Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
รายชื่อวุฒิสมาชิกและผู้ติดตามที่ตอบรับยืนยันการเข้าร่วมงาน ASBFMeeting
Author Message
MUI Offline
Senior member

Likes Given: 0
RE: รายชื่อสมาชิกและผู้ติดตามที่ตอบรับยืนยันการเข้าร่วมงาน ASBFMeeting
ผมเคยดูแม่ครัวเกาหลีเมื่อไม่นานมานี่...ดูแต่ตอนเด็กฮ่ะ...เสียดายไม่รู้เลยว่าเธอจะโตมาน่ารัก..และโด่งดังปานนี้..ทีวีที่บ้านเปิดแต่ตอนข่าวมาน่ะครับ....ยัง ยัง ครับ ยังไม่จม...เห็นว่าพระเอกมีหนวดงอกเพิ่มมาอีก.....ถึงบางอ้อแล้ว..ถึงว่า ดารา/ศิลปินไทย ทำไมถึงหนวดงอกเหมือนถั่วงอก

....ถ้าเจอ เกาหลี ตัวจริง เสียงจริง...อาจต้องไปรื้อฟื้นหนังเกาหลี (ของลูก)มาดูซะแล้ว
13-10-2007, 22:32
Find Like Post Reply
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
RE: รายชื่อสมาชิกและผู้ติดตามที่ตอบรับยืนยันการเข้าร่วมงาน ASBFMeeting
น้าsitth เราสองคนมาทำตัวเป็นจิ้งจกกันดีกว่าไหม
(อ่านให้ชัดเจนนะว่าไม่ใช่จิ้งจอก)
จิ้งจกมันเปลียนสีได้ตามสภาวะแวดล้อม
จิ้งจกมันชอบร้องจุ๊จุ๊
จิ้งจกมันชอบแอบมาในครัวหาอาหารทานตอนดึกๆ
ให้น้าเลือกเอา...แต่ตอนหนุ่มๆผมนี่แหละหน้าตาไม่ต่างอะไรกะจิ้งจกเลย

*** แต่ตอนวัยชราลง หน้าจะมีน้ำมีนวลขึ้นหน่อย เลยกระเดียดไปทางตุ๊กแก

Attached Files Image(s)

All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
(This post was last modified: 13-10-2007, 22:45 by povation.)
13-10-2007, 22:36
Website Find Like Post Reply
bobonuii19 Offline

sitth Wrote:เอ๊...กระแสเกาหลีนี่แรงจริง ๆ ลูกสาวคนโตเพิ่งยืมกล้องส่องทางไกลไป ถามว่าจะไปทัวร์ที่ไหนเหรอ...ลูกตอบ "จะเอาไปดู ดง บัง จิง กิ มาแถลงข่าวพรุ่งนี้..เล่นจริงธันวา..ค่าดู.สามพันค่ะ"....จบข่าว

ผมไม่ถนัดทั้งเกาทั้งหลีน่ะครับ...เพิ่งกลับจากบ้านน้าป๋อไปส่งหลานที่เรือนหอ(ไปครั้งแรก)..พวกชวนดู..จูมง...ออออออ..ก็ดูดีกว่าละครครอบครัวไฮโซไทยเยอะนะ..มีคนใช้ทุกเรื่อง

น้า Sitth คะ จะให้น้องไป กะหนูไหมคะ หนู ซื้อตั๋วแล้ว พอดีมีเส้นนิดนึง แถวที่ 1 ติดเวทีเลยค่ะ ว่าแต่อย่าถามเลยค่ะ ว่าเท่าไหร่ หนูอายค่ะ (ของานนี้งานเดียวอะค่ะ เก็บเงินมาปีกว่าแล้ว ตั้งแต่ไปดูมาเมื่อคราวที่แล้ว.... เอ จะว่าไป ค่าตั๋วเนี่ย ซื้อกีต้าร์ได้สบาย ๆ เลยอะค่ะพี่แดง) หนูคงบ้าไปแล้วอะค่ะ แต่ อย่างที่บอก ของานนี้งานเดียวค่ะ พรุ่งนี้ คนถ้าจะเหยียบกันตายไหมคะเนี่ย แถลงข่าว กันประมาณ 4 โมงเย็ง ต้องไปรอ ตั้งแต่ ตี 5 หรือเปล่าคะเนีย

ว่าแต่ หนูเตรียมเสื้อแดงไว้แล้ว เผื่อฉุกเฉินค่ะ
13-10-2007, 22:59

sitth Wrote:ผมเคยดูแม่ครัวเกาหลีเมื่อไม่นานมานี่...ดูแต่ตอนเด็กฮ่ะ...เสียดายไม่รู้เลยว่าเธอจะโตมาน่ารัก..และโด่งดังปานนี้..ทีวีที่บ้านเปิดแต่ตอนข่าวมาน่ะครับ....ยัง ยัง ครับ ยังไม่จม...เห็นว่าพระเอกมีหนวดงอกเพิ่มมาอีก.....ถึงบางอ้อแล้ว..ถึงว่า ดารา/ศิลปินไทย ทำไมถึงหนวดงอกเหมือนถั่วงอก

....ถ้าเจอ เกาหลี ตัวจริง เสียงจริง...อาจต้องไปรื้อฟื้นหนังเกาหลี (ของลูก)มาดูซะแล้ว

พี่ sitth ค่ะ

เตรียมตัว ได้เลยค่ะ นุ้ยพาไปจริง ๆ ค่ะ คราวนี้ original soundtrack มาเองค่ะBig Grin
13-10-2007, 23:02
MUI Offline

oppdppllt[r[dpplxccopfooไม่ทราบว่า..ที่พิมพ์ตอนต้นเป็นภาษาเกาหลีหรือเปล่าน่ะครับ...น้าป๋อชวนทำอะไรก็เอา..เอ้า..ตามกัน..แต่อย่าลืมร้อง "หนุ่มสุพรรณ" ก็แล้วกัน ในงานร้านสะเต๊กลาวน่ะ

เทคโนโลยี..เป็นสิ่งที่ผมตามไม่ค่อยทันครับ...มีรูปเด็ก ๆ (ป4)ด้วยละ...โตมาหน่อย..น้าป๋อเห็นแล้วจะหาว่า จิ้งเหลนเลยหล่ะ(ผอมมาก)...ไม่เหมือนจิ้งจกเลยซักนิด...ไม่ทราบวิธีออกอากาศรูปตัวเองจริง ๆ เครื่องสแกนก็ไม่มี ถ้ามีก็ไม่เคยใช้ ถ้าใช้ก็ใช้ไม่เป็น...แต่ที่ย่องเข้าครัวตอนดึก ๆ หาอาหารน่ะ..ประจำครับ............................แต่ไม่เคยถือไม้หน้าสามเข้าไปนะครับ..ขอยืนยัน
13-10-2007, 23:03

ฝากถึงพี่แดง

ถ้าหนูได้ ตั๋วฟรี วันที่ 16หนูไม่ลืมแน่ ๆ ค่ะ ส่วนของหนู ไปวันที่ 15นะคะ แต่ถ้า 16 ได้มามากพอ หนูไปอีกรอบค่ะ (บอกแล้ว ว่าไม่บ้าจริง ๆ) คุณ webmaster ค่ะ ตอนนี้อยากถอดรูป ด้านซ้าย เปลี่ยนเป็นอย่างอื่นสักพักจะได้ไหมเนี่ย he he he he
13-10-2007, 23:07
boobyblue Offline
ใครไม่รู้?

Likes Given: 11
มาตั้งโต๊ะกันอยู่นี่เอง
น้ากาน-น้าซัน-น้ากะทะ
ป่านนี้ไม่รู้พากันไปไหนแล้ว
ปล่อยให้ผมเก้อ!
คือลูกเพิ่งเลิกเล่นเกมส์
กลับมาไม่เจอใครเลย?
13-10-2007, 23:13
MUI Offline

โอ..ขอโทษครับ..ผมโพสต์ตอบน้าป๋อช้าไปหน่อย...เลยเจอของหนูหนุยไปซะสองตอนเลย

คุณนุ้ยครับ...ผมขออภัยจริง ๆ ผมไม่มีข้อมูลใด ๆ มากกว่าที่แจ้งไปแล้วเลยครับ....ลูกสาวเค้าจองตั๋วเมื่อไหร่...จะไปงานแถลงข่าว ก็เพิ่งรู้ตอนหล่อนมายืมกล้องส่องทางไกลนี่แหละ...คาดว่าคงไม่เข้าวงในครับ เพราะเตรียมกล้องส่องไปด้วยแล้ว...ตอนนี้แม่คุณก็นอนซะแล้ว....ผมประเภท รู้งูงู ปลาปลา ก็อินไปเรื่อย....ถ้าน้องเขาตื่นมาจะแจ้งข่าวให้ทราบนะครับ...คงดีใจยิ้มแก้มปริแน่....ยังไงยังไง..ก็คงได้ข้อมูลเพิ่มเติมในงาน แอ๊บสะแบ๊วเอฟเอ็มอี๊ตติ้ง นะครับ....ขอบคุณอย่างยิ่งมากครับ
13-10-2007, 23:15
dejemerry Offline
สตรีที่โลกลืม

bobonuii19 Wrote:ฝากถึงพี่แดง

ถ้าหนูได้ ตั๋วฟรี วันที่ 16หนูไม่ลืมแน่ ๆ ค่ะ ส่วนของหนู ไปวันที่ 15นะคะ แต่ถ้า 16 ได้มามากพอ หนูไปอีกรอบค่ะ (บอกแล้ว ว่าไม่บ้าจริง ๆ) คุณ webmaster ค่ะ ตอนนี้อยากถอดรูป ด้านซ้าย เปลี่ยนเป็นอย่างอื่นสักพักจะได้ไหมเนี่ย he he he he
ตกลงว่าจะดูทั้ง 2 วันเหรอคะ เชื่อแล้วค่ะ ว่าชอบมากๆ พี่คอหนังเกาหลีก็จริง แต่ดาราคนโปรด อยู่โน่น..ใครเคยไปบ้านเต่า..รู้หมดแล้วค่ะ ติดรูปรอบบ้านเล่ยยย (อายเค้ามั้ยเนี่ย..!!!)
[Image: c982477161.gif]
กินง่าย ๆ
อยู่เงียบ ๆ
นอนงีบ ๆ
ทำงานง่วน ๆ
13-10-2007, 23:16
Website Find Like Post Reply

sitth Wrote:โอ..ขอโทษครับ..ผมโพสต์ตอบน้าป๋อช้าไปหน่อย...เลยเจอของหนูหนุยไปซะสองตอนเลย

คุณนุ้ยครับ...ผมขออภัยจริง ๆ ผมไม่มีข้อมูลใด ๆ มากกว่าที่แจ้งไปแล้วเลยครับ....ลูกสาวเค้าจองตั๋วเมื่อไหร่...จะไปงานแถลงข่าว ก็เพิ่งรู้ตอนหล่อนมายืมกล้องส่องทางไกลนี่แหละ...คาดว่าคงไม่เข้าวงในครับ เพราะเตรียมกล้องส่องไปด้วยแล้ว...ตอนนี้แม่คุณก็นอนซะแล้ว....ผมประเภท รู้งูงู ปลาปลา ก็อินไปเรื่อย....ถ้าน้องเขาตื่นมาจะแจ้งข่าวให้ทราบนะครับ...คงดีใจยิ้มแก้มปริแน่....ยังไงยังไง..ก็คงได้ข้อมูลเพิ่มเติมในงาน แอ๊บสะแบ๊วเอฟเอ็มอี๊ตติ้ง นะครับ....ขอบคุณอย่างยิ่งมากครับ

เค้าเปิดจองพรุ่งนี้เป็นรอบแรกค่ะ

วันอาทิตย์ที่ 14 ตุลาคมนี้ขอเชิญท่านผู้ฟัง Radio In Thailand เข้าร่วมงานแถลง Concert TVXQ The 2nd Asian Tour Concert "O" ณ Zone Parc Paragon เวลา 13:00 - 19:00 น.

น้า sitth ไม่ต้องกังวลไป เรื่องนี้ เรียนรู้กันไม่ยากค่ะ Tongue
13-10-2007, 23:25

Forum Jump: