Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
รบกวนน้าๆช่วยตอบคำถามผมทีครับ รบรวมข้อมูลครั้งสุดท้ายก่อนซื้อกีตาร์หละครับ
Author Message
Capt.Arnold Offline
Senior member

Likes Given: 0
RE: รบกวนน้าๆช่วยตอบคำถามผมทีครับ รบรวมข้อมูลครั้งสุดท้ายก่อนซื้อกีตาร์หละครับ
(18-12-2010, 22:18)Pacharapon Wrote: รบกวบน้าๆอีกนิดหนึ่ง เกี่ยวกับภาคไฟฟ้าของ Taylor ค่อนข้างงง

คือบางรุ่นบอก none/es และบางรุ่นบอกกมี es

ผมสงสัยว่าไอ้ none/es นั้นสรุปมันมีหรือไม่มี แต่รูปข้างๆก็มีปุ่มสามปุ่ม หรือว่ามีแต่ต้องหาอุปกรณ์เสริมอีกอะครับ งงมากๆ
ครับ ขอตอบงู งู ปลา ปลา นะครับ es มีภาคไฟฟ้าและมีปุ่ม ๓ ปุ่ม Bass Treble Volume จาก ซ้ายมาขวา Es ของเทเลอร์ใช้การได้ดีในกีตาร์ผลิตหลังปี ๒๐๐๗ เป็นต้นไปครับ หรือดูง่ายๆที่แบตเตอรีเป็นแบบ ๙ โวลท์ไม่ใช่แบบ ๑.๕ โวลท์ ๒ ก้อนครับBig Grin

21-12-2010, 16:55
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: รบกวนน้าๆช่วยตอบคำถามผมทีครับ รบรวมข้อมูลครั้งสุดท้ายก่อนซื้อกีตาร์หละครับ - by Capt.Arnold - 21-12-2010, 16:55

Forum Jump: