Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
คุณน้าคุณป้าคนไหนอยู่แถวๆฝั่งธนบ้างไม๊คะ
Author Message
Panda Offline
Member

Likes Given: 0
RE: คุณน้าคุณป้าคนไหนอยู่แถวๆฝั่งธนบ้างไม๊คะ
(17-05-2010, 18:24)boobyblue Wrote: ผมอยู่เพชรเกษม20
เข้ามาตามซอยเรื่อยๆจะเจอวัดทองศาลางาม
หน้าวัดเป็นสามแยกให้เลี้ยวซ้าย...
มองขวามือไว้มองสูงๆหน่อยคอยจ้องป้ายแยก9-2ไว้
นั่นละเข้าไปเลยบ้านก่อนสุดท้ายซ้ายมือ
เป็นบ้านปูนสีแดงสไตล์วินเทจ......Cool

บอกทางแบบละเอียดเลย จดไว้แล้วค่ะ ว่าแต่ร้านนี้เปิดบริการกี่โมงถึงกี่โมงเหรอคะ ผ่านไปจะได้แวะไปเยี่ยมเยียนน้าบลูค่ะ Wink

(18-05-2010, 08:15)rasun Wrote: ผมอยู่แถวสามแยกไฟฉายครับ

เล่นคนเดียว snake ๆ fish ๆ เหมือนกัน เวลามาเล่นด้วยกันนี่ไม่รู้ว่าใครจะสอนใคร

พยายาม snakeๆ fishๆ อยู่เหมือนกันค่ะ แต่ยังไม่เก่งเท่าน้า rasun ซักที Tongue

(18-05-2010, 09:32)ไข่ไก่ Wrote: อยู่แถวเลี่ยงเมืองนนทบุรี
ผ่านมาก็แวะเยี่ยมได้ครับ
ไม่ใช่คุกบางขวางนะครับ แค่ใกล้ ๆ
ผมก็เล่นคนเดียวมา 30 กว่าปีแล้ว
อยากแนะว่าถ้าอยากพัฒนา แต่ไม่อยากคิดมากก็เล่น classic สิครับ
เปิดโน้ตเล่นไปได้เรื่อย ๆ
เหมือนทำแบบฝึกหัด
สมัยนี้มีโน้ต มี clip ให้ดูแทนอาจารย์ อยู่ใน internet มากมาย
เลือกเพลงที่ชอบ หรือเล่นแบบที่ชอบ ไปที่ชอบ ๆ
ไม่ง้อใคร

คอกีต้าร์ classic ใหญ่จังค่ะ ก็เลยเป็นข้ออ้างกับตัวเองว่าคงเล่นไม่ได้ Tongue แต่ตอนนี้ก็ฝึกอ่านโน้ตแล้วก็เล่นตามแบบฝึกหัดกับเมโทรโนมเองอยู่เหมือนกัน สนุกดีค่ะ ไม่เคยคิดว่าชีวิตนี้จะชอบอ่านโน้ตเลยค่ะ เพราะตอนเด็กๆเรียนแล้วไม่เข้าใจ ไม่ชอบเลยๆๆๆค่ะ Sad แต่ได้ดูน้าไข่ไก่เล่นแล้วก็เก็บไว้เป็นแรงบันดาลใจ ต่อไปอาจจะได้มีโอกาสเล่นหรือชอบคลาสสิคก็ได้ค่ะ Big Grin
(17-05-2010, 19:54)ยอดเยี่ยม69 Wrote: นั่นมันร้านเหล้าหรือบ้านพักครับน้าบูฯ
น้อง Panda อยากได้คนสอนกีตาร์นะ Cool

พี่ชัยเป็นยังไงบ้างคะ สบายดีรึเปล่า หวังว่าพี่คงไม่ต้องไปทำข่าวในที่อันตรายๆนะคะ

นี่ก็ไปลงแรลลี่ของบางกอกโพสต์เอาไว้ที่จะไปพัทยาเสาร์นี้อ่ะค่ะ ไม่รู้จะได้ไปรึเปล่า Sad
อดทนเวลาที่ฝนพรำ..อย่างน้อยก็ทำให้เราได้เห็นถึงความแตกต่าง..เมื่อวันเวลาที่ฝนจาง..ฟ้าก็คงสว่างและทำให้เราได้เข้าใจ..ว่ามันคุ้มค่าแค่ไหนที่เฝ้ารอ...
Never Give Up!

(This post was last modified: 18-05-2010, 14:52 by Panda.)
18-05-2010, 14:39
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: คุณน้าคุณป้าคนไหนอยู่แถวๆฝั่งธนบ้างไม๊คะ - by Panda - 18-05-2010, 14:39

Forum Jump: