Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
รบกวนสอบถาม Parkwood PW 520
Author Message
piman Offline
Junior member
**

Likes Given: 0
RE: รบกวนสอบถาม Parkwood PW 520
พี่ครับ ผมชื่อ pimanครับ ไม่ใช้ paiman ครับ Big Grinผมเพิ่งขึ้นเอง ม.3Big Grin
พอดีพ่อผมให้ซื้อกีตาร์ได้ตัวเดียวครับ แล้วหาข้อมูลมาเรื่อยๆ หามา 7-8 เดือน ผมได้ความรู้เรื่องชนิดไม้ที่มาทำกีตาร์และเสียงของไม้เยอะเลยครับ ผมได้เจอกับกีตาร์หลายยี่ห้อครับ
แล้วกีตาร์ที่ผมจะซื้ออะครับ (สเปก) ทรง om ไม่คัท และเป็น all solid guitar แล้วไม้ top ต้องเป็น Sitka Spruce ราคาในวงเงิน 2 หมื่น (เรื่องมากจริงๆผมเนี่ย)Tongue
หาไปหามาไปเจอเจ้า Parkwood PW320m โชคดีนะเนี่ยครับ เกื่อบจะซื้อ martin ooox1 ไปแล้ว
พอดีผมหากีตาร์อะครับ ผมหาแทบตาย ก็ยังไม่เจอ ผมต้องเลื่อนซื้อกีตาร์หลายครั้ง ผมเกื่อบจะตัดสินใจซื้อ martin ooox1 ไปแล้ว แต่ ไปเจอ Parkwood PW320m สเปกตรงทุกอย่างเลยครับCool
เดี๋ยวเดือนหน้าไปซื้อแล้วครับ
ขอขอบพระคุณมากครับสำหรับข้อมูลดีดีครับ คุณ ยอดเยี่ยม69 และ http://www.nimitguitar.com ด้วยครับBig Grin
22-03-2010, 11:08
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: รบกวนสอบถาม Parkwood PW 520 - by piman - 22-03-2010, 11:08

Forum Jump: