Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ยามว่าง ป้า ๆ น้า ๆ ทำอะไรเป็นงานอดิเรก หรือชอบสะสมอะไรกันเป็นพิเศษค่ะ
Author Message
BytSerk Offline
PsyCho

Likes Given: 0
RE: ยามว่าง ป้า ๆ น้า ๆ ทำอะไรเป็นงานอดิเรก หรือชอบสะสมอะไรกันเป็นพิเศษค่ะ
ถ้าอยู่บ้านใกล้ๆ น้าสันผมจะไปขอยืม DVD บ้าง พึ่งเริ่มสะสมได้ไม่นานครับ

แต่ด้วยความที่บ้านใกล้ๆ เชียงราย ผมจึงโปรดปราน DVD Maesai (แม่สาย)

เป็นพิเศษ แต่ถ้าเป็นหนังไทยจะซื้อของแท้นะครับ (ถูก) แต่ถ้าหนังนอก

ในไทยบางเรื่องทำไม่น่าเก็บเลย เลยรับอุปถัมภ์ของจีนไว้ซะเยอะ
[Image: 1244014887.gif]
11-04-2008, 14:44
Website Find Like Post Reply
BytSerk Offline
PsyCho

RE: ยามว่าง ป้า ๆ น้า ๆ ทำอะไรเป็นงานอดิเรก หรือชอบสะสมอะไรกันเป็นพิเศษค่ะ
เกือบลืม

แต่แถวๆ บ้านผม

เวลา ยามว่าง

เค้าชอบ หลับ เป็นส่วนใหญ่ครับ
[Image: 1244014887.gif]
11-04-2008, 14:45
karn Offline
you may say I'm a dreamer

Likes Given: 81
ว่างๆ ผมนั่งนึกถึงหน้าแฟนครับTongue
In my life, I love you more... [Image: 2685i.jpg]

11-04-2008, 14:53
Find Like Post Reply
dejemerry Offline
สตรีที่โลกลืม

pop_250823 Wrote:
dejemerry Wrote:น้า ๆคนไหนมีอะไรดี ๆ เรามาแลกเปลี่ยนความรู้กันนะคะ

อย่างป้าแดงสมัยก่อน ๆตอนน้องปิ๊งเล็ก ๆ ยามว่าง ชอบทำงานฝีมือ ถักโครเชต์,เมคราเม่
ทำสร้อยคริสตัล ลูกปัด ฯลฯ แต่ก่อนชอบทำมาก จนเต็มบ้าน หลัง ๆ เลยต้องเอาไปวางขายค่ะ เพราะว่ายิ่งทำ ก็ยิ่งสนุก ทำเยอะขึ้น ๆ จนเต็มบ้านเหมือนกีต้าร์นี่แหละค่ะ (เอ..แล้วเมื่อไหร่น้าป๋อจะขายกีต้าร์สักทีน้า Tongue)

มาพักหลังติดหนัง, ซีรี่ส์เกาหลี ญี่ปุ่น ใต้หวันแทน ก็เลยไม่ค่อยได้ทำ แต่ก็ยังมีเยอะอยู่ค่ะ
เอารูปมาให้ดูนี่เป็นส่วนน้อยค่ะ

[Image: 312772005.jpg]
[Image: 312772008.jpg]

เคยทำสมัยเรียนครับ เพลินดี ว่างๆป้าแดงถักเป็นหมวกฮิบฮอปให้ผมบ้างนะครับ ใว้ใส่ตอนเล่นจะได้ออกแนว วนิพก ดีครับ อิอิ

ได้เลยจ้ะ..ตกลงเอาหมวกขอทานใช่มั้ย

BytSerk Wrote:เกือบลืม

แต่แถวๆ บ้านผม

เวลา ยามว่าง

เค้าชอบ หลับ เป็นส่วนใหญ่ครับ

ดีค่ะ ใช้เวลาว่างได้คุ้มค่า และมีความสุขที่สุด

karn Wrote:ว่างๆ ผมนั่งนึกถึงหน้าแฟนครับTongue

แต่ดู ๆ แล้ว น้ากานไม่ค่อยจะว่างเลยนะจ๊ะ Big Grin
[Image: c982477161.gif]
กินง่าย ๆ
อยู่เงียบ ๆ
นอนงีบ ๆ
ทำงานง่วน ๆ
11-04-2008, 18:08
pop_250823 Offline
ดนตรีจะพาเราเดินทาง....

อืม..จะว่าไปผมก็มีเหมือนกันนะ(เพิ่งนึกออก)แต่ไม่ไช่ของที่ผมสะสมหรอก แต่เป็นของพ่อผม(ท่านเสียไปนานแล้ว)คือเมื่อก่อนที่บ้านเป็นศูนย์พระเครื่องครับ และพ่อผมก็เป็นนักสะสมตัวยงเลย สะสมทุกอย่างทั้งพระ เหรียญ แบงค์เก่าๆ ถ้วยชามเก่า พระบูชา แต่ที่ผมชอบมากคือแสตมป์กับแบงค์เก่า พวกพระนี่ถูกพี่ๆน้องเอาไปแทบหมด แต่แสตมป์กับแบงค์เก่านี่ผมเก็บไว้อย่างดีมีเยอะเลยหาดูยากมาก ใครที่สะสมแล้วอยากดูมาดูได้ครับ แต่คงไม่ขายนะครับ
ปล.ลุงใบ(เสือใบ สุพรรณ)นี่ขาประจำเลยเมื่อก่อนมาดูพระบ่อยมากครับ
Acoustic is my life..........
12-04-2008, 02:55
จ๋า Offline
เวิ่นเว้อโหมด

นอนขึ้นอืดดูทีวีหรือเปิดเพลงเล่นคอมพร้อมกับกินขนมบนโซฟาโดยเอาทุกอย่างมาใกล้ๆตัวที่สุดค่ะ เปิดเวบกีตาร์ ดนตรี ไปเรื่อยๆ ฟังเสียงทีวีไปด้วย อิอิ

ของสะสมเป็นซีดี กับ หนังสือค่ะ ชอบอ่านมากเลย

บางทีก็เล่นเกม ds ค่ะ ทำกับข้าวทั้งวันแหละ 55
เจ้าอ้วน
12-04-2008, 03:18
Run Offline
Senior member

Likes Given: 7
งานอดิเรกคืออ่านหนังสืออ่านเล่นทุกชนิดครับ ทุกชนิดจริงๆ ผมรับทุกแนวเลย
ไม่มีวันใหนไม่ได้อ่านหนังสือ
แล้วก็สะสมหนังไว้มากด้วยเหมือนกันครับ ผมทำห้องเล็กๆไว้เป็นห้องดูหนังเฉพาะเลยห้องนึง
อีกอย่างคือชอบต่อ model ด้วยครับ
Rolleyes
12-04-2008, 11:01
pop_250823 Offline
ดนตรีจะพาเราเดินทาง....

ผมก็ชอบต่อ model เหมือนน้ารันครับ โดยเฉพาะพวก super model เนี่ยบอกมา 1000 ต่อ เหลือ 500 ไม่ยอมลดซั๊กที อิอิ
Acoustic is my life..........
12-04-2008, 11:06
.::.pOoH.::. Away
Simply the Best

จ๋า Wrote:นอนขึ้นอืดดูทีวีหรือเปิดเพลงเล่นคอมพร้อมกับกินขนมบนโซฟาโดยเอาทุกอย่างมาใกล้ๆตัวที่สุดค่ะ เปิดเวบกีตาร์ ดนตรี ไปเรื่อยๆ ฟังเสียงทีวีไปด้วย อิอิ

ของสะสมเป็นซีดี กับ หนังสือค่ะ ชอบอ่านมากเลย

บางทีก็เล่นเกม ds ค่ะ ทำกับข้าวทั้งวันแหละ 55

เดินซะบ้างก็ดีนะครับ น้องจ๋า...Big Grin
ไปทางไหนก็...ละลานตาไปหมด
12-04-2008, 11:50
myakira Offline
NPFC - Na Ping Fan Club

ยามว่างทั่วๆ ไปก็ดูหนัง ฟังเพลง ทำขนมมั่งกับข้าวมั่ง เหมือนคนทั่วไป
ถ้าได้กลับกรุงเทพฯ ก็จะกลับไปฟัดแมวหมูที่บ้านครับ ตัวละ 8 กิโลเท่านั้น เต็มไม้เต็มมือดี
ถ้าไม่กลับบ้านก็ต้องไปเที่ยว ใกล้ไกลไม่ว่า แต่ขอแค่ได้เที่ยวครับ
แทบจะพูดได้ว่าถ้าไม่ชอบเที่ยวทุกวันนี้ก็คงไม่ต้องทำงาน เพราะค่าใช้จ่ายส่วนมากหมดไปกับการท่องเที่ยวและของสะสมพื้นเมืองครับ
อภัยทาน คือการให้ทานสูงสุด
Seek for understand, then to be understood

One day I'll fly away
Leave all this to yesterday
What more could your love do for me ?
When will love be through with me ?

15-04-2008, 20:44

Forum Jump: