Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
รายชื่อเพลงและวง สำหรับ Meeting II
Author Message
MUI Offline
Senior member

Likes Given: 0
RE: รายชื่อเพลงและวง สำหรับ Meeting II
ลุงแดง Wrote:"ไข่แดง ด้ามดำ" มันคืออะไรหนอ!

เฮ...ผมละใจตรงเป๊ะกับลุงแดงทุกทีเลย...นึกแล้วเชียว พอผมเอ่ยถึงเพลงลูกทุ่งผสมเพื่อชีวิต...ลุงแดงจะต้องส่งเสียงสัญญาณมาว่า.."ข้าก็ดูพวกแกอยู่ว่ะ"...มามะ มาเถิดครับ คุณลุง งานปาร์ตี้มีตติ้งคราวนี้...ผมขอให้ลุงแดงร้องนำ และเล่นโซโล่เลสปอล...ส่วนผม ขอเขย่าไข่อย่างเดิม

ไข่แดง คือ เครื่องเคาะชนิดหนึ่งที่มีลูกแมงลักอยู่ข้างใน ห่อหุ้มด้วยวัสดุคล้ายไข่...ทาด้วยสีแดง..หากใช้แค่มือกำเฉพาะไข่แล้วเขย่า เสียงที่ได้จะไม่กังวานเท่า..กำที่ด้าม ซึ่ง ทาด้วยสีดำ ครับ..นี่คือคำตอบครับ

รอลุงแดงอยู่เด้อ..พานักร้องมาด้วยก็ได้เด้อ
08-05-2008, 23:28
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: รายชื่อเพลงและวง สำหรับ Meeting II - by MUI - 08-05-2008, 23:28

Forum Jump: