Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
นานๆของตั้งกระทู้ที อยากรู้ว่าใครเล่นเกมส์บ้างครับ แฮ่ๆๆๆ
Author Message
yodchula Offline
-1833 Custom Shop-

Likes Given: 0
A2Nofunalound  นานๆของตั้งกระทู้ที อยากรู้ว่าใครเล่นเกมส์บ้างครับ แฮ่ๆๆๆ
พอดีผมเพิ่งซื้อเครื่องเล่นเกมส์มาใหม่
หลังจากไม่ได้เล่นมาหลายปีตั้งแต่เรียนจบมหาลัย
ก็แทบไมไ่ด้จับมันขึ้นมาเล่นอีกเลยทำงานๆไปเรื่อย

ตอนนี้่ได้เครื่องเล่นเกมส์มา ก็เลยอยากถามเพื่อนๆพี่ๆน้องๆว่า
ใครยังเล่นเกมส์อยู่บ้างจ๊ะ?? อุๆๆ เผื่อจะได้ Jam กัน Tongue

ผมซื้อเจ้าเครื่อง Nintendo Wii มาจ้า เล่นสนุกดี บางเกมส์เล่นจนหอบเลยฮุๆๆๆ
[Image: nontendo-wii-canada.jpg]

[Image: myworkspace.jpg]
23-02-2008, 22:08
Find Like Post Reply
BENZ Offline
(-1833 Custom Shop-)

Likes Given: 62
RE: นานๆของตั้งกระทู้ที อยากรู้ว่าใครเล่นเกมส์บ้างครับ แฮ่ๆๆๆ
ซื้อมาตั้งแต่ออกแรกๆเลยครับตอนนั้นอยากได้ แต่ถึงตอนนี้ยังเล่นไม่ถึง10ครั้งเลยครับ....555
I haven't got a clue.
23-02-2008, 22:57
edo Offline
Senior member

RE: นานๆของตั้งกระทู้ที อยากรู้ว่าใครเล่นเกมส์บ้างครับ แฮ่ๆๆๆ
....ผมเพิ่งหัดเล่นมาปีนึงได้ครับพี่ยอด....แต่เป็น Play2 ครับ....เล่นอยู่ 2 เกมส์ คือ ฟุตบอล กับ ชกมวยสากลครับ55

...แต่ตอนนี้เก็บเข้ากล่องแล้วครับ...ไม่เล่นมาสักครึ่งปีได้ครับ...55

...
นักดนตรี...อุปกรณ์ยอดเยี่ยม...
23-02-2008, 23:14
เฒ่าทารก Offline
จิวแป๊ะทง

edo Wrote:....ผมเพิ่งหัดเล่นมาปีนึงได้ครับพี่ยอด....แต่เป็น Play2 ครับ....เล่นอยู่ 2 เกมส์ คือ ฟุตบอล กับ ชกมวยสากลครับ55

...แต่ตอนนี้เก็บเข้ากล่องแล้วครับ...ไม่เล่นมาสักครึ่งปีได้ครับ...55

...

แข่งวินนิ่งฯกันดีไหมคุณหมอ หรือจะเอา tekken ประลองกันดี?
ผมว่าเกมส์พวกนี้เล่นเพื่อคลายเครียดดีนะครับ อย่าเอาจริงจังมากมันจะเครียด
บางเกมส์เหมือนเราเป็นตัวละครตัวหนึ่งในเกมส์เล่นติดมากๆอดนอนไม่ทำงานก็มีครับ พวกเกมส์ FINAL FANTASY,RESSIDEN EVIL หุหุหุ
23-02-2008, 23:29
Tai Labour Offline
ป๊อก8 2 เด้ง

Likes Given: 47
แอ็บโดมิ เทนโด้
เล่นแล้ว...พุงยุบ!!!

ผมไม่ค่อยชอบเล่นเกมส์ เพราะเป็นคนจริงใจ???...
แหะ ๆ ป่าวหรอก เคยเปิดร้านเกมส์ 2 ร้าน เมื่อ 7-8 ปีที่แล้ว บูมมาก กำไรเละเลย จนป่านนี้ยังใช้หนี้ไม่หมด..เลยเบื่อ

เล่นเกมส์มีส่วนที่ดีเยอะแยะครับ เป็นการออกกำลังกาย กำลังสมอง มือ เท้า เข่า ศอก(เกร็ง กระตุก เป็นระยะ ๆ)
ทำให้วางแผนดี คิดเร็ว ทำเร็ว ...เก่งมาก อาจโชคดีได้ไปอยู่ฮ่องกง

ส่วนผมเล่นไม่ค่อยทน โดนเยาะเย้ยไม่ได้ เผลอไผล อาจใช้ปืนจริงยิงทีวีและคู่แข่งถ้าแพ้บ่อยๆและถูกค่อนแคะ ถากถาง

...เชียร์ครับ ...มาเล่นออกกำลังเกมส์กันเถิด...
============ เพื่อความบันเทิง =============

24-02-2008, 09:22
Website Find Like Post Reply
KAPOOD Offline
Junior member
**

เมื่อก่อนเคยเล่น winning ครับ เล่นทีม ไทย โปรตุเกต เป็นทีมโปรด
แต่เลิกมา 2 ปีแล้วครับ เนื่องจากผมต้องเรียนต่อเลยไม่มีเวลา เหนื่อยมากๆทั้งเรียนด้วยและทำงานด้วย
เทอมสุดท้ายแล้วเหลืออีก 2 เดือน เข็ดขยาดเลยครับไม่เอาอีกแล้ว
24-02-2008, 15:23
san Offline
สัน

ผมเป็นแฟนเกมส์ winning ครับ (เล่นอยู่เกมส์เดียว เพราะชอบฟุตบอลครับ)

ไม่อยากคุยครับว่า ผมใช้ผู้รักษาประตู เลี้ยงขึ้นมา ล็อกหลบ ผู้เล่น 11 คนของฝ่ายตรงข้าม แล้วเข้าไปยิงมาแล้วครับ

คือ ผม ปรับเล่นสองคน แต่อีก จอย ไม่มีคนบังคับอะจ๊ะ...
AII I DON'T Have
(คลิ๊กครับ)
24-02-2008, 16:10
pinkuitarz Offline
แก๊งสาวซ่าส์..ฮาระเบิด!!

Nintendo Wii นี่เป็นอะไรที่น่าเล่นสุดๆค่ะ... พอดี ไม่ได้ซื้อมาเล่น

มีบุญแค่ดูใน youtube เนี่ยแหละค่ะ 555 ดูไปร้องว้าวไป อิอิ

ดูมันมีหลายเกมส์ในเครื่องเดียวดีเนาะ เจ๋งๆ

สำหรับปิ๊ง ปิ๊งจะเล่นเกมส์ออนไลน์ค่ะ ชอบสุดๆ ไม่งั้นก็ เกมส์แผ่นที่พ่อเค้าเคยซื้อมาให้อ่ะค่ะ Smile
[Image: Cute-hi5-39.gif]

24-02-2008, 16:20
yodchula Offline
-1833 Custom Shop-

Winning นี่ผมเข้าขั้นบ้าเหมือนกัน แต่ว่าเล่นหนักสุดก็ภาค 4 น่ะครับ
หลังจากภาคนี้ก็แทบจะไม่ได้เล่นเกมส์ฺแล้ว เพราะเอาเวลาไปทำงานหมด

ผมไปแข่ง Winning 4 ที่จัดแข่งทั้่ว กทม ที่สยามเซ็นเตอร์มาด้วยนะแฮ่ๆ
ได้ที่ 4 มา ไปได้สุดแค่นี้ละ่ Tongue

-------------------------------------------------------------------------

น้องปิํ๊งต้องเล่นเกมส์นี้ Cooking Mama
สนุกดีนะ แฟนพี่เล่นอยู่เป็นเกมสฺทำอาหาร สนุกดี
[Image: myworkspace.jpg]
24-02-2008, 17:46
pop_250823 Offline
ดนตรีจะพาเราเดินทาง....

yodchula Wrote:Winning นี่ผมเข้าขั้นบ้าเหมือนกัน แต่ว่าเล่นหนักสุดก็ภาค 4 น่ะครับ
หลังจากภาคนี้ก็แทบจะไม่ได้เล่นเกมส์ฺแล้ว เพราะเอาเวลาไปทำงานหมด

ผมไปแข่ง Winning 4 ที่จัดแข่งทั้่ว กทม ที่สยามเซ็นเตอร์มาด้วยนะแฮ่ๆ
ได้ที่ 4 มา ไปได้สุดแค่นี้ละ่ Tongue

-------------------------------------------------------------------------

น้องปิํ๊งต้องเล่นเกมส์นี้ Cooking Mama
สนุกดีนะ แฟนพี่เล่นอยู่เป็นเกมสฺทำอาหาร สนุกดี
บ้าจริง Winning ผมเนี่ยบ้าเข้าขั้นเลยครับแบบว่าซื้อคู่มือมาอ่านบ้างไปแข่งบ้าง เคยได้แชมส์ด้วยนะ ร้านเกมส์แถวบ้านผมเขาจัด แต่หลังๆไม่ค่อยได้เล่นแล้วครับ อิอิ
Acoustic is my life..........
25-02-2008, 10:33

Forum Jump: