Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
กีต้าร์คอโก่ง
Author Message
Bluedog Offline
Member

Likes Given: 0
กีต้าร์คอโก่ง
น้าๆครับ จริงๆแล้วกีต้าร์เขาออกแบบมาให้คอโก่งเล็กน้อยหรือเปล่าครับ ถ้าเขาบอกว่าเพื่อให้ได้เล่นง่าย ฟังๆแล้วงงๆครับ ในเมื่อคอโก่ง แอ็คชั่นต้องสูงขึ้น ผมซื้อกีต้าร์ใหม่มาตัวนึงก็ลองกดสาย6เช็คดู ก็เห็นกีต้าร์คอโก่ง เลยปรับtruss rod เอาตอนนี้ก็ตรงแล้ว และถ้าเป็นกีต้าร์ที่ปรับไม่ได้ ใช้ไปนานๆคอจะยิ่งโก่งไหมครับ น้าๆมีความคิดเห็นประการใดครับ เล่าสู่กันฟังบ้างนะครับ
ปล...กีต้าร์ไม่ได้เล่นแบบว่าหยิบมาเล่นเดือนละครั้ง ควรคลายสายหรือเปล่าครับตอนเลิกเล่นแล้วเก็บลงกล่องครับ ฟังดูจากหลายๆทางแล้วงงไม่รู้เชื่อใครดีครับ
ขอบคุณครับ
SmileWink
21-03-2012, 17:17
Find Like Post Reply
dear709 Offline
VIP member

Likes Given: 5
RE: กีต้าร์คอโก่ง
กีต้าต้องคอโก่งเล็กน้อยเพื่อให้มีพื้นที่ให้สายได้สั่นครับ
เคยอ่านจากนิตยสาร Guitarist เค้าบอกว่ากีต้าที่ไม่ได้เล่นบ่อยๆ ก่อนเก็บให้คลายสายนิดนึงเป็น Eb ก็ได้ครับ
22-03-2012, 09:39
Find Like Post Reply

Forum Jump: