Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Amp ประเภท...(เพื่ิอน)เขาให้มา_(part 1)
Author Message
Microtone Offline
Member

Likes Given: 0
RE: Amp ประเภท...(เพื่ิอน)เขาให้มา_(part 1)
(26-09-2009, 05:56)Grid.. Wrote: อยากลองจังครับ.. แตผมดันเล่นกีต้าร์ไฟฟ้าไม่เป็น.. แต่ที่แน่ๆ.. สวยมากๆครับ..

ปล.อ่า.. ลุงไมโครโทนครับ..(ขออนุญาติเรียกลุงแบบ ลุงแน๊ปนะครับ Smile เพราะผมนับถืออย่างยิ่ง..)

โต๊ะที่วางแอมป์+ที่เขี่ยบุหรี่นั่นไม้อะไรครับ.. ใช่มะค่า หรือป่าวครับ..
น่าเอา(ไม้โต้ะ)มาทำกีต้าร์มากๆ.. ท่าทางจะสวยน่าดูครับ..

Quote:อยากลองจังครับ.. แตผมดันเล่นกีต้าร์ไฟฟ้าไม่เป็น.. แต่ที่แน่ๆ.. สวยมากๆครับ..

~ กลัวไฟดูด!Sad ผมเข้าใจครับ และขอขอบคุณด้วยนะครับ

Quote:ปล.อ่า.. ลุงไมโครโทนครับ..(ขออนุญาติเรียกลุงแบบ ลุงแน๊ปนะครับ Smile เพราะผมนับถืออย่างยิ่ง..)

~ เรียกผมว่า"ลุง"(uncle) เหมาะสมที่สุดครับ แต่อย่ามาเรียกผมว่า "ป้า" (auntie) นะ! เพราะว่าผมจะบินด่วนมาเขกกะโหลกพวกเด็กไทยที่ทลึ่งตึงตัง. แต่พวกน้าๆบางคนเขาอาจจะชอบให้คุณเรียกเขาว่า "ป้า" ก็ได้ จะรู้ไปเหรอ..จริงไม๊ครับ!คุณ "กรรมกร" (เลเบ้อร์) Big Grin

Quote:โต๊ะที่วางแอมป์+ที่เขี่ยบุหรี่นั่นไม้อะไรครับ.. ใช่มะค่า หรือป่าวครับ..
น่าเอา(ไม้โต้ะ)มาทำกีต้าร์มากๆ.. ท่าทางจะสวยน่าดูครับ..

~ แหม!!! เดาใจถูกเป๋งเลย. ที่ได้มาก็เพราะว่า พอเห็นโต้ะนั้น ก็นึกถึงคุณพ่อผม เพราะแกเคยจ้างคนเวียตนามมาทำ ชุดเฟอร์นิเจอร์ ประมาณ 12 ชิ้นจากไม้ประดู่ชิงชันชิ้นใหญ่ๆ สวยจริงๆเลย! แต่โต้ะไม้อันนี้มาจากอินโดนีเซีย และในใบส่งของ (จากอินโดนีเซีย) มันระบุไว้ว่ามันเป็นส่วนรากของไม้สัก(teak)! ไอ้เราก็งงงงงงงงง! เฮ้ย!...กูมาจากเมืองที่เขาเรียกว่า "Siam" ดินแดนที่ "ในน้ำมีปลา ในนามีข้าว ในป่ามีไม้สัก" นี่มันไม่ใช่ไม้สักนี่หว่า..เราน่าจะรู้ดี เพราะที่สวนเราก็มีถมเถไป คนขายมันอธิบายว่า ที่มันดูไม่เหมือนกับไม้สักธรรมดาก็เพราะว่า็ มันเป็นส่วนของต้นสักที่ใกล้กับราก และแข็งที่สุดเพราะว่ามันอายุเป็นร้อยๆปีเอามาจากป่าดงดิบใน Borneo ผมก็เอออวยไปกับมัน..นึกในใจว่่า อือ! ถ้าเบื่อใช้เมื่อไหร่ก็อาจจะเอามันมาทำ Telecaster ได้สักสองตัว! ภรรยาผมเห็นด้วย..แต่มีเพื่อนสองคนประท้วง...

ขอบคุณนะน้อง.
[Image: ngsarah03.jpg]
(This post was last modified: 26-09-2009, 21:21 by Microtone.)
26-09-2009, 09:00
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: Amp ประเภท...(เพื่ิอน)เขาให้มา_(part 1) - by Microtone - 26-09-2009, 09:00

Forum Jump: