Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
povation เปิดบ้าน วันเสาร์ ที่ 9 กุมภาพันธ์ 2551 เวลาเช้ายันเช้า
Author Message
SARUN Offline
Very Imperfect People

Likes Given: 176
RE: povation เปิดบ้าน วันเสาร์ ที่ 9 กุมภาพันธ์ 2551 เวลาเช้ายันเช้า
povation Wrote:***** ใครมาเยี่ยมบ้านเต่าครั้งหน้า..กรุณาอย่านำอาหารและเครื่องดื่มอะไรติดมือมาอีก..เพราะยังเหลืออยู่เลยครับ

อีกซักเด๋ยว...จะไปเยี่ยมอีก!!!!!
(This post was last modified: 12-02-2008, 14:54 by SARUN.)
12-02-2008, 14:23
Find Like Post Reply
dejemerry Offline
สตรีที่โลกลืม

Likes Given: 0
RE: povation เปิดบ้าน วันเสาร์ ที่ 9 กุมภาพันธ์ 2551 เวลาเช้ายันเช้า
SARUN Wrote:
povation Wrote:***** ใครมาเยี่ยมบ้านเต่าครั้งหน้า..กรุณาอย่านำอาหารและเครื่องดื่มอะไรติดมือมาอีก..เพราะยังเหลืออยู่เลยครับ

อีกซักเด๋ยว...จะไปเยี่ยมอีก!!!!!

อีกสักชั่วโมงได้มั้ยน้า..จะรอBig Grin
[Image: c982477161.gif]
กินง่าย ๆ
อยู่เงียบ ๆ
นอนงีบ ๆ
ทำงานง่วน ๆ
12-02-2008, 16:00
Website Find Like Post Reply
KUNGVERASAK Offline
Junior member
**

ขอขอบคุณทุกๆคนที่เป็นกำลังใจให้ลูกชายผม วันนี้กลับบ้านได้แล้วครับ แต่ยังงงๆอยู่เพราะหมอเองยังไม่ทราบว่าเป็นอะไรกันแน่
ขอรายงานเพิ่มเติมหน่อยนะครับ คือเมื่อสองสามวันก่อนพี่ภูสมิงเพิ่งจะเสียลูกสาวสุดที่รักไป (สุนัขพันธุ์ปักกิ่งเพศเมีย) เป็นลูกสาวที่พี่หมิงรักและหวงแหนมาก ตอนนี้พี่หมิงยังเศร้าอยู่ยังทำใจไม่ได้เลย นี่แหละครับคนรักหมาตัวจริง
12-02-2008, 16:03
arnut_11 Offline
Member

ขอแสดงความเสียใจอย่างสุดซึ้ง...
12-02-2008, 16:11
BENZ Offline
(-1833 Custom Shop-)

Likes Given: 62
เสียใจสุดสุดครับ ไม่ได้ไปอ่ะ
รถดันเสียไม่รู้ไปไงอ่ะ
I haven't got a clue.
12-02-2008, 16:15

Webmaster Wrote:
dejemerry Wrote:มาทายกันค่ะ ว่าเท้าสองคน เป็นของใครบ้างคะ ใครตอบถูกเป็นคนแรก พรุ่งนี้มารับรางวัลที่บ้านเต่าได้เลยค่ะ Big Grin
[Image: p1090522em4.jpg]

ป้านุ กะป้าแดง คับ

เอาภาพมาเฉลยค่ะ ถูกต้องค่ะ น้าเว็บมารางวัลที่บ้านเต่าวันนี้เลยนะคะ
ถ้าไม่มาวันนี้ถือว่าสละสิทธิ์นะคะ Big Grin
[Image: p1090521fh3.jpg]
[Image: p1090524be0.jpg]
กินง่าย ๆ
อยู่เงียบ ๆ
นอนงีบ ๆ
ทำงานง่วน ๆ
12-02-2008, 16:18

KUNGVERASAK Wrote:ขอขอบคุณทุกๆคนที่เป็นกำลังใจให้ลูกชายผม วันนี้กลับบ้านได้แล้วครับ แต่ยังงงๆอยู่เพราะหมอเองยังไม่ทราบว่าเป็นอะไรกันแน่
ขอรายงานเพิ่มเติมหน่อยนะครับ คือเมื่อสองสามวันก่อนพี่ภูสมิงเพิ่งจะเสียลูกสาวสุดที่รักไป (สุนัขพันธุ์ปักกิ่งเพศเมีย) เป็นลูกสาวที่พี่หมิงรักและหวงแหนมาก ตอนนี้พี่หมิงยังเศร้าอยู่ยังทำใจไม่ได้เลย นี่แหละครับคนรักหมาตัวจริง

ขอแสดงความยินดีด้วยค่ะ น้าวีระศักดิ์ ลูกชายกลับบ้านได้แล้ว..เย้!!!

ขอแสดงความเสียใจกับพี่หมิงด้วยนะคะ ที่เสียลูกสาวพันธ์ปักกิ่งไปค่ะ
กินง่าย ๆ
อยู่เงียบ ๆ
นอนงีบ ๆ
ทำงานง่วน ๆ
12-02-2008, 16:24
myakira Offline
NPFC - Na Ping Fan Club

LittleNomad Wrote:
boobyblue Wrote:ยังไม่ได้ลงชื่อเลย............
แต่ไม่ลงดอกครับ
ผมกลัวเสียคำพูด
เอาเป็นว่าถ้าไปก็เห็นผมที่นั่นประมาณสี่ทุ่มครับ
พี่รอน,น้าโฟล์ค,น้าหัทยา,คุณหมออีโด.........รอผมด้วยนะครับ

...สี่ทุ่ม... สงสัยได้เวลาพอดีกับยุงเจเนเรชั่นที่ 13 กำลังจะแปลงร่างจากลูกน้ำขึ้นมาจากแก้วระคึ... ไม่เป็นไร รสชาติคงแปลกไปอีกแบบ... และไม่เป็นไร รอก็รอ แต่น้าต้องมา แวะเพียงสักเสี้ยววินาทีก็ต้องมา ถ้าบอกให้ผมรอ...

ถ้าน้าบูมาสี่ทุ่มจริงๆ คงไม่ทันได้ลิ้มรสไข่ยุงในแก้วระคึกระมังครับ
เพราะดูท่าระคึจะอายุไม่ยืน..ตอนสี่โมงเย็นก็เหลือแค่พอให้กบวางไข่เท่านั้น

แต่ยังไงก็ตาม ผมขอกราบงามๆ เพื่อขอบคุณน้าอ้วนสำหรับระคึหอมอร่อยขวดนี้ครับ
อภัยทาน คือการให้ทานสูงสุด
Seek for understand, then to be understood

One day I'll fly away
Leave all this to yesterday
What more could your love do for me ?
When will love be through with me ?

12-02-2008, 21:59
LittleNomad Offline
un-assignment

myakira Wrote:ถ้าน้าบูมาสี่ทุ่มจริงๆ คงไม่ทันได้ลิ้มรสไข่ยุงในแก้วระคึกระมังครับ
เพราะดูท่าระคึจะอายุไม่ยืน..ตอนสี่โมงเย็นก็เหลือแค่พอให้กบวางไข่เท่านั้น

แต่ยังไงก็ตาม ผมขอกราบงามๆ เพื่อขอบคุณน้าอ้วนสำหรับระคึหอมอร่อยขวดนี้ครับ

อาจด้วยความกลัวว่าน้ำมณฑ์เติร์กจะเสียรสเพราะยุงมาวางไข่ น้าบูฯ แกเลยเปลี่ยนเวลาจากสี่ทุ่ีม เป็นสี่โมงเย็น! ทันเวลาก่อนที่ยุ่งจะออกเพ่นพ่าน -ทว่า...

ระคึ ถูกเปิดบริสุทธิ์ตั้งแต่สาย กระนั้นก็ยังอ้อยอิ่งค่อย ๆ สลาย แล้วมากระจายก็เมื่อตอนที่น้าmyakira โผล่มานั่นแหละครับ... สุภาษิตเก่าว่าไว้ "ยุงร้ายกว่าเสือฯ" แต่สุภาษิตใหม่สด ๆ ร้อน ๆ ว่า "myakira ร้ายกว่ายุง" เพราะไม่ยอมให้ขวดน้ำมณฑ์เติร์กสงบนิ่ง มันกระเพื่อมตลอดเวลาจนยุงไม่กล้าวางไข่...555

ครับ... ถ้าน้าmyakira ติดใจ ผมวานเพื่อนที่มีโอกาสไป ๆ มา ๆ ตุรกี บ่อย ๆ ให้ช่วยเหน็บมาอีกหลายขวด...
http://www.un-assignment.blogspot.com/
by Watching dreams... be Watch One's Dreams...
12-02-2008, 22:36
myakira Offline
NPFC - Na Ping Fan Club

LittleNomad Wrote:
myakira Wrote:ถ้าน้าบูมาสี่ทุ่มจริงๆ คงไม่ทันได้ลิ้มรสไข่ยุงในแก้วระคึกระมังครับ

อาจด้วยความกลัวว่าน้ำมณฑ์เติร์กจะเสียรสเพราะยุงมาวางไข่ น้าบูฯ แกเลยเปลี่ยนเวลาจากสี่ทุ่ีม เป็นสี่โมงเย็น! ทันเวลาก่อนที่ยุ่งจะออกเพ่นพ่าน -ทว่า...

ระคึ ถูกเปิดบริสุทธิ์ตั้งแต่สาย กระนั้นก็ยังอ้อยอิ่งค่อย ๆ สลาย แล้วมากระจายก็เมื่อตอนที่น้าmyakira โผล่มานั่นแหละครับ... สุภาษิตเก่าว่าไว้ "ยุงร้ายกว่าเสือฯ" แต่สุภาษิตใหม่สด ๆ ร้อน ๆ ว่า "myakira ร้ายกว่ายุง" เพราะไม่ยอมให้ขวดน้ำมณฑ์เติร์กสงบนิ่ง มันกระเพื่อมตลอดเวลาจนยุงไม่กล้าวางไข่...555

ครับ... ถ้าน้าmyakira ติดใจ ผมวานเพื่อนที่มีโอกาสไป ๆ มา ๆ ตุรกี บ่อย ๆ ให้ช่วยเหน็บมาอีกหลายขวด...

โธ่..น้าอ้วนขอรับ เขียนมาอย่างนี้กระผมเสียภาพลักษณ์หญิงไทยใจงามหมดเลย

ผมได้ลิ้มชิมรสไปเพียงปลายก้อยแล้วก็ปล่อยวาง มิได้คอยกวนน้ำให้ขุ่นแต่ประการใด แต่ผมแอบเห็นน้ากรรมย่องไปเติมอยู่เนืองๆ หลังจากบ่นว่ารสแปลกๆ คาดว่าน้ากรรมคงอยากตรวจสอบว่าในนั้นประกอบด้วยอะไรบ้าง เลยต้องชักตัวอย่างหลาย batch หน่อย ..อิ..อิ..
อภัยทาน คือการให้ทานสูงสุด
Seek for understand, then to be understood

One day I'll fly away
Leave all this to yesterday
What more could your love do for me ?
When will love be through with me ?

12-02-2008, 23:12

Forum Jump: