Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
อยากทราบจำนวนประชากร Maton ?? รุ่นไรก็ได้ครับ
Author Message
eakapoj_s Offline
Junior member
**

Likes Given: 0
RE: อยากทราบจำนวนประชากร Maton ?? รุ่นไรก็ได้ครับ
ขอบคุณคุณ Sunday ที่ตอบครับ ได้เห็นประชากร maton จนได้ ส่วนผมเพิ่งได้ ebg808te มาไม่กี่วันนี้เองครับแต่รวม tax + vat ก็ปาไป 8 หมื่นกว่าครับ ว่าแต่ผมคงต้องทำใจซักพักเพราะรักแท้ต้องดูแลให้ได้ครับถึงจะแพงไป
ว่าแต่ว่า คุณ sunday ไปหาซื้อราคานั้นมาที่ไหนล่ะครับได้มาถูกสุดยอดเลยยย

ผมเล่นแนว finger style ครับแต่เล่นได้แค่ 0.01% ทีลุง tommy เล่นนั่นก็คือการจูนสายนั่นเอง อย่างอื่นใบ้รับประทาน อิ อิ
ส่วน TE1 ก็อยู่ในโครงการในอนาคตเหมือนกันครับแต่ว่าที่แนะนำว่าให้ลองนี่ ไปหาลองได้ที่ไหนนะครับ?? สนใจอยู่

ส่วนตัวผมว่าสุ้มเสียงของ ebg808te ตัวนี้่แบบ unplug ก็เหมือนที่ คุณ sunday ว่าไว้เลย มันกลางลอยออกมาเลยครับ และเบสไม่หนา เหมือนพวก indian rosewoord เสียงกลางเด่นจัด
เสียงมันมี projection ออกมามากกว่า cole clark FL3A อีกครึ่งขุมได้ ส่วน Pick up นี่ pre เค้าปรับช่วง treble ได้ไม่กว้างหรือละเอียดมากเท่า cole clark ที่ปรับได้จนบางสว่างใสเป็นประกาย แต่ APMic นี่สนุกที่ Mic volume มันมี attack ดีครับเช่นเวลาเรา กดปิ๊ก กัดสาย ตบๆตีๆ mute สายทำนองนี้ แต่มันก็เด่นคนละด้านอะนะครับ ผมก็รักทั้งสองตัว (guitar นะ) แต่ตอนนี้อยากได้ กีต้าร์ที่โดดเด่นเวลาไม่ Plug in บ้างครับ เช่น พวก santa cruz , collings แต่คงอีกนานนน ถึงเวลานั้นอาจปล่อย cc ครับ แต่เสียง cc ตัวนี้ก็ซึ้งเหลือเกิน ทำใจยากกกกจัง

เรื่องนิ้วสั้นนี่เราคน asia ทำใจครับ ผมเล่นเพลงบางเพลงอย่างลุง tommy ไม่ได้เลย เช่น Those who wait ช่วง Intro แบบว่าถ่างสุดๆแถม Position แปลกๆ เฮ้อ ถ้าต้องมาฝึกถ่างก็กลัวจะได้เป็นฝ่ามืออักเสบตามมา เอาเป็นว่าขอยอมแพ้ bye เลย
12-06-2010, 00:54
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: อยากทราบจำนวนประชากร Maton ?? รุ่นไรก็ได้ครับ - by eakapoj_s - 12-06-2010, 00:54

Forum Jump: