Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ขอความรู้ในการเลือกซื้อกีตาร์คับ
Author Message
BIGAPE Offline
Junior member
**

Likes Given: 0
ขอความรู้ในการเลือกซื้อกีตาร์คับ
สวัสดี ครับ พี่ ๆ น้อง ๆ all solid bluehouse ทุก ๆ ท่าน

ตอนนี้ผมกำลังเลือกหากีตาร์ตัวใหม่อยู่คับ
เลยอยากจะสอบถามเกร็ดความรู้สักสองสามข้อ เพื่อคลายควาสงสัยคับ

1 ผมเป็นแฟน Takamine คับ ตอนนี้ก็ใช้อยู่ ล่าสุดผมไปดู ที่ร้านแถว ๆ ซีคอน โดยส่วนใหญ่แล้วกีตาร์ที่เอาเข้ามาจะไม่ใช่ all solid คับ ผมจึงอยากทราบว่าราคา takamine ที่มี ปรีแอม มาให้แล้วเรียบร้อย และเป็น all solid ราคาแพงมากไหมคับ

2หาซื้อได้ที่ไหนครับ ผมมีงบประมาณ ไม่มาก ขอสัก ไม่เกิน 50000 บาทจะพอไหวกับ all solid รึเปล่าคับ หรือ ถ้ามี กีตาร์ที่มีเนื้อ เสียง ใกล้เคียง กับ Takamine แล้วราคาไม่แรง พี่ ๆ ทุก ๆ ท่านจะแนะนำยี่ห้ออะไร หรือ รุ่นไหน ให้ได้ไหมคับ

3โดยส่วนใหญ่แล้วกีตาร์ของผมจะใช้งานบ่อย เล่น over all เลยคับ เอาไว้เป็นลาย rhythm ไม่เน้น solo ผมควรจะใช้กีตาร์แบบ ไหนดีคับ

ก็มีข้อข้องใจ ฝากให้พี่ ๆ ช่วยตอบด้วยคับ ขอบคุณมาก ๆ คร้าบบบ
20-12-2009, 12:45
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
ขอความรู้ในการเลือกซื้อกีตาร์คับ - by BIGAPE - 20-12-2009, 12:45

Forum Jump: