Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ในหนึ่งวันของน้าๆพี่ๆน้องๆ ทำอะไรกันบ้างคะ
Author Message
จ๋า Offline
เวิ่นเว้อโหมด

Likes Given: 0
RE: ในหนึ่งวันของน้าๆพี่ๆน้องๆ ทำอะไรกันบ้างคะ
เรียนเชิญ น้าๆ น้องๆ ทุกท่านด้วยนะคะ
วันนี้ตอนหนึ่งทุ่มตรง ใครว่างมาดูการแสดง cello โดยนักดนตรี ดังระดับ สามย่าน (^_^")
ที่หอสมุดกลาง ชั้น7 จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย อยู่ฝั่งmbkนะคะ

มาดูได้เลยค่ะ เข้าฟรี

ขอบคุณค่ะ
เจ้าอ้วน
27-02-2008, 08:22
Website Find Like Post Reply
peterpan Offline
Member

RE: ในหนึ่งวันของน้าๆพี่ๆน้องๆ ทำอะไรกันบ้างคะ
สำหรับผม.....หายใจเข้า...พุทธ....หายใจออก....โท...เข้า....ออก...ช้าๆ..กำหนดไว้
...พุทธ...ออก...โท..เข้า..ออก..เข้า..ออก..เข้า...ออก..ไปเรื่อยๆ..เหนื่อยก็พัก
.............ความพยายาม...อยู่ที่ไหน....
............ความวุ่นวาย.....อยู่ที่นั่น.....
...........DO NOT ADJUST.............
27-02-2008, 09:11
Find Like Post Reply
.::.pOoH.::. Away
Simply the Best

จ๋า Wrote:เรียนเชิญ น้าๆ น้องๆ ทุกท่านด้วยนะคะ
วันนี้ตอนหนึ่งทุ่มตรง ใครว่างมาดูการแสดง cello โดยนักดนตรี ดังระดับ สามย่าน (^_^")
ที่หอสมุดกลาง ชั้น7 จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย อยู่ฝั่งmbkนะคะ

ขอบคุณค่ะ

ว่าจะไปเหมือนกันครับน้องจ๋า แต่เมื่อคืนนอนไม่หลับ เพราะดันไปงีบตอนหัวค่ำยาวไปหน่อย....

นอนพลิกซ้ายขวา คว่ำหน้า คว่ำหลัง ถึงตี 5 หลับเพราะเหนื่อย...ตื่น 7 โมงมาทำงาน กรรมจริงๆตู Sad

โฉมหน้านักดนตรี cello ชื่อดัง ระดับสามย่าน ที่น้องจ๋าบอกครับ เสื้อชมพูสดใส
คนที่นั่งข้างๆไม่รู้ดีใจอะไรนักหนา ฉีกยิ้มซะแก้มปริ กั๊กๆๆ

[Image: p1090573nt4dz3.jpg]
ไปทางไหนก็...ละลานตาไปหมด
(This post was last modified: 27-02-2008, 11:12 by .::.pOoH.::..)
27-02-2008, 09:31
pop_250823 Offline
ดนตรีจะพาเราเดินทาง....

เช้า......................
สาย.....................
บ่าย.....................
เย็น.....................
ค่ำ......................
ดึก......................
เวลาทั้งหมดผมมีก็ใช้มันวิ่งตามความฝันครับ เหนี่อยจัง แต่ก็สนุกดี ผมเสียเวลากับสิ่งไร้สาระมามากเกินไปแล้วล่ะ อิอิ
Acoustic is my life..........
27-02-2008, 10:33
dejemerry Offline
สตรีที่โลกลืม

Therock Wrote:
povation Wrote:ผมทำซ้ำกันทุกๆวันทุกๆเวลามาตลอดชีวิตแต่ก็ไม่เคยคิดจะเบื่อเลย...
หายใจอยู่ครับ

เวลาผมโทรไปคุยกับพี่แดงแล้วถามพี่แดงว่า "พี่ป๋อทำอะไรอยู่ครับ"...ไม่เห็นพี่แดงบอกแบบนี้เลยนิครับ

พี่แดงบอกว่า "พี่ป๋อ หายไปทั้งวัน"

เอ่ ... หรือว่าหายไปทั้งวันเป็น Verb ช่อง ที่ 8 ของหายใจ ...ครับ อุอุ

ร๊อค..อย่าเอาป้าแดงมาอ้างสุ่มสี่สุ่มห้านะ ป้าแดงไม่ได้บอกว่า น้าป๋อหายไปทั้งวัน แค่บอกว่าหายไปทั้งวัน ทั้งคืน ก็แค่นั้น..555

.::.pOoH.::. Wrote:
จ๋า Wrote:เรียนเชิญ น้าๆ น้องๆ ทุกท่านด้วยนะคะ

ขอบคุณค่ะ

ว่าจะไปเหมือนกันครับน้องจ๋า แต่เมื่อคืนนอนไม่หลับ เพราะดันไปงีบตอนหัวค่ำยาวไปหน่อย....

นอนพลิกซ้ายขวา คว่ำหน้า คว่ำหลัง ถึงตี 5 หลับเพราะเหนื่อย...ตื่น 7 โมงมาทำงาน กรรมจริงๆตู Sad

โฉมหน้านักดนตรี cello ชื่อดัง ระดับสามย่าน ที่น้องจ๋าบอกครับ เสื้อชมพูสดใส
คนที่นั่งข้างๆไม่รู้ดีใจอะไรนักหนา ฉีกยิ้มซะแก้มปริ กั๊กๆๆ

[Image: p1090573nt4kw8.jpg]

โห...น้อง ๆผู้หญิงสมัยนี้เก่ง ๆกัน ทู๊กกกคน สนับสนุนค่ะ นึกว่าคนอื่นคนไกลที่ไหน
ที่แท้ก็แฝดคนละฝา กะนู๋แอมนี่เอง น่ารัก หวานใสดีค่ะ Big Grin

น้องจ๋าคนเก่งขา ทุก ๆคนก็มีกิจวัตรประจำของใครของมันทั้งนั้นแหละค่ะ น้องจ๋าแค่ทำมัน แล้วก็มองไปข้างหน้า อย่าหันกับมามองข้างหลัง ก็พอแล้วค่ะBig Grin
[Image: c982477161.gif]
กินง่าย ๆ
อยู่เงียบ ๆ
นอนงีบ ๆ
ทำงานง่วน ๆ
27-02-2008, 11:15
Tai Labour Offline
ป๊อก8 2 เด้ง

Likes Given: 47
dejemerry Wrote:โห...น้อง ๆผู้หญิงสมัยนี้เก่ง ๆกัน ทู๊กกกคน สนับสนุนค่ะ นึกว่าคนอื่นคนไกลที่ไหน
ที่แท้ก็แฝดคนละฝา กะนู๋แอมนี่เอง น่ารัก หวานใสดีค่ะ Big Grin

ร้อนตัว(ดำๆ)...

แสดงว่าคนนั่งแถวหลัง ที่2จากซ้าย ที่ถนัดเล่นchonkaew ขี้เหร่และขมขุ่น เหรอ..ป้าแดง??? หึ Sad

P.S. Chonkaew (เครื่องดนตรีคลาสสิคน้องสุดท้องในตระกูล Cello) Tongue
============ เพื่อความบันเทิง =============

27-02-2008, 11:31
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
เอาเฉพาะวันนี้นะครับ

04:40 ตื่นนอน
06:10 ทีอ้อฟที่เมืองเอก
09:30 ตีเสร็จ นั่งคุยกับเพื่อนเรื่องขอทุนตั้งโรงงานจาก NIA
10:50 ถึง office อ่านหนังสือพิมพ์
11:20 เข้าบ้านสีฟ้า

แผนงาน

11:40-13:00 กินข้าวและนั่งเล่นเวบ
13:00-15:00 ประชุม
15:00-16:00 ตรวจแบบโรงแรมที่ต้องเสนอลูกค้าพรุ่งนี้
16:00-? เซ็นเอกสาร กลับบ้านไปต้อนรับน้าหม่าว
27-02-2008, 11:40
san Offline
สัน

กิจวัตรประจำวันของผม มีดังนี้ครับ

ผมตื่นตั้งแต่ตีสี่ครับ ....ตื่นมาเข้าห้องน้ำแล้วนอนต่อ

ตีห้าตื่นจริงครับ ออกไปช่วยบิณฑบาตรกับพระ วัดแถวบ้านครับ ....รับJob เป็นเด็กวัด เพื่อ ข้าวเช้าครับ

หกโมงครึ่ง ขับวินมอไซค์ อยู่ปากซอยหน้าบ้าน บางครั้งก็รับงานนอก ... ..ไปส่งผู้โดยสารข้ามซอย

บ่ายโมง บริษัทไทยเอนเตอร์เทนเมนต์ ติดต่อไปเล่นหนังผีครับ .....เล่นเป็นกระถางธูป!!!

ห้าโมงเย็น ไปเดินเล่นแถวสยาม .......เช็คเรตติ้ง กับพวกปาปาราซซี่

หกโมงเย็น ไปถ่ายแบบครับ ........ ถ่ายแบบโฆษณาอาหารหมา!!!

สองทุ่มครึง เล่นดนตรีเปิดหมวก .........อยู่บนสะพานลอยแถวดาวคะนอง

ห้าทุ่ม แต่งตัวหล่อ ไปเดินจีบหญิง ..............แถวตลาดคลองเตย

ตีหนึ่ง พาสาวไปเต้นเพลงแด๊นซ์ ................... กลางถนนสี่แยกบางนา!!!

ตีสองถึงตีสี่..................................................................นอนครับ

สรุปผมนอน วันละสองชั่วโมงเองครับ (เป็นวงจรชิวิตที่น่าเบื่อมั๊กๆ..)
AII I DON'T Have
(คลิ๊กครับ)
27-02-2008, 11:41
dejemerry Offline
สตรีที่โลกลืม

Labour Wrote:
dejemerry Wrote:โห...น้อง ๆผู้หญิงสมัยนี้เก่ง ๆกัน ทู๊กกกคน สนับสนุนค่ะ นึกว่าคนอื่นคนไกลที่ไหน

ร้อนตัว(ดำๆ)...

แสดงว่าคนนั่งแถวหลัง ที่2จากซ้าย ที่ถนัดเล่นchonkaew ขี้เหร่และขมขุ่น เหรอ..ป้าแดง??? หึ Sad

P.S. Chonkaew (เครื่องดนตรีคลาสสิคน้องสุดท้องในตระกูล Cello) Tongue

อ้าว แล้วน้าต่ายจะกินปูนร้อนท้องทำม๊ายยยยยย ขี้เหร่และขมขุ่น คิดได้ไงเนี่ย..

เครื่องดนตรีอะไรของน้าต่ายเนี่ย ไม่เคยได้ยินแต่ถ้าอ่านเป็นภาษาไทยบ้านเรา
ก็ต้อง ชนแก้ว หรือชนแข่วก็ได้ แข่ว เนี่ยถ้าภาษาลาวเค้าแปลว่าฟันจ้ะ น้าต่าย
ฮู้บ่อ้าย หึ..เหอ..เหอ..Big Grin
[Image: c982477161.gif]
กินง่าย ๆ
อยู่เงียบ ๆ
นอนงีบ ๆ
ทำงานง่วน ๆ
27-02-2008, 11:43
san Offline
สัน

ยังไงก็ขอฝากให้น้าๆ ป้าๆ ในบ้านฟ้า ที่ทำงานหนัก หรือเหน็ดเหนื่อยจากการทำงาน

มาดูแลรักษาผิวหน้า ให้แลดู เต่งตึง อ่อนเยาว์ เหมือนกับใบหน้าของผม     ที่ใช้คีมทาหน้าอยู่เป็นประจำ(คีมที่ใช้ขันน็อตอะครับ!!!)
AII I DON'T Have
(คลิ๊กครับ)
27-02-2008, 11:50

Forum Jump: