Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ขอถาม ตู้อคูสติค กับตู้คีย์บอร์ด ครับ
Author Message
papachill Offline
Senior member

Likes Given: 3
RE: ขอถาม ตู้อคูสติค กับตู้คีย์บอร์ด ครับ
(23-12-2009, 15:13)pood Wrote: อย่างน้าเชนนี่ถ้าร้องเพลงเอลวิสคงต้องร้องผ่านแอมป์คีย์บอร์ดถึงจะเหมือนครับ

555Big Grin น้ากฤษณ์ คิดได้ยังไงโดนจริงๆครับ สงสัยcrate ที่ผมเจอคงจีนละครับ

ถ้าน้าTrek จะเอาไว้ร้องด้วย ผมแนะนำให้ซื้อลำโพงแบบactive ซัก10นิ้ว มาไว้ใช้ซักตัวดีกว่าครับ ของBeta3 ราวๆ9พัน แล้วก็mixer เล็กๆอีกซักตัว ไม่ก็ลำโพงstudio ซักคู่ที่โปรปลั๊กอินลดราคาของAlesis M1 อยู่ที่13500บาทย่านต่ำลงได้ถึง55Hz คุ้มมากไว้ทำเพลงได้ด้วย อิอิ รับรองบรรยากาศ เหมือนเล่นร้านอาหารอยู่เลยครับ แต่ต้องไปหาเอฟเฟคมาเพิ่มเองนะครับ

แต่ถ้าเป็นตู้อคูสติกก็อยากให้ลองLaney LA65 ครับ ราคาที่beatspot ลดแล้วราวๆ 14000 บาท ถ้าจำไม่ผิด พนง ขาย เขาคุยว่ามันจำลองบรรยากาศPA มาครับ ผมลองแล้วก็ใกล้เคียงอย่างว่าเพราะมันธรรมชาติใช้ได้เลย ตู้อคูสติกของcrate ก็มีนะครับลองไปดูที่แต้เซ่งฮงจ้า

ส่วน Zoom ตัวนี้มันเป็นaudio interface เหมาะสำหรับงานอัดซะมากครับครับ software ที่ให้มาก็เน้นกีตาร์ไฟฟ้า ร้องและเบส ครับซึ่งถ้าจะเน้นงานอัดตัวนี้ก็พอทำเดโมไหวเท่านั้นครับ และลำโพงคอมบ้านๆทั่วไปไม่เหมาะเลยละครับ แต่ก็พอทำงานได้ถ้าหูเราชิน
รักในหลวงครับ
http://www.youtube.com/kachainkotchanin
(This post was last modified: 24-12-2009, 13:19 by papachill.)
24-12-2009, 13:14
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ขอถาม ตู้อคูสติค กับตู้คีย์บอร์ด ครับ - by papachill - 24-12-2009, 13:14

Forum Jump: