Thread Rating:
  • 2 Vote(s) - 3 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
อรุณสวัสดิ์ นะ.................ขอให้เป็นวันที่ดี
Author Message
dejemerry Offline
สตรีที่โลกลืม

Likes Given: 0
RE: อรุณสวัสดิ์ นะ.................ขอให้เป็นวันที่ดี
อรุณสวัสดิ์จ้า น้าหนึ่ง โพสต์เสร็จแล้ว ก็รีบ ๆ ไปนอนเก็บแรงไว้สู้วันต่อไปนะจ๊ะ
เป็นห่วง รักษาสุขภาพกาย สุขภาพใจเอาไว้ให้ดี ๆ ยังหนุ่มยังแน่น หนทางอีกยาวไกล
ฝากกราบสวัสดีคุณแม่น้าหนึ่งด้วยนะจ๊ะ Big Grin
[Image: c982477161.gif]
กินง่าย ๆ
อยู่เงียบ ๆ
นอนงีบ ๆ
ทำงานง่วน ๆ
04-07-2008, 08:30
Website Find Like Post Reply
billy Offline
Member

RE: อรุณสวัสดิ์ นะ.................ขอให้เป็นวันที่ดี
เช้าได้เจออะไรดีๆเเบบนี้ดีครับ
Good day ครับ
ยินดีที่รู้จัก
04-07-2008, 09:08
Therock Offline
ไปละนะ โชคดีนะ

เมื่อคืนไปปล่อยของที่ไหนมาล่ะ น้าหนึ่งงงงงงงงงงงงงงงงง

มีสาว ๆ แถวสามย่านฝากความคิดถึงมาด้วย..............ฮอตจริงจริ๊งงงงงงง อุอุ
นักดนตรีจนตรอก ภูเก็จฮะ
04-07-2008, 09:31
Find Like Post Reply
SARUN Offline
Very Imperfect People

Likes Given: 176
hattaya111 Wrote:ครั้งนึง เคยเล่าให้ น้าpood ฟังว่า เคยไปปรึกษากับเพื่อนที่เป็นนักเขียนท่านหนึ่ง
เรื่องงานที่จะทำ หากทำเเล้ว เราจิตใจหดหู่ เหนื่อยล้าความรู้สึก เราควรทำต่อไป หรือ เลิกดี
ได้คำอธิบายที่ยกตัวอย่าง การมีชีวิตอยู่ กับศิลปะของศิลปินวาดภาพคนนึง ที่กดดัน เศร้าหดหู่ ล้มเหลว ตลอดอายุขัยเขา
งานไม่ได้รับการยอมรับเท่าใดนัก ต่อสู้กับ การพัฒนาสิ่งใหม่ในยุคนั้น คือ การถ่ายภาพที่มาพลิกมิติ ความนิยมในการวาดภาพสมัยนั้น
จบชีวิตด้วยปืน ยิงสังหารตัวเอง ที่ทุ่งดอกทานตะวัน วาดภาพชิ้นนึง เป็นรูปนกบินเเตกฝูงขึ้น ก่อนลั่นกระสุนใส่ตัวเอง
Vincent van Gogh หรือป่าว????

ศิลปินที่โด่งดังไม่แพ้กัน แต่แตกต่างกันชัดเจนในรูปแบบชีวิต ตรงข้ามกับศิลปินยากจนเช่นแวนโก๊ะ
พาโบล ปิคาสโซ (Pablo Picasso)

ปิคาสโซ เป็นจิตรกรชาวฝรั่งเศส เชื้อสายสเปน ที่ประสบความสำเร็จและร่ำรวยที่สุดคนหนึ่งตั้งแต่ยังมีชีวิตอยู่ โดยไม่ต้องรอให้ตายไปก่อน เขาทำงานเพียงวันละ 8 ช.ม. และมีอิทธิพลต่อวงการศิลปะในศตวรรษทื่ ๒๐

ปิกัสโซคือตัวอย่างของความสำเร็จที่มีแบบแผนแน่ชัด จุดเด่นของปิคาสโซ คือ งานของเขาที่มีพัฒนาการขึ้นเรื่อยๆ ตามวัยและประสบการณ์ของเขาเอง จนถึงผลงานในยุคหนึ่งที่เป็นเอกลักษณ์ของเขา
ปิคาสโซนิยมระบายสีด้วยสีน้ำเงิน สีน้ำเงินที่ให้ความรู้สึกเศร้า เงียบขรึม สงบ สมาธิ
เปิดโอกาสให้ตีความตามที่ผู้ชมเข้าใจ

ชื่อภาพ ? ชีวิต ?
เป็นภาพชีวิตที่เกี่ยวกับความรัก
ด้านซ้ายเป็นภาพความรักระหว่างหญิงและชาย
ด้านขวาเป็นภาพความรักระหว่างแม่และลูก
บริเวณตรงกลางด้านบนเป็นความรักระหว่างเพื่อนมนุษย์
และบริเวณตรงกลางด้านล่าง เป็นคนที่แสดงการครุ่นคิดหมกมุ่นอยู่กับตนเอง เป็นความรักตัวเอง
? ถ้าเรารักตนเองไม่เป็น เราก็รักคนอื่นไม่เป็น ?
(((จาก สุนทรียศาสตร์เพื่อชีวิต โดย ศาสตราจารย์ ดร . วิรุณ ตั้งเจริญ)))

สาเหตุอีกข้อทำให้เขาประสบความสำเร็จอย่างมาก คงเพราะปิคาสโซไม่เดินตามรอยชีวิตแบบแวนโก๊ะ มั้ง???

อรุณสวัสดิ์ นะ.................เที่ยงนี้ กินอะไรกันดี
*?*?,
?,,?*?*?
?*?,,?*?*?
?
?

@_@~??"If I leave here tomorrow" ...Sad ??~@_@
(This post was last modified: 04-07-2008, 10:23 by SARUN.)
04-07-2008, 10:22
aMz Offline
Member

SARUN Wrote:อรุณสวัสดิ์ นะ.................เที่ยงนี้ กินอะไรกันดี

อรุณสวัสดิ์ค่ะ...เย็นนี้จะทานอะไรกัน Big Grin
"ให้เธอสัมผัสความคิดที่ฉันทิ้งไว้ อาจไม่เห็นได้ด้วยตา...ฉันจะฝากเอาไว้ อยู่ในพื้นดินและท้องฟ้า"

04-07-2008, 10:43
hattaya111 Offline
Man of the Moon

Likes Given: 35
ขอบคุณน้า SARUN
คืนนี้ทานไรดี ถ้าไม่รู้ทานอะไร 3ทุ่มครึ่ง เจอกันร้านเดิม อ.ต.ก เล่นกับ น้องชายคุณ สุเมธ องอาจ ...เปลี่ยนคู่เล่นอีกเเล้ว หัทยา เจ้าชู้มาก ยืดอก พกลม....Big Grin

dejemerry Wrote:อรุณสวัสดิ์จ้า น้าหนึ่ง โพสต์เสร็จแล้ว ก็รีบ ๆ ไปนอนเก็บแรงไว้สู้วันต่อไปนะจ๊ะ
เป็นห่วง รักษาสุขภาพกาย สุขภาพใจเอาไว้ให้ดี ๆ ยังหนุ่มยังแน่น หนทางอีกยาวไกล
ฝากกราบสวัสดีคุณแม่น้าหนึ่งด้วยนะจ๊ะ Big Grin

ขอบคุณครับพี่ จะฟ้อง...เอ้ยบอกคุณเเม่ให้ครับ
Tongue

ยินดีที่รู้จัก น้า billy เช่นกันครับ

Big Grin

Therock จริงหรอ..Rolleyesสาว ๆ แถวสามย่านฝากความคิดถึง...

ผมว่า... น่าจะทวงหนี้มากกว่านะ 55555

Shy
............................................................................................................................

เบรคโฆษณาประจำสถานี .............ช่วง สาระดีๆ จากหัทยา

สวัสดีครับ... จากเหตุการที่ฝ่ายอิรัก ได้ทำการทดลองวิจัย อาวุธเชื้อโรคตัวใหม่ ที่จะมาทำลายล้างโลกนี้ ได้มีการสุ่มเพาะเช้อโรคมากมาย หลายสายพันธ์ ...เช่น อกร่อง น้ำดอกไม้ หมอนทอง....

เเต่ที่ร้ายสุดๆ คือ.... GOOD MOORNING Coolเป็นเชื้อร้ายที่ค้นพบใหม่โดยชาว กาบอง ที่มานั่งยองๆ เเถวหนองคาย

เราจะอธิบายเกี่ยวกับโรค GOOD MOORNING สั้นๆดังนี้

มีดนตรีประกอบขณะบรรยายด้วย

http://mog.com/hattaya เปิดเเล้วหาชื่อเพลงอยู่กลางๆหน้า เพลงชื่อlonely on the beach

track 4 lonely on the beach ที่นี่http://www.perfspot.com/b/13467063

โรค GOOD MOORNING หรือ ที่มีศัพท์ทางการเเพรด เรียกว่า ..อรุณสวัสดิ์...

จะมีอาการ เบื้องต้นคือ

จะสามารถ มีชีวิตยามเช้าตรู่ทุกวัน เเม้จะไม่ได้นอน หรือ นอนตี 5 ก้อจะมาลั้นลา สมาคม ชมนกชมไม้ได้ เเต่เช้ามืด

....เเม้จะง่วง จะมึน เเต่ไม่สามารถนอนไม่ได้ หลับได้ไม่นานก็จะตื่น อาจจะด้วยการฝันร้าย

หรือ วิตกจริตทางความคิดต่างๆ ...หาได้มีเหตุชี้ชัดไม่

บางครั้งก็อาจดีขึ้น เมื่อทำงานหรือ อะไรหนักๆหลายๆวันเข้า

อาจจะกลายเป็น good afternoon ได้บ้างBig Grin

เบื้องต้นอาการของโรค น่าจะมาจากสาเหตุอาการทางจิต เเต่คิดว่าไม่มีอันตราย

วันไหน อยากขึ้นที่สูง อยากจับตัวประกัน ก็นะ..... ตัวใครตัวมัน

อย่าจับตายนะ อิอิ ...ของสาวๆชุดนิสิต หรือ ชุดพยาบาล มารุมไล่จับเป็นก็พอ 5555555

มีอธิบายไว้เเบบมึนๆที่ http://www.nimitguitar.com/mybb/showthre...657&page=2

โพสที่13 เริ่ม...

เเละที่นี่
Good moorning http://www.thaiwriter.net/forum01/index....pic=1410.0

GOOD MOORNING teacher ... i m fine thank you ...and you
............. ;?? ?..............
*.:??*Parradee ...A Journey of Us - ?.:* *.:??*?;??

อย่าไปเอาอะไรกับนักเขียนนิยาย

04-07-2008, 11:30
BENZ Offline
(-1833 Custom Shop-)

Likes Given: 62
ชอบเพลงของน้าหนึ่งครับ ฟังแล้วผ่อนคลายดี
I haven't got a clue.
04-07-2008, 12:14
SARUN Offline
Very Imperfect People

Likes Given: 176
hattaya111 Wrote:วันไหน อยากขึ้นที่สูง อยากจับตัวประกัน ก็นะ..... ตัวใครตัวมัน
BENZene1984 Wrote:ชอบเพลงของน้าหนึ่งครับ ฟังแล้วผ่อนคลายดี

ระวัง 1 จะมาเอาตัวไปนะ
*?*?,
?,,?*?*?
?*?,,?*?*?
?
?

@_@~??"If I leave here tomorrow" ...Sad ??~@_@
(This post was last modified: 04-07-2008, 12:27 by SARUN.)
04-07-2008, 12:26
hattaya111 Offline
Man of the Moon

Likes Given: 35
Smile

อรุณสวัสดิ์ครับ

อากาศดี ดนตรีลอยมา ชีวิตที่เเสนสั้น ทุกเวลานั้น เราควรจัดสรรค์พัฒนา

โมงยามไม่รอใคร ทุกนาทีช่างมีค่า

เอิบอิ่ม ละเมียด ทุกวินาที โดยเข้าใจ พอเพียง

อย่าเพลี่ยงพล้ำสู่กับดักของห้วงเวลา

ชื่นชมทุกสัมพันธภาพ ของ ทุกสิ่ง ด้วยตาที่เปิดใจ

ใจจึงเปี่ยมสุข ไม่มีความทุกข์ คอยปลุกคอยตามRolleyes

ปล่อยอากาศดีๆ พัดพาดนตรีเข้ามา

ตื่นนอนตอนเช้า... จะดีแค่ไหน ที่มีใครคนนั้น..... แอบยิ้มมองฉันอยู่ หันมาสบตา

เวลาปวดร้าว.... ในคราวสุขสันต์ แค่ ...ใครคนนั้น ......เขายังคงอยู่ รับรู้คอยพูดจา

ท้องฟ้ายังคงมืดอยู่ รุ่งเช้าไม่เคยมาถึง.......

ย่ำเดินต่อไป เมื่อไรจะเช้า.....

.... ตื่นมาจะเจอเธอไหม

จะมีทางไหน...ที่ชั้นจะได้พบเธอ.. คนดีในหัวใจ ..ได้ไหม

กับใคร ที่บอกความหมาย ชีวิตที่เหลืออยู่

ร่วมเดินเคียงข้างไป ......กับฉัน

เเค่นึกถึงเพลงประกอบครับ อากาศเเบบนี้ เช้านี้ .......เพลงนี้ลอยเข้ามาในหัว

http://www.nimitguitar.com/mybb/showthre...606&page=1 มีเพลงโหลดฟังได้ครับ

เกี่ยวกับเวลาเช้า เป็นตัวอย่าง เพลงนี้เเหละ ..เเละ อธิบายวิธีทำงานทั้งหมดครับ

http://www.nimitguitar.com/mybb/showthre...606&page=2 โพสที่ 17 มีเพลงบรรเลง ที่เหมาะกับอากาศ

โหลดไปฟังได้ครับ ลองดูนี่งานตัวอย่างเเรกเริ่มเลย เเต่ฟังได้ครับSmile

อันนี้ล่าสุดครับ ใครไม่เคยไป ลองไปครับ ...ถ้าชอบจะเเนะนำวิธีทำให้ครับ ผมลองมาสารพัดเเล้ว
http://parradee.blogspot.com/ อันนี้ที่รวบรวม ทั้งภาพถ่าย งานเขียน ดนตรี ของชาว ภารดีครับ

อธิบายหลักการ วิธีคิดพร้อม เเละ คลิ๊กตามรูป เยี่ยมชมงานเราได้ในที่ต่างๆครับ

สำหรับคนเคยไปเเล้ว ก้อ......

รับพรครับBig Grin

ภารกิจราบรื่นดี จิตสงบ พบเเต่เส้นทางที่เข้าใจ ขอให้เป็นวันที่ดีกันทุกท่านนะจ๊ะ
............. ;?? ?..............
*.:??*Parradee ...A Journey of Us - ?.:* *.:??*?;??

อย่าไปเอาอะไรกับนักเขียนนิยาย

08-07-2008, 07:04
pok Away
Member

hattaya111 Wrote:Smile

อรุณสวัสดิ์ครับ

อากาศดี ดนตรีลอยมา ชีวิตที่เเสนสั้น ทุกเวลานั้น เราควรจัดสรรค์พัฒนา

โมงยามไม่รอใคร ทุกนาทีช่างมีค่า

เอิบอิ่ม ละเมียด ทุกวินาที โดยเข้าใจ พอเพียง

อย่าเพลี่ยงพล้ำสู่กับดักของห้วงเวลา

ชื่นชมทุกสัมพันธภาพ ของ ทุกสิ่ง ด้วยตาที่เปิดใจ

ใจจึงเปี่ยมสุข ไม่มีความทุกข์ คอยปลุกคอยตามRolleyes

ปล่อยอากาศดีๆ พัดพาดนตรีเข้ามา

ตื่นนอนตอนเช้า... จะดีแค่ไหน ที่มีใครคนนั้น..... แอบยิ้มมองฉันอยู่ หันมาสบตา

เวลาปวดร้าว.... ในคราวสุขสันต์ แค่ ...ใครคนนั้น ......เขายังคงอยู่ รับรู้คอยพูดจา

ท้องฟ้ายังคงมืดอยู่ รุ่งเช้าไม่เคยมาถึง.......

ย่ำเดินต่อไป เมื่อไรจะเช้า.....

.... ตื่นมาจะเจอเธอไหม

จะมีทางไหน...ที่ชั้นจะได้พบเธอ.. คนดีในหัวใจ ..ได้ไหม

กับใคร ที่บอกความหมาย ชีวิตที่เหลืออยู่

ร่วมเดินเคียงข้างไป ......กับฉัน

เเค่นึกถึงเพลงประกอบครับ อากาศเเบบนี้ เช้านี้ .......เพลงนี้ลอยเข้ามาในหัว

http://www.nimitguitar.com/mybb/showthre...606&page=1 มีเพลงโหลดฟังได้ครับ

เกี่ยวกับเวลาเช้า เป็นตัวอย่าง เพลงนี้เเหละ ..เเละ อธิบายวิธีทำงานทั้งหมดครับ

http://www.nimitguitar.com/mybb/showthre...606&page=2 โพสที่ 17 มีเพลงบรรเลง ที่เหมาะกับอากาศ

โหลดไปฟังได้ครับ ลองดูนี่งานตัวอย่างเเรกเริ่มเลย เเต่ฟังได้ครับSmile

อันนี้ล่าสุดครับ ใครไม่เคยไป ลองไปครับ ...ถ้าชอบจะเเนะนำวิธีทำให้ครับ ผมลองมาสารพัดเเล้ว
http://parradee.blogspot.com/ อันนี้ที่รวบรวม ทั้งภาพถ่าย งานเขียน ดนตรี ของชาว ภารดีครับ

อธิบายหลักการ วิธีคิดพร้อม เเละ คลิ๊กตามรูป เยี่ยมชมงานเราได้ในที่ต่างๆครับ

สำหรับคนเคยไปเเล้ว ก้อ......

รับพรครับBig Grin

ภารกิจราบรื่นดี จิตสงบ พบเเต่เส้นทางที่เข้าใจ ขอให้เป็นวันที่ดีกันทุกท่านนะจ๊ะ
RolleyesShy
ภารกิจราบรื่นดีคร่า รื่นปรื้ด รื่นปรื้ด
555+

Attached Files Image(s)

08-07-2008, 08:32

Forum Jump: