Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ห้องไฟฟ้าเสียบปลักชักจะเหงา แล้วครับท่าน
Author Message
MUI Offline
Senior member

Likes Given: 0
RE: ห้องไฟฟ้าเสียบปลักชักจะเหงา แล้วครับท่าน
อ้าว..หวัดดีลุงแดงด้วยครับ....ผมรู้สึกว่าคุณลุงแดงกับผมต้องทำบุญร่วมกันมาแต่ปางก่อนแน่เลย....ชอบลูกทุ่ง หมอลำ เพื่อชีวิต คล้ายกันด้วย

ผมขอเปิดความในใจนะครับว่า ตั้งแต่เด็ก(หนุ่มใหม่ ๆ) กีต้าร์โปร่งในใจคือโอเวชั่น(ขออนุญาตออกนอกห้องนิดนึงนะครับ)....กีต้าร์ไฟในฝันมัน เทเลคาสเต้อร์ อย่างที่ลุงบอกน่ะแหละ ชอบหุ่นทรงมัน ดูบ้านนอกดี(ออกคันทรี่ คันทรี่น่ะครับ)

แล้วผมจะต้องเก็บตังอีกกี่เดือนกี่ปี..จึงจะได้มาครอบครองล่ะครับ วอชเบิร์นน่ะผมซื้อแพงกว่าซานตาน่า(3,050บาท)หน่อยเดียวเอง
09-04-2008, 15:29
Find Like Post Reply
.::.pOoH.::. Away
Simply the Best

RE: ห้องไฟฟ้าเสียบปลักชักจะเหงา แล้วครับท่าน
Tele นี่ชอบกันหลายคนเลยครับ เพราะหุ่นกับเครื่องเครามันเก๋าดี แต่ sound มันเล่นได้แคบกว่า strat เข้าไปอีกอ่ะ
ไปทางไหนก็...ละลานตาไปหมด
(This post was last modified: 09-04-2008, 15:48 by .::.pOoH.::..)
09-04-2008, 15:48
Tai Labour Offline
ป๊อก8 2 เด้ง

Likes Given: 47
MUI Wrote:ผมว่านะ สังคมไฟฟ้าส่วนใหญ่จะอยู่กลาง ๆ ถึงล่าง ๆ ง่ะครับ (คนสนใจก็ตามอายุ จากมาก.....ไปกลาง ๆ....จนถึงน้อยน่ะครับ)

อย่างผมเป็นต้น เคยโพสต์ไว้กระทู้ไหนไม่รู้ว่า "ตอนนี้กำลังสับสนระหว่างอคูสติคกับไฟฟ้า หรือว่าจะไปร้องคาราโอเกะดี" แล้วป้าแดงยังเชียร์ร้องคาราโอเกะไปนู่น

ไม่เชื่อน้ากีต้าร์เก่าลองแวะเยี่ยมเว็บข้างบ้านดูก็ได้

เอ่อ..ตอนนี้ ผมไปถอยแอมป์เบต้า เอวิ่น จีอาร์110 มา...แล้วถอยกีต้าร์ไฟฟ้าวอชเบิร์น wi 14 มาน่ะครับ..........ขอความเห็นหน่อยครับ...(คิดว่าคงได้คำตอบว่า..ไม่เคยเห็น ไม่เคยลอง แน่ ๆ เลย)

ไม่เคยเห็น ไม่เคยลองครับ 555555 Tongue

น้ามุยจะเล่นเพลงร็อคเหรอ ถ้าป๊อบร็อคคงจะได้ ยี่ห้อนี้ โหดๆ คงต้องขยับรุ่นขึ้นไปอีกนิดนึงครับ
============ เพื่อความบันเทิง =============

09-04-2008, 16:25
Website Find Like Post Reply
Therock Offline
ไปละนะ โชคดีนะ

///ชอบ Tele เพลงเคยเห็นสมัย โจ-ก้อง ออกอัลบั้มมา "โลกมันว่างปล่าว อะไรเนี่ยครับ"
///สมัยเด็ก ๆ เฉย ๆ กับ Strat เพราะคิดว่า เช๊ย เชย ...ใครก็ใช้ครับ
///แต่ดั๊น บ้าไปชอบ Fernandes ที่ Hide ใช้......... เพราะรูปทรงมัน เท่ห์มากเลยสมัยนั้น

Attached Files Image(s)

นักดนตรีจนตรอก ภูเก็จฮะ
09-04-2008, 16:27
SARUN Offline
Very Imperfect People

Likes Given: 176
Therock Wrote:///สมัยเด็ก ๆ เฉย ๆ กับ Strat เพราะคิดว่า เช๊ย เชย ...ใครก็ใช้ครับ
///แต่ดั๊น บ้าไปชอบ Fernandes ที่ Hide ใช้......... เพราะรูปทรงมัน เท่ห์มากเลยสมัยนั้น

รสนิยม ดีมากๆ
09-04-2008, 17:43
MUI Offline

Labour Wrote:
MUI Wrote:ผมว่านะ สังคมไฟฟ้าส่วนใหญ่จะอยู่กลาง ๆ ถึงล่าง ๆ ง่ะครับ (คนสนใจก็ตามอายุ จากมาก.....ไปกลาง ๆ....จนถึงน้อยน่ะครับ)

อย่างผมเป็นต้น เคยโพสต์ไว้กระทู้ไหนไม่รู้ว่า "ตอนนี้กำลังสับสนระหว่างอคูสติคกับไฟฟ้า หรือว่าจะไปร้องคาราโอเกะดี" แล้วป้าแดงยังเชียร์ร้องคาราโอเกะไปนู่น

ไม่เชื่อน้ากีต้าร์เก่าลองแวะเยี่ยมเว็บข้างบ้านดูก็ได้

เอ่อ..ตอนนี้ ผมไปถอยแอมป์เบต้า เอวิ่น จีอาร์110 มา...แล้วถอยกีต้าร์ไฟฟ้าวอชเบิร์น wi 14 มาน่ะครับ..........ขอความเห็นหน่อยครับ...(คิดว่าคงได้คำตอบว่า..ไม่เคยเห็น ไม่เคยลอง แน่ ๆ เลย)

ไม่เคยเห็น ไม่เคยลองครับ 555555 Tongue

น้ามุยจะเล่นเพลงร็อคเหรอ ถ้าป๊อบร็อคคงจะได้ ยี่ห้อนี้ โหดๆ คงต้องขยับรุ่นขึ้นไปอีกนิดนึงครับ

น้าเลคับ....อยากได้ยินแบบว่า เออ รุ่นถูก ๆ น่ะคุ้ม จาให้ผมไปหารุ่นแพงกว่า อยากได้หัวกระโหลกขาวบนหัวกีต้าร์ดำ wi 165 อิอิ

เพลงที่อยากเล่น ก็ประมาณ วี้วิล วีหวิ่ล รัค ช่า ตอนนี้กำลังท่องเนื้ออยู่ เพลงอะไร ให้ร้องเปล่า ๆ ไม่มีดนตรี แล้วจะเข้าคีย์ยังไงนี่....กีต้าร์ลุงเมย์เหมาะสุดใช่มั้ยครับ แต่ผมว่าสวิตช์ของกีต้าร์ลุงแกมันเยอะ จนไม่รู่จะกดปุ่มไหนมั่ง(ตังไม่พอซื้อ)
10-04-2008, 10:34
กีต้าร์เก่า Offline
VIP member

...ผมว่า มีอะไรก็เล่นมันไปเถอะครับ.......ความสุขอยู่ที่การได้เล่นครับ.......เมื่อวานผมไปเดินซีค่อนฯไปเจอ ไอบาเนส ทรงโบราณๆ ชอบ ตัวละ15000 ราคาตั้ง.......นี่ถ้าเงินเดือนออกจะไปลองต่อราคาดู.......กีต้าร์ผมมีแต่ของราคาปานกลางครับหลายตัวเหมือนกัน...........ผมชอบเพลงฝรั่งยุค 60-70 ครับ จะเอากีต้าร์โปร่ง หรือไฟฟ้าเล่นได้ครับไม่แบ่งแยก ..........เพลงเพื่อชีวิตก็ชอบครับแต่ไม่ค่อยเน้น คือเวลานั่งดริ้งแล้วฟังมันตะขิดตะขวงใจยังไงก็ไม่รู้ ...... แบบนั่งเมาแล้วมีเด็กเขมรมาขอตังค์หงะ......... ส่วนใครจะเล่น ไฟฟ้า หรือโปร่ง อย่างน้อยควรมีความสุภาพต่อกัน.......ไม่ว่าแนวเพลงที่เล่นจะออกแนวเถื่อนๆแต่มันก็เป็นเพียงแนวเพลงเท่านั้น(ผมว่าพี่ป้าน้าอาคงเจอกันมาบ้างหละครับ)ยังไงๆเรา
ก็ยังเป็นคนไทย.......ยังมีวัฒนธรรมของตัวเองครับ.........ผมว่าสังคมบ้านฟ้านี่...เป็นสังคมที่น่าอยู่มากครับ.....น่าอยู่กว่าเวปอื่นๆที่ผมผ่านตามานะครับ..........ว่าแต่ลุงแดง เริ่มจะพิมพ์ยาวๆแล้วนา.......จริงมะครับ มหาLabour........

Attached Files Image(s)

10-04-2008, 12:15
Tai Labour Offline
ป๊อก8 2 เด้ง

Likes Given: 47
MUI Wrote:
Labour Wrote:

น้าเลคับ....อยากได้ยินแบบว่า เออ รุ่นถูก ๆ น่ะคุ้ม จาให้ผมไปหารุ่นแพงกว่า อยากได้หัวกระโหลกขาวบนหัวกีต้าร์ดำ wi 165 อิอิ

เพลงที่อยากเล่น ก็ประมาณ วี้วิล วีหวิ่ล รัค ช่า ตอนนี้กำลังท่องเนื้ออยู่ เพลงอะไร ให้ร้องเปล่า ๆ ไม่มีดนตรี แล้วจะเข้าคีย์ยังไงนี่....กีต้าร์ลุงเมย์เหมาะสุดใช่มั้ยครับ แต่ผมว่าสวิตช์ของกีต้าร์ลุงแกมันเยอะ จนไม่รู่จะกดปุ่มไหนมั่ง(ตังไม่พอซื้อ)

ขยับรุ่น บางครั้งไม่ได้แพงครับ น้ามุย
ยกตัวอย่าง N2 ได้ Bill Lawrence ไว้เล่นโหดๆ รูปร่างน่ารักเหมือนเจ้าของลายเซ็นต์
ไม่พอใจก็เปลี่ยนฯ ปิ๊คอัพ ได้อีกเพียบเลย ผมเคยใช้เล่นเพลงยุคเซเวนตี้(อัพ) ก็ใช้ได้(ดี)นะ...เสียอย่างเดียว ไม่มีเสียงคลีน..ต้องพึ่ง Effect ครับ

มือ 2 เดิมๆ ราคาหลักพัน ไม่ถึงหมื่นครับ

ป.ล.ลุงแดงแกคงเริ่มถูกคอ ถูกใจน่ะ..พี่แป้ง เพราะลุงแกเก๋าทีเดียว ไฟฟ้าเนี่ย 555 Tongue
============ เพื่อความบันเทิง =============

10-04-2008, 17:32
Website Find Like Post Reply
MUI Offline

น้า น้า น้า ครับ แล้วอี wi 14 เนี่ย โมดั้ยไม้ครับ...คือว่า เล่นเสียบตู้เบต้า(ไม่เหมือนชาวบ้านเขาเลย) ส่งเสียงอยู่บนชั้นสาม ตอนเที่ยงคืน ถึงตีสอง ใช้คีย์บอร์ดแอนจีเล็ท(งงอีกมั้ยล่า ยี่ห้อเนี้ย) เป็นโป๊ะชึ่ง ๆ ก็มันดี เสียตอนจบเพลง กลองมันไม่ยอมจบง่ะ เล่นตีคอร์ดคลีน ๆ กับโซโล่แข็ง ๆ อาศัยแตกตู้บางเพลงก็มันดี ครับ
10-04-2008, 19:04
lungdang Offline

ที่ต้องชอบ tele american ก็เป็นเพราะตา tommy อีกแหละ เคยเห็นแกเล่นคู่กับ fill emmanuel ได้อย่างยอดเยี่ยมทีเดียว...
ลุงแดง รูปหล่อ
10-04-2008, 23:15

Forum Jump: