Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
กีตาร์มีเสียงฮัมต้องทำอย่างไร
Author Message
rush_taka Offline
Member

Likes Given: 0
กีตาร์มีเสียงฮัมต้องทำอย่างไร
รบกวนน้าๆที่มีความรู้หรือประสบการณ์ช่วยแนะนำด้วยครับ
คือตอนนี้ผมใช้ takamine รุ่น EF340SC NS อยู่น่ะครับ
ปัญหาคือ เวลาต่อเข้ากับ Mix บางร้านจะมีเสียงฮัมออกมาตลอดจนน่ารำคาญ
วิธีแก้ปัญหาของผมคือต่อสายดินเข้ากับตัวเองเสียงถึงจะหายไป
พอจะมีทางแก้ให้หายขาดโดยไม่ต้องต่อสายดินมั้ยครับ
กลัวว่าวันนึงไฟรั่วกลัวไฟช๊อตครับไม่อยากเสี่ยงแต่ก็ต้องเสี่ยงSad
ขอบคุณน้าๆทุกท่านล่วงหน้าด้วยนะครับ
15-01-2010, 01:37
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
กีตาร์มีเสียงฮัมต้องทำอย่างไร - by rush_taka - 15-01-2010, 01:37

Forum Jump: