Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Fishman Matrix + Pre Aero Blend จะเวิร์กมั๊ยครับ
Author Message
mai_911 Offline
Senior member

Likes Given: 0
Fishman Matrix + Pre Aero Blend จะเวิร์กมั๊ยครับ
คือวันก่อนผมเอากีต้าร์ของรุ่นพี่มาลองเล่นที่บ้าน บอกเลยก็ได้ครับว่าเป็น Veelah V56-OMC
Preamp ที่ติดตั้งมามันเป็นรุ่น Aero Blend เมื่อก่อนไม่เคบลอง Pre แบบมีไมค์เลยรู้สึกเฉยๆ
แต่พอเอามาลองเองจริงๆจังๆที่บ้าน ติดใจเลยครับ เลยอยากเอามาใส่กับกีต้าร์ของผมเอง
เดิมผมใช้ Matrix Infinity เพราะมันไม่ต้องเจาะด้านข้างลำตัว แต่เวลาเล่นจริงลำบากชะมัด
ยิ่งเวลาต้องใผ่นยางปิด Sound Hole นี่ลำบากหนักเลย
เลยตัดสินใจอยากเจาะด้านข้าง หาปรีดีๆมาใส่ แล้วก็ดันไปติดใจเจ้า Aero Blend ทั้งหน้าตา และการใช้งาน และเสียงจากการมีไมค์เข้ามาเบลนด์

เลยอยากถามคำแนะนำ และความเห็นจากน้าๆครับ ว่าถ้าจะเจาะใส่ปรีใหม่เข้าไป แบบมีไมค์ด้วย Aero Blend จับคู่กับ Matrix จะเหมาะมั๊ย
หรือมีคำแนะนำใดๆเพิ่มเติมรบกวนแนะนำด้วยครับ ของคุณครับ

Attached Files Image(s)

" If fear hasn't killed me yet, then nothing will "
04-10-2010, 14:05
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
Fishman Matrix + Pre Aero Blend จะเวิร์กมั๊ยครับ - by mai_911 - 04-10-2010, 14:05

Forum Jump: