ทุกคนเป็นเพื่อนกัน เราคบกันด้วยใจไม่เกี่ยวกับเรื่องยากดีมีจนหรือเรื่องธุรกิจ"

ชอบประโยคนี้มากครับน้าป๋อ ... ผมไม่อยากให้ " ความไม่มี " มาปิดกั้น " ความเป็นเพื่อน"

ความจริงใจ..สำคัญที่สุดสำหรับความเป็นเพื่อน..Big Grin Big Grin Big Grin
20-09-2007, 15:47
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
น้า ping เป็นศิลปินเลยหรือครับ ผมนึกว่าเป็นยี่ห้อไม้กอล์ฟซะอีก
20-09-2007, 15:48
Roundback

ปิง นักร้องนำวงสตริง- ฟรุ้ตตี้ เล่นกีฬาเก่งทั้งสนุกเกอร์และกอล์ฟ แต่สมาชิกท่านนี้คงไม่ใช่?
อาจจะเป็น พิง ลำพระเพลิง! (ภูพิงค์ พังสะอาด) ผู้กำกับภาพยนตร์ ซะมากกว่า?

Attached Files Image(s)

All I Have
20-09-2007, 16:00
Katayoot Offline
กระทู้ล่ม ขอรับผิดชอบเหตุการณ์นี้เอง

Likes Given: 145
มีไม้กอล์ฟ ยี่ห้อนี้ด้วยเหรอครับ ผมไม่เคยตีกอล์ฟเลยไม่รู้ว่า พี่ ping เอาเงินจากทำอัลบั้ม ไปทำไม้กอล์ฟขายซะแล้ว

คำอธิบายเรื่องการเอื้อเฟื้อแบ่งปันกันระหว่างเพื่อน ที่น้า pood เขียนไว้ ผมซึ้งจับใจมาก ผมจะปริ้นท์เก็บไว้เลยครับ....

เวลามา meeting จะได้เอาใบที่ปริ้นท์ไว้ มาเป็นใบเบิกทางเพื่อ.... กินฟรี หง่ะ ๆ ๆ ๆ เหอ ๆ
20-09-2007, 16:06

Forum Jump: