Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ถามเกี่ยวกับ boss eband ครับ
Author Message
Teera Offline
VIP member

Likes Given: 4
RE: ถามเกี่ยวกับ boss eband ครับ
(25-03-2011, 16:42)nattapat Wrote:
(25-03-2011, 16:28)ยอดเยี่ยม Wrote: หาไม่ยากครับ คนในเว็บนี้ก็มี (ไม่รู้ว่าแกอยากขายหรือเปล่า)
อยากได้เหมือนกัน แต่ผมตีค่ามันเป็นสินค้าไอที
ราคาจะลดลงเรื่อยๆเหมือนคอมพิวเตอร์หรือมือถือ

กำลังตัดสินใจอยู่ว่าจะซื้อแอมป์กีตาร์ไฟฟ้าราคา 4,000-5,000 บาท
มาต่อเล่นเป็น Backing Trackกับโน๊ตบุ๊คที่มีน่าจะคุ้มกว่า Cool

กำลังคิดอยู่เหมือนกันครับ ว่าจะซื้อแอมป์fender superchamp xd +vox tonelab ex ดี หรือว่าจะซื้อ eband ดี เล่นอยู่ในห้องไม่ได้เอาออกไปไหน ส่วนตัวคิดว่า eband มันดีตรงมี effect แล้วก็ลำโพงด้วย ไม่ต้องเสียบแอมป์ก็ใช้ได้ แต่ไม่รู้เสียงมันจะออกมาโอเครึเปล่า
ขอบคุณทุกความเห็นนะครับ
เค้าสร้างมาด้วยจุดประสงค์ที่ เสียบ แล้วเล่น มีครบหมด แกะเพลง อ่าน wave ลด Speed ได้หมด แต่เสียงยังไงก็สู้ Amp ดีๆ Com ซักตัว ไม่ได้
แน่กว่าจะเปิด com boot เครื่อง เปิด plug in เปิด Effect แกะเพลง มันเสียเวลาและ เกะกะ ครับ
e band สร้างมาเพื่อการนี้
จริงๆ มี Fender Gdec อีกตัวครับ จุดประสงค์คล้ายกัน บางอย่างเหนือกว่า แต่ บางอย่างสู้ไม่ได้

แต่ถ้าพร้อมจะเปิด com โดยไม่ลำบากอะไร เหมือนผม ก็ไม่จำเป็นต้องซื้อครับ

26-03-2011, 11:14
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ถามเกี่ยวกับ boss eband ครับ - by Teera - 26-03-2011, 11:14

Forum Jump: