Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ไปบ้านเต่ามา สนุกมาก แต่เค้าได้กีต้าร์กันหมดแล้ว ผมยังไม่ได้เลย
Author Message
Therock Offline
ไปละนะ โชคดีนะ

Likes Given: 0
text
Katayoot Wrote:เตรียมพบกับ (กับ ๆ ๆ ๆ ) ... การกลับมาป่วนกระ ทู้ (ทู้ ๆ ๆ ๆ ๆ ) ครั้งยิ่ง ใหญ่ ( ใหญ่ ๆ ๆ ๆ ๆ ) เร็ว ๆ นี้ (นี้ ๆ ๆ ๆ )

กำกับโดย ฉีเคอะ!!!!!!

ป.ล. หัวหน้าแกงค์ล่มเนี่ย มีวาระด้วยนะครับ
โดยเราจะทำการโหวตใหม่ ทุกๆ รอบ การเกิดสุริยุปราคา เต็มดวงครับ โปรดรอลุ้นต่อว่าน้าต่ายจะได้ดำรงตำแหน่งต่อหรือไม่
นักดนตรีจนตรอก ภูเก็จฮะ
17-02-2008, 14:32
Find Like Post Reply
dejemerry Offline
สตรีที่โลกลืม

RE: ไปบ้านเต่ามา สนุกมาก แต่เค้าได้กีต้าร์กันหมดแล้ว ผมยังไม่ได้เลย
san Wrote:นรกตง นรกแตก อะไรกันครับพี่นิท

นี่มันโฉมหน้า คนฟ้าประทานชัดๆ!!! (ประทานให้แย่...)

ปล. หัวหน้าแก็งคือคนที่กางนิ้วมือเก็กแมนไว้ทีคางนะครับ

เเก็งล่มเรายกให้น้าต่ายเป็นหัวหน้าแก็ง เพราะมีคุณสมบัติที่เพรียบพร้อมทุกอย่าง เช่น

หน้าตาหล่อเหลาที่สุด

ผิวขาว เนียน อมชมพูที่สุด

มีลักษณะเป็นผู้นำ (นำความเดือดเนื้อร้อนใจมาสู่แก็งมากที่สุด)

มีหุ่นที่บึกบึนแข็งแรง คล้ายปลากะโห้ที่สุด

และที่สำคัญ อายุน้อยที่สุด!!!

อื้อ..เห็นด้วย คนที่อายุเหลือน้อยที่สุดน่ะนะ..
[Image: c982477161.gif]
กินง่าย ๆ
อยู่เงียบ ๆ
นอนงีบ ๆ
ทำงานง่วน ๆ
17-02-2008, 14:39
Website Find Like Post Reply

RE: ไปบ้านเต่ามา สนุกมาก แต่เค้าได้กีต้าร์กันหมดแล้ว ผมยังไม่ได้เลย
ป้าแดงพูดซะเห็นภาพเลยครับ.................
17-02-2008, 16:10

Therock Wrote:ป้าแดงพูดซะเห็นภาพเลยครับ.................

ก็ตั้งใจให้เห็นภาพไงจ๊ะ

ว่าแต่ว่า เมื่อคืนแอบย่องมาที่บ้านเต่า ยามวิกาลเอากีต้าร์มาคืน ป้ายังไม่หลับเลย
แต่ออกมาทักทายไม่ไหว เพราะว่าตาปิด แต่หูได้ยินเสียงเดอะร๊อค
ตื่นเช้ามา โอ้ แม่ เจ้า โรตี มะตะบะ วางอยู่บนโต๊ะ 2 กล่อง น่าจะเป็นของเดอะร๊อค
ป้าแดงจัดการไปเรียบร้อย 1 กล่อง เหลืออีก 1 กล่อง 3 คนพ่อลูกก็แบ่งกันเอาเองก็แล้วกัน อร่อยดีจ้ะ ขอบคุณมาก ๆนะจ๊ะเดอะร๊อคขอให้หล่อขึ้นและผอมลงนะน้องนะ
กินง่าย ๆ
อยู่เงียบ ๆ
นอนงีบ ๆ
ทำงานง่วน ๆ
18-02-2008, 07:48
SARUN Offline
Very Imperfect People

Likes Given: 176
เมื่อวานก็ไปบ้านเต่ามา สนุกมาก แต่ก็ยังไม่ได้ (แฮ๊บ) กีต้าร์กลับมาเลย เหมือนเดิม....
18-02-2008, 09:23
san Offline
สัน

SARUN Wrote:เมื่อวานก็ไปบ้านเต่ามา สนุกมาก แต่ก็ยังไม่ได้ (แฮ๊บ) กีต้าร์กลับมาเลย เหมือนเดิม....

น้าซ่าส์ ไม่ต้อง แฮ๊บ กับเค้าหรอก แอ๊บแบ๊ว     อย่างเดียวก็พอ
AII I DON'T Have
(คลิ๊กครับ)
18-02-2008, 09:35
Tai Labour Offline
ป๊อก8 2 เด้ง

Likes Given: 47
ไม่น่าเชื่อว่าประเทศไทย จะมีคนกลุ่มนี้อยู่!!!???
เป็นการรวมตัวของคนหน้าตา????...แหม ไม่อยากพูด กระดากปาก เดี๋ยวจะหาว่ายกหางตัวเอง(ยกขาข้างเดียวข้างล้อรถด้วย)

ตอบกระทู้ : ผมก็ยังไม่ได้กีต้าร์เหมือนกันครับน้าเลิฟ ช่วงนี้เกาะกลุ่มไปพลางๆก่อน หน้าตาขี้เหร่ตัวดำอย่างน้าคงเข้าแก๊งเทพบุตรลำบาก
แต่เอาเถอะ ผมจะฝากให้..เส้นสายผมพอมีครับ
============ เพื่อความบันเทิง =============

18-02-2008, 09:37

พี่ป๋อบอกว่า มีศิลปินแอบไปเปิดคอนเสิร์ตมาครับ มีน้าซ่า พี่จะเอ๋ น้าป๊อป..............

โถไม่บอกกันบ้างเลย..................ฮิอิ...
18-02-2008, 09:45

Labour Wrote:ไม่น่าเชื่อว่าประเทศไทย จะมีคนกลุ่มนี้อยู่!!!???
เป็นการรวมตัวของคนหน้าตา????...แหม ไม่อยากพูด กระดากปาก เดี๋ยวจะหาว่ายกหางตัวเอง(ยกขาข้างเดียวข้างล้อรถด้วย)

ตอบกระทู้ : ผมก็ยังไม่ได้กีต้าร์เหมือนกันครับน้าเลิฟ ช่วงนี้เกาะกลุ่มไปพลางๆก่อน หน้าตาขี้เหร่ตัวดำอย่างน้าคงเข้าแก๊งเทพบุตรลำบาก
แต่เอาเถอะ ผมจะฝากให้..เส้นสายผมพอมีครับ

เมื่อวานโทรคุยกะป้าแต๋งตั้งนาน แต่ท่าทางป้าแต๋งอารมณ์บ่จอยเลยนะ ยังไงน้าต่ายก็ระวังตัวไว้หน่อยก็ดีนะจ๊ะ

Therock Wrote:พี่ป๋อบอกว่า มีศิลปินแอบไปเปิดคอนเสิร์ตมาครับ มีน้าซ่า พี่จะเอ๋ น้าป๊อป..............

โถไม่บอกกันบ้างเลย..................ฮิอิ...

เมื่อวานวันอาทิตย์ เริ่มจากน้า MayDay คนแรกเลยค่ะ มาถึงบ้านเต่าตั้งแต่เวลา 9 โมงเศษ ๆ มาถึงพ่อเต่าก็หยิบเต่ามาให้ลองเล่นหลายตัวเลยล่ะค่ะ ยังไม่พอ น้าเมเดย์กะน้าป๋อ ก็ไปออกรอบตีกอล์ฟกันต่อที่สนามใกล้บ้าน ราชนาวีนี่เองค่ะ
[Image: p1090914dd5.jpg]
ตามมาด้วยน้า pop สองแสนค่ะ คนนี้มาแรงค่ะ มาอยู่ได้ประมาณ สักสองชั่วโมง
น้าแกได้จับกีต้าร์เกือบทุกตัวที่วางเรียงกันอยู่ชั้นล่างทั้งหมด สุดยอดค่ะ แต่ขอบอก ไม่เจอน้าpop ก็ไม่นานเท่าไหร่ แต่ฝีมือพัฒนาขึ้นมาก ๆค่ะ ไม่ได้โม้...
[Image: p1090917ck8.jpg]
[Image: p109091511ei8.jpg]
ตามมาด้วยน้าซ่าส์ จ๊ะเอ๋ น้าป๊อปปี้ หลังจากไปหวดลูกขนไก่กันมา 2 ชั่วโมงแล้วก็กลับมาหน้าตาแบบนี้แหละค่ะ เปิดคอนฯ ต่อที่บ้านเต่า
[Image: p1090948aw9.jpg]
จากนั้นก็แยกย้ายกันไปปวดเนื้อปวดตัวกันเป็นแถว รีบเผ่นกันใหญ่ พอรู้ว่าเดอะร๊อคจะเอากีต้าร์มาคืน แป่วววว ไม่ช่าย รอไม่ไหวค่ะ เช้าต้องมีภาระกิจกันทุกคน
[Image: p1090951nn1.jpg]
กินง่าย ๆ
อยู่เงียบ ๆ
นอนงีบ ๆ
ทำงานง่วน ๆ
18-02-2008, 11:42
pop_250823 Offline
ดนตรีจะพาเราเดินทาง....

ลองเจ้าลาวสายเอ็น แล้วทำให้อยากได้เลยครับเสียงออกแอมป์พระเจ้ามากๆ
ชอบแอมป์ AER ด้วยครับ ตัวนิดเดียงเสียงอลังการ งานสร้างมากมาย
ขอบคุณครอบครับเต่าครับ ที่กรุณาให้ลองของดีๆที่ผมคงไม่มีปัญญาหาลองได้ที่ไหน
และขอบคุณน้องปิ๊งเป็นพิเศษ สำหรับหนัง crossroad ที่มีบริสนี่ สเปียร์เล่นเป็นนางเอก โธ่.....กำ
Acoustic is my life..........
18-02-2008, 12:48

Forum Jump: