Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
คลายสาย 3 เร็วๆ อาจทำให้สายขาด
Author Message
veedemort Offline
ฝีมือ 4 ... อุปกรณ์ 120

Likes Given: 0
คลายสาย 3 เร็วๆ อาจทำให้สายขาด
เมื่อวานเพิ่งตอนรับสมาชิกใหม่เข้าบ้านครับ

เห่อของใหม่ และอยากพิสูจน์อะไรบางอย่าง

ผมเลยรีบ คลายสาย กีต้าร์ทุกสายอย่างรวดเร็ว (หมุน 1 รอบลูกบิดต่อ 1 วินาทีโดยประมาณ) โดยเริ่มคลายสาย 6 ก่อน แล้วไล่ไปเรื่อยๆ

พอกำลังบิดสาย 3 เพลินๆ สายก็ขาดซะงั้น ... (แต่ไม่เป็นไร คนที่ขายกีต้าร์ให้ผมใจดี แถมสายมาด้วยชุดนึง เลยได้ฉลองกีต้าร์พร้อมๆ กับสายใหม่ๆ ไปเลย)

วันรุ่งขึ้นเลยโทรไปเล่าเหตุการณ์ให้เจ้าของกีต้าร์คนเก่าฟัง

พี่เค้าบอกว่า "แสดงว่าคลายสายเร็วไปน่ะสิ สายก็เลยขาด เนี่ยโดยเฉพาะสาย 3 นะตอนคลายสายต้องค่อยๆ ไม่งั้นโอกาสสายขาดมีสูง"

มีเกร็ดเล็กเกร็ดน้อย เลยเอามาฝากสมาชิกบ้านสีฟ้าทุกท่านคับ

ปล. ที่ผมคลายสาย เพราะต้องการเอามือ "ล้วง" เข้าไปในรู เพื่อ "คลำ" ดูว่า brace มันมีการ scalloped รึป่าวน่ะครับ ... มีด้วยล่ะ

ถ้าข้อมูลคลาดเคลื่อนประการใดต้องขออภัยด้วยครับ
04-05-2010, 18:59
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
คลายสาย 3 เร็วๆ อาจทำให้สายขาด - by veedemort - 04-05-2010, 18:59

Forum Jump: