Thread Rating:
  • 5 Vote(s) - 3.6 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Season change ฤดุที่เเตกต่าง/Finger Style ลองทำให้ลูกศิษย์...ดูเศร้าๆดีเลยมาฝากครับ
Author Message
hattaya111 Offline
Man of the Moon

Likes Given: 35
A2Nofunalound  RE: Season change ฤดุที่เเตกต่าง/Finger Style ลองทำให้ลูกศิษย์...ดูเศร้าๆดีเลยมาฝากครับ
เอาเพลงมาฝากครับ เปิดฟังเล่นๆอยู่เเล้วอ่านเพลินดี

หลังจากออกพื้นที่ไปทำงานเกี่ยวกับจิตปัญญา ได้ยินประโยคพุทธพจน์ที่หนัวหน้าเเก๊งค์ที่เป็นพระอาจารย์พูดบ่อย ผมคิดว่าน่านำมาใช้กับการทำงานต่างๆ

"คำนั้นเรียบง่ายนั้นคือ...... " ภาชนะไม่คู่ควร "

^^

ขอบคุณทุกความคิด การเห็น การไม่เห็นของทุกท่านครับ

ป.ล มีงานตัดต่อใหม่สดๆร้อนๆมาฝากครับ

เราวัดปัญญาคนต่างๆได้จากการสนทนา ปัญญาที่ดี ควรประกอบด้วยศีล เเละ สมาธิ

งานใหม่มีภาพไว้ดุกันชัดๆเลยครับ เพราะพระเอกหล่อมักๆ กริ๊บกริ้วเลยทีเดียว จะสาธิตการสร้างเสียงต่างๆว่าที่มาที่ไปเป็นอย่างไร

ส่วนเสียงก็ฟังกันดูครับ ฟัง เเล้ว รู้สึกดูนะครับไม่ต้องคิดอะไร

ตอนนี้ซ่อมโทรศัพท์เเล้วหลังจากเสียไปตั้งเเต่ตอนลี้ภัยไปเชียงใหม่สองอาทิตย์ก่อน หากสนใจไต่ถามก็ตามสบายครับ

ภาชนะใดคู่ควร...ก็สื่อสารครับ ตังค์มีไม่มาก หากไม่ได้มีค่า หรือไร้ประโยชน์ก็นั่งยิ้ม อ่านหนังสือ เกาหู ผายลม ชมวิวสาวๆ ดูจะเป็นการใช้เวลาอย่างมีคุณค่ามากกว่า

ขอบคุณทุกการสื่อสาร ทั้งเสพ เเละรับ ทั้งเทพ ทั้งเทวดา มนุษย์มนาทั้งหลายขอให้รับกันอย่างมีสติ เเละ สร้างสรรค์นะครับ

รักนะ จุ๊ฟๆ^^
(This post was last modified: 04-06-2010, 18:24 by hattaya111.)
04-06-2010, 18:21
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: Season change ฤดุที่เเตกต่าง/Finger Style ลองทำให้ลูกศิษย์...ดูเศร้าๆดีเลยมาฝากครับ - by hattaya111 - 04-06-2010, 18:21

Forum Jump: